HOTUBA YA MHESHIMIWA QUEEN CUTHBERT SENDIGA,
MKUU WA MKOA WA RUKWA WAKATI WA MAADHIMISHO
YA SHEREHE ZA MUUNGANO TAREHE 26 APRILI, 2023.

e Katibu Tawala Mkoa,

e Mjumbe wa Halmashauri Kuu ya CCM Taifa (MNEC),

o Kaimu Katibu wa CCM Mkoa,

e Kamati ya Usalama Mkoa,

e Waheshimiwa Wakuu wa Wilaya,

o Wahe. Wabunge,

o Makatibu Tawala Wasaidizi na Wakuu wa Vitengo
Sekretarieti ya Mkoa,

e Wakuu wa Taasisi za Umma na Binafsi,

o Makatibu Tawala wa Wilaya,

o Viongozi wa Vyama vya Siasa,

e Mstahiki Meya,

o Wenyeviti wa Halmashauri,

e Wakurugenzi wa Halmashauri,

o Waheshimiwa Madiwani,

o Wakuu wa Idara za halmashauri,

o Watumishi wa Sekretarieti ya Mkoa na Halmashauri,

e Baraza la Wazee Mkoa na Wilaya,

e Baraza la Machifu,

e Viongozi wa Kamati ya Amani ya Mkoa,



Marais wengine wote waliopita kwa kuendeleza muungano
wetu pamoja na Rais wa sasa wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania kwa kuendeleza yale mazuri ya muungano na

kutatua kero mbalimbali za muungano

Ndugu Wananchi, Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
iliundwa tarehe 26 Aprili, 1964 ikiwa ni Muungano wa Mataifa
mawili huru ya Jamhuri ya Tanganyika na Jamhuri ya Watu wa
Zanzibar ambayo yaliingia Mkataba wa Muungano mnamo
mwaka 1964 na kuanzishwa Dola ya Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania. Mkataba wa Muungano ulitiwa Saini na aliyekuwa
Rais wa Tanganyika Hayati Mwalimu Julius Nyerere na
aliyekuwa Rais wa Zanzibar Hayati Sheikh Abeid Aman
Karume tarehe 22 Aprili, 1964 huko Zanzibar. Mkataba huo
ulithibitishwa na Bunge la Tanganyika na Baraza la Mapinduzi
tarehe 26 Aprili, 1964 na tarehe 27 Aprili, 1964 viongozi wa
nchi zote mbili walikutana katika ukumbi wa Karimjee Jijini Dar

es Salaam na kubadilishana Hati za Muungano.

Ndugu Wananchi, Kama mnavyofahamu kuwa leo tarehe 26
Aprili, 2023 wananchi wa Mkoa wa Rukwa na Watanzania
tunashuhudia Muungano wetu ukitimiza miaka 59 ambayo
umekuwa ni wenye mafanikio makubwa ambayo yamenufaisha
wananchi katika nyanja mbalimbali za kijamii, kiuchumi na

kisiasa. Muungano umewapa fursa wananchi wa pande zote



Makamu wa Rais imeendelea kuratibu masuala ya Muungano
na kuimarisha ushirikiano baina ya Serikali ya Jamhuri ya
Muungano na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar na hivyo
kuendelea kuimarisha mashikamano na udugu wa pande zote
za Muungano.

Ndugu Wananchi, Mkoa wetu ikiwa ni sehemu ya Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania unashuhudia mafanikio makubwa ya
muungano wetu ambayo ni uwepo wa Katiba ya Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania inayotambua uwepo wa Muungano.
Pili ni kuimarika kwa ulinzi na usalama wa nchi yetu ambapo
wananchi wa pande zote mbili za Muungano wameendelea
kuishi kwa Amani na Utulivu. Faida nyingine ni pamoja na
wananchi kutumia fursa za muungano za kijamii ambapo
wananchi wamejipatia fursa ya makazi, biashara, haki za uraia,
elimu na ajira kwa ajili ya kujitafutia maendeleo kupitia taasisi
za muungano kama vile Bodi za Mikopo ya Elimu ya Juu
ambapo wanafunzi wenye sifa wa kutoka Mkoa wa Rukwa pia
wamekuwa wakinufaika kwa kupatiwa mikopo ya kugharamia

masomo yao ya Elimu ya Juu.

Ndugu Wananchi, Kwa kufurahia matunda ya uraia wa nchi
moja ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania wananchi
wamekuwa na uwezo wa kwenda au kuishi sehemu yoyote ya
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania bila kutumia hati za

kusafiria. Kumekuwa na mwingiliano wa Tamaduni kama aina



(iii)

(iv)

(V)

Kuendelea kuboresha Elimy yetu ambapo jumla ya
Shilingi Bilioni 33 zimeletwa katika Kipindi cha miaka
miwili kwa ajili ya utekelezaji wa miradi mbalimbali ya
Elimu katika kipindi hiki cha miaka miwili ya Rais
wetu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
Huduma za Afya katika kipindi cha miaka miwili ya
Rais Samia zimeendelea kuboreshwa ambapo
tumepokea Shilingi Bilioni 8.4 kwa ajili ya ujenzi wa
Zahanati, Vituo vya Afya na umaliziaji wa Hospitali za
Wilaya. Aidha, vifaa mbalimbali vya Hospitali na
Vituo vya Afya vyenye thamani ya Shilingi Bilioni 2.4
vimenunuliwa.

Upande wa kilimo tunapoadhimisha miaka 59 ya
muungano tunamshukuru sana Mheshimiwa Dkt.
Samia Suluhu Hassan kwa kutuletea mbolea ya
Ruzuku kwa kutoa Shilingi Bilioni 150 kwa ajili ya
Ruzuku ambapo katika msimu huu wa kilimo
wananchi wanatarajia kuvuna Tani Milioni 1.6 ya
mazao ya chakula na Biashara ambapo mahindi
pekee tunatarajia kuvuna tani laki saba. Aidha,
katika kuhakikisha kuwa wananchi wanalima kilimo
cha uhakika cha umwagiliaji tumepokea jumla ya
Shilingi Bilioni 21 kwa ajili ya ujenzi wa skimu ya
umwagiliaji ya llemba. Aidha, Skimu ya

Lwafi/Katongolo usanifu wake unaendelea kwa ajili
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