

**OFISI YA RAIS – TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA SUMBAWANGA – RUKWA
SHULE YA SEKONDARI KAPENTA**

Mawasiliano

Mkuu wa shule: 0752266770/0624999892

Makamu Mkuu wa shule: 0623834918

Mwl wa Taaluma: 0755978645

S.L.P 229

SUMBAWANGA

kapentasecondary@gmail.com

Mzazi/ Mlezi wa.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI KAPENTA
HALMASHAURI YA WILAYA YA SUMBAWANGA MKOA WA RUKWA MWAKA 2021.**

Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021. Shule ipo umbali wa kilometa 40 toka KALAMBAZITE na usafiri unapatikana.

Mwanao anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 10/01/2021 bila kukosa kuanzia saa 2:00 asubuhi. mwanafunzi atayekechelewa kuripoti atakuwa amepoteza nafasi yake.

1.0 MAAGIZOMUHIMU YA KUZINGATIA

1. SARE YA SHULE

A. WASICHANA

- i. Sketi mbili. Moja rangi ya Kaki na nyingine rangi ya Damu yam zee ndefu mpaka chini.
- ii. Mashati meupe mawili (tomato) mikono mifupi yenye urefu wa kutosha kuchomekea
- iii. Viatu jozi mbili rangi nyeusi vya kamba na visigino vifupi
- iv. Soksi nyeupe
- v. Sweta rangi ya kijani
- vi. T-shirt rangi ya blue
- vii. Raba, trucksuit rangi ya blue na bukta rangi ya blue kwaajili ya michezo
- viii. Shamba dress rangi ya blue bahari
- ix. Godoro moja (futi 2 ½), chandarua, mashuka mawili rangi ya pink na blue bahari.
- x. Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kikombe na kijiko)
- xi. Ndoo mbili ndogo (lita 10) zenye mifuniko.
- xii. Vifaa vya usafi (jembe 1, kwanja 1, na mfagio wa nje)

B. WAVULANA

- i. Suruali mbili zenye linda mbili. Moja rangi ya Kaki na nyingine damu ya mzee
- ii. Mashati meupe mawili (tomato) mikono mifupi yenye urefu wa kutosha kuchomekea
- iii. Viatu jozi mbili rangi nyeusi vya kamba na visigino vifupi
- iv. Soksi nyeusi
- v. T-shirt rangi ya blue
- vi. Raba, trucksuit rangi ya blue na bukta rangi ya blue kwaajili ya michezo
- vii. Sweta rangi ya kijani
- viii. Suruali moja (dark blue) itakayovaliwa baada ya vipindi darasani (shamba dress)
- ix. Godoro moja (futi 2 ½), chandarua, mashuka mawili rangi ya pink na blue bahari.
- x. Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kikombe na kijiko)
- xi. Ndoo mbili ndogo (lita 10) zenye mifuniko.
- xii. Vifaa vya usafi (jembe 1, kwanja 1, na mfagio wa nje)

MUHIMU: Kwa waislamu njoo na hijab yenye rangi nyeupe itakayovalwa sambamba sare ya shule. Aidha sare zote zitakaguliwa mara baada ya mwanafunzi kufika shuleni.

2.0 VIFAA VINGINE

- i. Daftari 10 kubwa (counter book 2 quire)
- ii. Kamusi ya kiingereza (English Dictionary)

- iii. Mkebe (Mathematical set)
- iv. Kila mwanafunzi aje na vifaa vya usafi yaani Jembe lenye mpini, Fyekeo, Fagio, ndoo yenye ujazo wa lita 10,

3:0. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.

3:1. Shule ya Sekondari KAPENTA inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu namba 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana ya elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala mara baada ya kuripoti shuleni.

- i. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima
- ii. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli utakazopewa ndani na nje ya shule
- iii. Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (Preparation)
- iv. Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa
- v. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- vi. Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.
- vii. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
- viii. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote

3:2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha ukafukuzwa shule.

