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JINA LA MWANAFUNZI: caiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiciiiiicctieneiecicncenenecaencnes
S.L.P 229 SUMBAWANGA

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MILENIA WILAYA YA SUMBAWANGA MKOA WA
RUKWA MWAKA 2021.

1.0 UTANGULIZI

Nina furahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021. Shule ya Sekondari
Milenia ipo umbali wa Km 132 kutoka Sumbawanga mjini. Muhula wa kuanza wamasomo utaanza tarehe 04/01/2021, hivyo unatakiwa
kuripoti shuleni kuanzia tarehe 03/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 25/01/2021.

NB:Unatakiwa kuripoti Mapema shule ni ili usichelewe Kujifunza Kozi ya KIINGEREZA na Wenzako, kwani ukichelewa kozi hiyo
itakuwa Vigumu Sana kwako Kuelewa Masomo Mengine. KIINGEREZA ndio Lugha kuu inayotumika hapa Shuleni ndani na nje ya
darasa, hivyo utalazimika kuongea kiingereza muda wote uwapo Shuleni. Lugha nyingine kama Kiswabhili, Kifipa n.k, haziruhusiwi
hapa Shuleni.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1 SARE ZA SHULE.
A. WAVULANA.
(i) Suruali mbili za heshima, moja rangi ya kaki na nyingine kijani jeshi
(i) Mashati meupe mawili(2) yenye mikono mifupi.
(iii) Viatu pea mbili vyeusi vya ngozi vyenye kisigino kifupi vya kamba.
(iv) Soksi rangi nyeusi jozi mbili(2) au zaidi.
(v) Sweta rangi ya Bluu yenye shingo V
(vi) Tai mbili moja ya rangi ya kaki na nyingine kijani jeshi
(vii)  Trakisuti ya bluu kwa ajili ya mchaka mchaka, skauti na michezo
(viii) Raba pea mbili kwa ajili ya michezo
(ix) Mkanda mweusi
(x)  Tshirt yenye nembo na dira ya shule (inapatikana shuleni kwa Tsh. 12,000/=)

B. WASICHANA
0] Sketi mbili ndefu za heshima, moja ya kaki na nyingine ya kijani jeshi
(i) Mashati mawili meupe mikono mifupi.
(i) Viatu pea mbili vyeusi vya ngozi vyenye kisigino kifupi vya kamba.
(iv) Soksi ndefu rangi nyeupe jozi mbili (2) au zaidi.
(v) Sweta rangi ya Bluu yenye shingo V
(vi) Tai mbili moja kaki na nyingine kijani jeshi
(vii)  Trakisuti ya bluu kwa ajili ya mchaka mchaka, skauti na michezo
(viii) Awe na gauni la kuvaa wakati wa kazi (shamba dress)
(ix) Raba pea mbili kwa ajili ya michezo.
x) Taulo
(xi) Tshirt yenye nembo na dira ya shule (inapatikana shuleni kwa Tsh. 12,000/=)
Kwa waumini wa dini ya kiislamu wasichana watakaotaka kuvaa Hijab ifanane na sare za shule.

NB: Mafundi mahiri wanapatikana shuleni

C. MAHITAJI MENGINE.

(i) Jembe 1, kwanja 1, Mfagiowa chelewal naNdoo 1.

(i) Daftari kubwa zisizopungua 9 (counter book 2 quire) na madaftari madogo 12.
(iii) Mkebe wa hesabu (Mathematical Set Instruments).

(iv) Kalamuza wino wabluu au nyeusizakutosha,Rulanapenseli.

NB: Vifaa hivyo atavimiliki mwenyewe, akimaliza shule ataruhusiwa kwenda navyo nyumbani.



2.2KWA MWANAFUNZI WA KUTWA AJE NA;
Chakula chake cha kutosha na matibabu.

2.3KWA MWANAFUNZI WA HOSTELI AJE NA;

(i
(i)
(iif)
(iv)
v)
(Vi)
(vii)
(viii)
(ix)
)

3.0

Godoro moja dogo la saizi futi 2% .

Chandarua cha pembe nne, chandarua, N.K

Sanduku la kuhifadhi vifaa vyake pamoja na kufuli.

Vyombo vya kulia chakula (Sahani, Bakuri, Kikombe,Kijikon.k.)
Mashuka mawili au zaidi rangi ya bluu na pinki.

Ndoo mbili (2) ndogo Zenye ujazo walita kumi (10).

Gunia moja la mahindi kwa muhula

Debe moja na nusu la maharage kwa muhula

Tshs 25,000/= mchango wa mpishi na mahitaji mengine.

Mchele debe moja na nusu

NB: Mahitaji ya mwanafunzi na vifaa vyote vitakaguliwa siku ya kuripoti shuleni.

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule ina endeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na
wizara ya Elimu na mafunzo ya ufundi yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya waziri Mkuu — TAMISEMI yenye jukumu la
usimamizi na Uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi
nautapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.

¢) Kushiriki kufanya maandalizi ya jioni (Evening Preparations).

d) Kuwabhi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote
wa uanafunzi wako katika shule hii.

f) Kutunza usafi wamwili, mavazi na mazingira ya shule.

g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.

h) Kuzingatia ratiba wakati wote na

i) Kutunza mali za Umma.

j)  Kiingereza ndio Lugha kuu ya Mawasilano hapa Shuleni, hivyo unatakiwa kujifunza kwa bidii na kuongea lugha hiyo
muda wote uwapo hapa Shuleni, adhabu kali itatolewa kwa wale wote wanaoivunja Sheria hii.

