

## HALMASHAURI YA WILAYA YA SUMBAWANGA



### TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KATIKA KIPINDI CHA KUENZIA JULAI 2021 HADI SEPTEMBER 2021.

#### UTANGULIZI

Kwa mwaka wa fedha 2021/2022 Halmashauri ilikisia kukusanya mapato ya ndani na kupokea fedha toka kwa Wahisani na Serikali Kuu jumla ya Tsh **40,424,734,297.00** kwa mchanganuo ufuatao:-

- i. TZS. **2,760,500,000.00** ni kutokana na vyanzo vya ndani,
- ii. TZS. **1,881,153,380** ni ruzuku toka Serikali Kuu (OC+GPG),
- iii. TZS. **25,015,906,917** ni ruzuku ya mishahara,
- iv. TZS. **10,761,173,999.97** ni Miradi ya Maendeleo (Serikali Kuu na Wahisani)

#### A: MAPATO.

Kwa kipindi cha Mwezi Septemba 2021 Halmashauri imefanikiwa kukusanya jumla ya TZS **2,345,153,600.00** kutoka kwenye vyanzo mbalimbali.

Kati ya fedha hizo makusanyo yatokanayo na mapato ya ndani ni kiasi cha TZS **370,808,391.11** sawa na asilimia 13, Ruzuku ya Mishahara ni TZS **1,667,479,000.00** sawa na asilimia 7, Mapato mengineyo ni TZS **34,071,500.00** sawa na asilimia 2 na Fedha za Miradi ya Maendeleo ni kiasi cha TZS **272,794,709.00** sawa na asilimia 3.

Makusanyo hayo ya Mwezi Septemba 2021 yamepelekea kuwa na jumla ya kiasi cha TZS **6,751,698,717.00** kwa kipindi cha Julai -Septemba 2021 sawa na asilimia 17 kwa mchanganuo ufuatao:-

- i. Mapato ya ndani kiasi cha TZS **781,688,987.30** sawa na asilimia 28
- ii. Ruzuku ya Mishahara kiasi cha TZS **4,987,053,000.00** sawa na asilimia 20
- iii. Matumizi mengineyo kiasi cha TZS **417,546,249.98** sawa na asilimia 22
- iv. Miradi ya maendeleo kiasi cha TZS **565,410,479.28** sawa na asilimia 5

Kati ya makusanyo ya kiasi cha **781,688,987.30** yatokanayo na mapato ya ndani, kiasi cha TZS **27,881,104.12** ni mapato fungwa (CHF, PAPO KWA PAPO NA ADA SHULE ZA SEKONDARI) na kiasi cha TZS **753,877,883.18** ni mapato yasiyofungwa (**Mapato Halisi**). Mchanganuo wa mapato kwa kila chanzo umeanishwa kweye Jedwali namba 1,3 na 4) hapa chini.

*Jedwari Na.1 Mapato ya Mwezi Julai - Septemba 2021 kwa kila chanzo.*

	<i>Chanzo cha Mapato</i>	<i>Makisio. 2021/2022</i>	<i>Mapato Jul.- Agos. 2021</i>	<i>Mapato Septemba 2021</i>	<i>Mapato Julai- Sept.2021</i>	<i>Pungufu/Ziada</i>	<i>Asilimia</i>
1	Mapato ya ndani	2,760,500,000	410,880,596.19	370,808,391.11	781,688,987.30	1,978,811,012.70	28
2	Mishahara	25,015,906,917	3,319,574,000.00	1,667,479,000.00	4,987,053,000.00	20,028,853,917.00	20
3	Mengineyo	1,881,153,380	383,474,749.98	34,071,500.00	417,546,249.98	1,463,607,130.02	22
4	Maendeleo	10,767,174,000	292,615,770.00	272,794,709.00	565,410,479.28	10,201,763,520.72	5
	<b>JUMLA</b>	<b>40,424,734,297</b>	<b>4,406,545,116</b>	<b>2,345,153,600.00</b>	<b>6,751,698,717</b>	<b>33,673,035,580.44</b>	<b>17</b>

**B: MATUMIZI.**

Kwa mwaka wa fedha **2021/2022** Halmashauri iliidhinishiwa kutumia jumla ya TZS **40,424,734,297** kutoka katika vyanzo mbalimbali ikiwa ni pamoja na mapato ya ndani, Wahisani na Ruzuku toka Serikali Kuu.

Kwa kipindi cha Mwezi Septemba 2021, Halmashauri imetumia jumla ya **TZS. 2,038,999,472** sawa na asilimia 5 ya lengo la matumizi kwa mwaka kwa mchanganuo ufuatao:-

- i. Mapato ya ndani - **TZS 271,761,272.00** sawa na asilimia 9.8 ya lengo la mwaka,
- ii. Ruzuku ya Mishahara - **TZS 1,667,479,000.00** sawa na asimilia 7,
- iii. Matumizi Mengineyo - **TZS 93,279,200.00** sawa na asimilia 5
- iv. Miradi ya Maendeleo - **TZS 6,480,000.00** sawa na asilimia 0.1

Matumizi hayo yanapelekea Halmashauri kutumia kiasi cha **TZS 3,732,938,487** kwa kipindi cha Julai – Septemba 2021 sawa na asilimia 14 .

