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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA SEKONDARI
UCHILE WILAYA YA SUMBAWANGA MKOA WA RUKWA 2021.

Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha Kwanza katika Shule ya
Sekondari Uchile mwaka 2021. Shule ipo katika mji mdogo wa Laela umbali wa kilometa 93
kutoka Sumbawanga Mijini kufuata barabara ya kwenda Mbeya, Upo usafiri wa mabasi kila siku,
Unaweza kupanda magari yaendayo Mbeya na kushuka Laela au panda magari yanayoishia
Laela. Nauli ni sh. 5,000/= toka Sumbawanga Mjini. Kama unatoka Mbeya kwenda sumbawanga
shuka Laela, shule ipo upande wa mashariki kutoka stand ya mabasi Laela.

Unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11/01/2021 bila kukosa, kuanzia saa 2:00 Asubuhi.
Mwanafunzi atakae chelewa kuripoti hatapokelewa shuleni na atakuwa amepoteza nafasi yake.

1:0 MAAGIZO MUHIMU YA KUZINGATIA

1 SARE YA SHULE.
A. WASICHANA
i.  Sketi Mbili. Moja rangi ya Kaki na nyingine ya Damu ya mzee ndefu mpaka chini
ii.  Mashati mawili meupe ya mikono mifupi yenye urefu wa kutosha kuchomekea
iii.  Viatu jozi mbili rangi nyeusi vya kamba na visigino vifupi
iv.  Soksi nyeupe
v.  Swetarangiya bluu

vi.  T-shirt (Fulana) rangi ya dark blue

vii.  Raba pamoja na trucksuit nyeusi kwa ajili ya michezo.
viii.  Vazi litakalovaliwa baada ya vipindi vya darasani (shamba dress) yenye draft nyeupe
na bluu.
B. WAVULANA

i.  Suruali mbili zenye linda mbili.moja rangi ya Kaki na nyingine ya Damu ya mzee
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ii.  Mashati mawili meupe ya mikono mifupi yenye urefu wa kutosha kuchomekea
iii.  Viatu jozi mbili rangi nyeusi vya kamba na visigino vifupi

iv.  Soksi nyeusi

v.  T-shirt (fulana) rangi ya dark blue

vi.  Sweta rangiya bluu

vii.  Raba,Bukta pamoja na Trucksuit nyeusi kwa ajili ya michezo

MUHIMU: Kwa waislamu njoo na hijab yenye rangi nyeupe itakayovaliwa sambamba na
sare ya shule. Aidha sare zote zitakaguliwa mara baada ya mwanafunzi kufika shuleni

C. VIFAA VINGINE
i.  Madaftari 10 makubwa (counterbook 2 Quire)
ii.  Kamusiya kiingereza (English Dictionary)
iii. Mkebe (Mathematical set)

iv.  Kila mwanafunzi aje na vifaa vya usafi yaani Jembe lenye mpini, Fagio, ndoo
yenye ujazo wa lita 10,

V. Kiti na meza
3:0. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.

3:1. Shule ya Sekondari Uchile inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu namba 25 ya
mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana ya elimu
nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na
utapewa nakala mara baada ya kuripoti shuleni.

i. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa
ujumla ni jambo la lazima

ii.  Mahudhurio mazuri katika kila shughuli utakazopewa ndani na nje ya shule
iii.  Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (Preparation)
iv.  Kuwabhi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa

v.  Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani
na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

vi.  Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.
vii.  Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
viii.  Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote

3:2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha ukafukuzwa shule.
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Wizi

Uasherati na ushoga

iii.  Ubakaji
iv.  Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile bangi, cocaine, n.k
v.  Kupigana au kupiga
vi.  Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
vii.  Kudharau bendera ya Taifa
vii.  Kuoa au kuolewa
ix.  Kupata mimba/kuwa mjamzito
X.  Kugoma, kuchochea au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
xi.  Kukataa adhabu kwa makusudi
xii.  Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi
xiii.  Uzururaji
xiv.  Utoro
xv.  Kulala nje ya shule kwa wale wanaokaa shuleni.
‘KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI UCHILE”
NEUSTA NYANDWI
MKUU WA SHULE.
SHULE YA SEKONDARI UCHILE
FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE
Mimi .o s NiMesoma kwa makini maagizo yote

na nlnatambua kuwa kuchagullwa kwangu kuingia shule ya Sekondari ni bahati na
zawadi kubwa kwa kuwa wengi wamekosa nafasi si kwa kuwa wameshindwa ila kwa
sababu ni chache.
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Hivyo, nakubali kujiunga na shule ya Sekondari Uchile. Nitatii na kufuata sheria na
taratibu zote za Shule. Nitajitahidi kufanya kazi/kusoma kwa juhudi na maarifa na
nitajitahidi kushirikiana na wenzangu kweli daima.

Nitalinda hadhi/heshima ya Shule ya Sekondari Uchile na nitashirikiana na wenzangu
kujenga misingi na historia nzuri ya shule.

Tarehe.............................Sahihi ya mwanafunzi.........ccccooeoeveveeeicrecieee

Mimi  Mzazi/Mlezi ... viersreenee. - Nimeshuhudia  mtoto  wangu
: ak|kubal| kwa hiari kujiunga na shule ya sekondari Uchile,
ninaamini mtajltahldl kumfunza na kumlea vizuri. Mimi pia naahidi kushirikiana nanyi
kikamilifu katika kumlea mtoto wangu naamini tutakuwa tunawasiliana katika
kuhakikisha mwanafunzi anafanya vizuri katika masomo yake.

Tarehe ........ccvcvvnneesneneene. S@hihi ya Mzazi/MI€Zi ...

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

PRESIDENT'S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT

UCHILE HIGH SCHOOL
P.0. BOX 582
SUMBAWANGA.
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To: The Medical Officer

Pleaseexamlne(Name of student) as to his fitness for
pursuing further education at this school.
1. HEMOGIODIN .ottt
2. P.VBIOOAING ..ot e
3. (@) BIOOAING oot
(D) HEAMNG .ottt ettt et
4. BlOOA PrESSUIE ...ttt eev e esa e
5. Stool for routine examination ............ceerrerereeeeeeeeeeeeeneeneens
6. UFNE TOr SUQAC .....oveveeeeeere s st s s s s s s s e e
7. SKIiN ISCASES ....oueevereieieni s s s s s s s s s s s s e e
8. LEPIOSY oottt et st en s e s s
9. Pulmonary tuberculoSis ..o
TO. ASTAMA oo
TT. EPIHEPSY ettt ettt
12, DEFOIMILY e
13. Mental Problem ... ees e eseeseenees

T4, COMMEBNT ..ttt eeeee e eeeeeeeseeeeeeeeseeses st senneens

DESIGNATION
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