
 
HALMASHAURI YA WILAYA YA SUMBAWANGA 

 
   
 
 
 
                     

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA KIPINDI CHA MWEZI JULAI 2017-JUNI, 2018 
 
 
Halmashauri ilikisia kukusanya Jumla ya TSH .33,001,727,375 kwa mwaka wa fedha 2017/2018, kati ya fedha hizo  shilingi  

 TSH.  2,399,406,000 ni kutokana na vyanzo vya ndani, 

 TSH.  181,794,000  ni kwa ajili ya OC-GPG,  

 TSH  885,479,000 ni ruzuku toka Serikali Kuu (OC),  

 TSH  22,432,626,200 ni ruzuku ya mishahara,  

 TSH  7,102,422,175 ni Miradi ya Maendeleo 

 
MAPATO 
 

Kwa mwaka wa fedha 2017/2018, Halmashauri imefanikiwa kukusanya Jumla ya TSH  23,291,894,779 sawa na asilimia  
71% ya lengo la mwaka 2017/2018. Kati ya fedha hizo  vyanzo vya ndani ni  TSH.1,985,386,069.57 sawa na asilimia  83% ya 
lengo  la mwaka  2017/2018, Mishahara ni TSH  17,863,897,819.13 sawa na asilimia 80% , ruzuku toka Serikali Kuu (OC) ni 

TSH 504,417,720 sawa na asilimia  57% ,Ruzuku kwa ajili  ya OC –GPG  TSHs 162,549,000 sawa na asilimia 89% na fedha 
za miradi ni TSH  2,775,644,170 sawa na asilimia 39%. Elimu bure (Sekondari na Msingi) TSHs 1,100,685,893. 

Fedha za miradi nje ya bajeti kwa mwaka wa fedha 2017/2018 ni TSH 1,857,884,916.14 

Mchanganuo wa taarifa hii unapatikana  katika Jedwali Na.lI-lV ndani ya taarifa hii. 
 
 
 
 
 



MATUMIZI.  

 
Katika kipindi cha mwaka wa fedha 2017/2018 Kwa upande wa matumizi Halmashauri  ilikisia kupokea na kutumia   
Jumla  ya TSH. 33,001,727,375 , ambapo kwa  kipindi cha 2017/2018 Halmashauri imetumia kiasi cha shilingi TSH 

23,285,213,567.32  sawa na asilimia 71% ya lengo la mwaka wa fedha 2017/2018. 
Matumizi ya Mapato ya  ndani TSH 397,018,800 zilitumika katika miradi ya maendeleo. 
Mchanganuo wa matumizi kwa kila chanzo kwa  maelezo zaidi yapo  katika jedwari  Na. V – VII. 
 
JEDWALI I. 
 
JEDWALI LA MAPOKEZI NA MATUMIZI KWA KILA CHANZO   KWA MWAKA WA FEDHA 2017/2018 

NA CHANZO 
CHA 
FEDHA  

FEDHA 
ILIYOPANGWA  

FEDHA 
ILIYOPOKELEWA 

ASILIMIA YA 
MAPOKEZI 

MATUMIZI  ASILIMIA YA 
MATUMIZI  

1 Mapato ya 
ndani 

2,399,406,000 1,985,386,069.57 83 1,907,258,876.78 79 

2 Ruzuku kwa 
ajili ya  OC -
GPG 

181,794,000 
 

162,549,000 89 162,549,000 100 

3 Ruzuku 
toka serikali 
kuu - OC 

885,479,000 504,417,720  
57 

504,417,720 100 

4 Ruzuku ya 
Mishahara 

 22,432,626,200 17,863,897,819.13 80 
 

17,863,897,819.13 100  

5 Miradi ya 
Maendeleo  

7,102,422,175 2,568,647,860 36 2,840,647,860 100 

Jumla kuu 33,001,727,375 24,185,584,363    

Elimu bure  1,100,685,893  1,100,685,893 100 

 