Mchanganuo wa matumizi ya kuanzia Julai –Septemba 2021 ni kama ifuatavyo:

- i. Mapato ya ndani - **TZS 531,691,259** sawa na asilimia 19,
- ii. Ruzuku ya Mishahara - **TZS 4,987,053,000** sawa na asilimia 20
- iii. Matumizi mengineyo - **TZS 246,713,700** sawa na asilimia 13
- iv. Miradi ya maendeleo - **TZS 6,480,000.00** sawa na asilimia 0.1

Mchanganuo wa matumizi kwa kila chanzo kwa maelezo zaidi yapo katika Jedwari Na. 2 na 6.

*(Matumizi haya ni kwa mujibu wa taarifa kutoka katika mfumo wa Matumizi wa Mfumo wa ulipaji serikalini (Muse) kwa kila kasma ).*

*Jedwari Na. 2 Matumizi ya Mwezi Septemba 2021 kwa kila chanzo.*

NA.	Chanzo cha Mapato	Makisio. 2021/2022	Matumizi	Matumizi	Matumizi	Pungufu/Ziada	%
			<i>Julai-Agosti 2021</i>	<i>Septemba 2021</i>	<i>Jul-Septemba 2021</i>		
1	Mapato ya ndani	2,760,500,000	259,929,987.00	271,761,272.00	531,691,259.00	2,500,570,013.00	19
2	Mishahara	25,015,906,917	3,319,574,000.00	1,667,479,000.00	4,987,053,000.00	20,028,853,917.00	20
3	Mengineyo	1,881,153,380	153,434,500.00	93,279,200.00	246,713,700.00	1,634,439,680.00	13
4	Maendeleo	10,767,174,000	-	6,480,000	6,480,000.00	10,760,694,000.00	0.1
	<b>JUMLA</b>	<b>40,424,734,297</b>	<b>3,732,938,487 .00</b>	<b>2,038,999,472</b>	<b>5,771,937,959.00</b>	<b>34,652,796,338</b>	<b>14</b>

Kwa mwezi Agosti 2021 Halmashauri ilivuka na kiasi cha TZS **126,520,652.19** hivyo kuwa na jumla ya kiasi cha TZS **497,329,043.30** kwa ajili ya matumizi kwa kipindi cha Septemba 2021. Halmashauri imetumia kiasi cha shilingi **271,761,272.00/=** kutoka katika mapato ya ndani. Matumizi hayo yanafanya Halmashauri kubaki na bakaa ya shilingi **218,791,477.06** ukiondoa mapato fungwa kiasi cha **TZS 3,388,147.12/=**

**C. TAARIFA YA MATUMIZI YA FEDHA ZA MIRADI YA MAENDELEO ZILIZO VUKA MWAKJA MPAKA KUFIKIA MWEZI SEPT. 2021.**

Wakati wa kufunga mwaka 2020 - 2021 Jumla ya kiasi cha **TZS 1,544,525,590.00** zilisalika kikiwa ni fedha kwa ajili ya miradi ya maendeleo. Mpaaka kufikia Mwezi Septemba 2021 kiasi cha TZS 207,100,406.12 kimelipwa kutoka kwenye fedha hizo na kubakiwa na kiasi cha TZS **1,337,425,183.88**.

Mchanganuo wa fedha zilizolipwa na zilizosalio kwa kila mradi ni kama ifuatavyo:

NA.	JINA LA MRADI	KIASI KILICHOVUKA MWAKA.	KIASI LIPWA	SALIO
1.	Ujenzi wa Ofisi ya DED	921,504,470.00	86,959,114.00	834,545,356.00
2.	Ujenzi wa Hospital ya Wilaya.	437,021,120.00	39,141,292.12	397,879,527.88
3	Ujenzi wa Zahanati	105,000,000.00	81,000,000.00	24,000,000.00
3.	SWASH ujenzi wa vyoo Afya	81,000,000.00	-	81,000,000.00
	<b>JUMLA</b>	<b>1,544,525,590.00</b>	<b>207,100,406.12</b>	<b>1,337,425,183.88</b>

Mpaka sasa kiasi cha TZS 165,000,000.00 kimepelekwa kwenye miradi ya maendeleo kutoka kwenye makusanyo ya ndani . Kati ya fedha hizo kiasi cha TZS 115,000,000 kinatokana makusanyo ya sasa na kiasi cha TZS 50,000,000 ni salio anzia.

Katika fedha zilizopelekwa kwenye miradi ya mandeleo kiasi cha TZS 15,000,000.00 ni asilimia 10 (Mfuko wa wanawake vijana na watu wenye ulemavu) na kiasi cha TZS 150,000,000.00 ni fedha za majenzi.

Lightness Stanley Msemo,  
Mkurugenzi Mtendaji (W),  
**SUMBAWANGA.**