- i. Wizi
- ii. Uasherati na ushoga
- iii. Ubakaji
- iv. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile bangi, cocaine, n.k
- v. Kupigana au kupiga
- vi. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- vii. Kudharau bendera ya Taifa
- viii. Kuoia au kuolewa
- ix. Kupata mimba/kuwa mjamzito
- x. Kugoma, kuchochea au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- xi. Kukataa adhabu kwa makusudi
- xii. **Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi**
- xiii. Uzururaji
- xiv. Utoro
- xv. Kulala nje ya shule kwa wale wanaokaa shuleni.

"KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI KAPENTA"

Gilius P. Siwila

GILIUS P. SIWILA
MKUU WA SHULE.

MKUU WA SHULE
SHULE YA SEKONDARI KAPENTA
S.L.P 229 SUMBAWANGA

SHULE YA SEKONDARI KAPENTA

FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE

Mimi nimesoma kwa makini maagizo yote na ninatambua kuwa kuchaguliwa kwangu kuingia shule ya Sekondari ni bahati na zawadi kubwa kwa kuwa wengi wamekosa nafasi si kwa kuwa wameshindwa ila kwa sababu ni chache.

Hivyo, nakubali kujiunga na shule ya Sekondari Kapenta. Nitatii na kufuata sheria na taratibu zote za Shule. Nitajitahidi kufanya kazi/kusoma kwa juhudi na maarifa na nitajitahidi kushirikiana na wenzangu kweli daima.

Nitalinda hadhi/heshima ya Shule ya Sekondari Kapenta na nitashirikiana na wenzangu kujenga misingi na historia nzuri ya shule.

Tarehe.....Sahihi ya mwanafunzi.....

Mimi Mzazi/Mlezi Nimeshuhudia mtoto wangu akikubali kwa hiari kujiunga na shule ya sekondari Kapenta, ninaamini mtajitahidi kumfunza na kumlea vizuri. Mimi pia naahidi kushirikiana nanyi kikamilifu katika kumlea mtoto wangu naamini tutakuwa tunawasiliana katika kuhakikisha mwanafunzi anafanya vizuri katika masomo yake.

Tarehe Sahihi ya Mzazi/Mlezi

SHULE YA SEKONDARI KAPENTA

FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE

Mimi nimesoma kwa makini maagizo yote na ninatambua kuwa kuchaguliwa kwangu kuingia shule ya Sekondari ni bahati na zawadi kubwa kwa kuwa wengi wamekosa nafasi si kwa kuwa wameshindwa ila kwa sababu ni chache.

Hivyo, nakubali kujiunga na shule ya Sekondari Kapenta. Nitatii na kufuata sheria na taratibu zote za Shule. Nitajitahidi kufanya kazi/kusoma kwa juhudi na maarifa na nitajitahidi kushirikiana na wenzangu kweli daima.

Nitalinda hadhi/heshima ya Shule ya Sekondari Kapenta na nitashirikiana na wenzangu kujenga misingi na historia nzuri ya shule.

Tarehe.....Sahihi ya mwanafunzi.....

Mimi Mzazi/Mlezi Nimeshuhudia mtoto wangu akikubali kwa hiari kujiunga na shule ya sekondari Kapenta, ninaamini mtajitahidi kumfunza na kumlea vizuri. Mimi pia naahidi kushirikiana nanyi kikamilifu katika kumlea mtoto wangu naamini tutakuwa tunawasiliana katika kuhakikisha mwanafunzi anafanya vizuri katika masomo yake.

Tarehe Sahihi ya Mzazi/Mlezi

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
PRESIDENT'S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT

KAPENTA SEC SCHOOL
P.O. BOX 229
SUMBAWANGA.
DATE.....

To: The Medical Officer

.....
.....
.....

Please examine(Name of student) as to his
fitness for pursuing further education at this school.

1. Hemoglobin
2. P.v Bleeding
3. (a) Bleeding
- (b) Hearing
4. Blood pressure
5. Stool for routine examination
6. Urine for sugar
7. Skin diseases
8. Leprosy
9. Pulmonary tuberculosis
10. Asthma
11. Epilepsy
12. Deformity
13. Mental problem
14. Comment.....

.....
.....

DESIGNATION