3.1Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa na kusimamishwa shule.

a)
b)
c)
d)
e)
f)
9)
h)
i)
)
k)
)

4.0
a)

b)
c)
5.0

Wizi

Uasheratina, Ushoga

Ubakaji

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika.
Kupigana na kupiga

Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma

Kudharau Bendera ya Taifa

Kuwa mjamzito/ kupata mimba

Kuoa au kuolewa

Kugoma kuchochea na kuongoza au kukushiriki kuvuruga amani na Usalama wa shule au watu
Kukataa adhabu kwa makusudi

Kuwa na simu ya mkononi.

Mambo mengine muhimu ya nayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni namwanafunzi/mzazi/mlezi.

Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa
shule mara utakapo ripoti shuleni.

Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya
jinai.

Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria kanuni na maelekezo mangine yatakayo tolewa na shule.

Tafadhali soma kwa makini maelekezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE YA SEKONDARI MILENIA.

BAZILIO SIKAZWE MATONDWA
MKUU WA SHULE
[0766400827]



WIZARA YA ELIMU, SAYANSI, TEKNOLOJIA NA MAFUNZO YA UFUNDI
SHULE YA SEKONDARI MILENIA
FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MILENIA

A. SEHEMU YA MWANAFUNZI

Jina la mwanafunzi(kamali livyoandikwa shule ya msingi)...............oooviiiiiiiiii e
Shule ya msingi UlIYO SOMA/ULOKAYO. .. . .uiuieieit ittt e e enans
Umri.........o.o...e. Tarehe, Mwezi na Mwaka Wa Kuzaliwa.................oiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiie e,
Jina kamili 1a baba mzazi............coooiii
Jina kamili 1a MAME MIZAZI. . ....o.iei e
Mabhali pa kuzaliwa

ocoukrwbdE

7. Nimekuja kusoma shule ya sekondari Milenia;
a) Nimechaguliwa/nimehamia..............oooviuiriririiiiie e
D) Nakubali/STKubali........ovoritii e e
€) Nimehiari/NimelazimiShwa. ..ot e
8. Kwa kuwa nimekubali nanimehiari kusoma Shule ya Sekondari Milenia, ifuatayo hapa chini ni ahadi
Yangu na mkataba Wangu Mimi na Mkuu wa Shule kwamba;
a) Nitakuwa mtiifu wa sheria zote za Shule pamoja na uongozi wa shule kuanzia ngazi ya kiongozi mwanafunzi wa darasa.
b) Nitakuwa mstari wa mbele kwa kushiriki kazi zote za shule, masomo, michezo, usafi na uzalishaji mali.
¢) Nitakuwa mfano mzuri kwa tabia na mwenendo nikiwa ndani na nje ya mipaka ya shule kwa manufaa yangu kitaaluma na
maadili pia kwa kuwaheshimu wanafunzi wenzangu, walimu, wazazi, wafanyakazi wote wa shule n.k.

Sahihi yaMwanafunzi ......eceeeeieiniiinineiiineninenececnceecncncess Tarehe ...ceeveiieieiniiiiieieinnecncnenenenennes

B. SEHEMU YA MZAZI/ MLEZI

Jinalamzazi/ MIEZI .......c.ooinniii i e
ANUANT L.
Kazi oo

Dind oo

Mzaliwawa wilaya .............ccoevvevininininnn.. MKO@ e
. Kwa kuwa nimehiari na kukubali mtoto wangu ajiunge na shule ya sekondari Milenia, ninaahidi kwamba;
a) Nitampatiamahitaji yote ya muhimu kama ilivyoagizwa na shule kwa wakati muafaka, kinyume chake nichukuliwe hatua
zaidiza Kisheria.
b) Nitamhimiza kuwa na mahudhurio mazuri shuleni kila siku.
c) Nitashirikiana na uongozi wa shule katika kumpatia malezi bora na maadili mema mpaka atakapo maliza masomo yake.
d) Kutokeapo tatizo nitawasiliana na uongozi wa shule kwa maandishi, simu au kufika mimi mwenyewe ofisini.
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Sahini YaMzazi/ MIEZI «..cvveininiineiaierinieecnsnseressacnsnsesossannes Tarehe .....ccovveeinininenenn.

NB: Fomu hii ijazwe vizuri na kwa usahihi na kurudishwa shuleni siku ya kuripoti mwanafunzi.



PRIME MINISTER’S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATIONS AND LOCAL GOVERNMENTS
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION
MILENIA SECONDARY SCHOOL
P.0.BOX 236
SUMBAWANGA

TO THE MEDICAL OFFICER

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION TO A STUDENT ..ottt
Please examine the above named student as to his/her physical/mental fitness for a full time studying in this school. The Examination
should include the following categories:
HEMOGLOBIN. . .o e e e e e e e et e e et e ettt et eeas
PV BLEEDING. . ...ttt e e e e e
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10, EPILEPSY ..ot e e e

12, NEUR O SIS . . oottt et e et
13. VENEREAL DISEASE . ... e e e e e e
L4, PREGINANCY ..ot e e e e e et e

15, ANY DEFORMITY ...ttt e e e e ettt
16. OTHER SERIOUS DISEASE. ... ottt e

BAZILIO SIKAZWE MATONDWA
THE HEADMASTER

PART B
MEDICAL CERTIFICATE (TO BE COMPLETED BY A MEDICAL OFFICER)
I have examined the above named student and consider that he/she is/is not physically/mentally fit for full time schooling.
OTHER COMENTS

NI ettt e Signature.........oovvviiiiiiiiiiiienieans
Designation. ..........oovvuiiiiiiii e Official Stamp..............cooviiiiin.



