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HALMASHAURI YA WILAYA YA SUMBAWANGA 

MUHTASARI WA MAPITIO YA UTEKELEZAJI WA MPANGO NA BAJETI KWA 
MWAKA 2021/2022, 2022/2023 NA MAPENDEKEZO YA MPANGO NA BAJETI KWA 

MWAKA 2023/2024 
 
Mhe. Mwenyekiti, 
Kamati ya Fedha Uongozi na Mipango 
Wahe. Wajumbe, 
Ndugu Wataalam na Wageni waalikwa, 

 
Yah: MUHTASARI WA MAPITIO YA UTEKELEZAJI WA MPANGO NA BAJETI KWA 
MWAKA 2021/2022, 2022/2023 NA MAPENDEKEZO YA MPANGO NA BAJETI KWA 

MWAKA 2023/2024  
1.0 UTANGULIZI 
Mhe. Mwenyekiti,  
Sheria ya Bajeti Na. 11 ya Mwaka, 2015, pamoja na Mwongozo wa maandalizi ya Mpango 
na Bajeti ya mwaka 2023/2024, inazitaka Halmashauri kuandaa makisio ya Bajeti na 
kuwasilisha katika vikao vilivyowekwa kisheria na hatimaye kuwa ndio mwongozo wa 
kukusanya na kutumia fedha kwa mwaka  husika. 
 
Mhe. Mwenyekiti, 
Pamoja na sheria tajwa hapo juu, na maandalizi ya bajeti hii yamezingatia Ilani ya Chama 
cha Mapinduzi ya mwaka 2015, Mwongozo wa Bajeti wa mwaka 2023/24, Mpango Mkakati 
wa Halmashauri, Malengo ya maendeleo ya Dunia (SDGS), Sera za Kisekta, Mpango wa 
Maendeleo wa Taifa 2025, na maelekezo toka kwa viongozi mbalimbali. 
 
1.1 MAPITIO YA MPANGO NA BAJETI YA MWAKA 2021/2022 HADI TAREHE 30 

JUNI, 2022 
  
Mhe Mwenyekiti, 
Kwa Mwaka wa fedha 2021/22 Halmashauri ilikisia kukusanya na kutumia jumla ya Sh  

36,841,139,380/- ambapo kati yake Shilingi 2,760,500,000 /- ni mapato ya ndani, shilingi 
11,089,018,000 ni za miradi ya maendeleo, shilingi 21,110,468,000 ni mishahara na shilingi 
1,881,153,380 ni za matumizi ya kawaida.  
 
Katika Kipindi cha Julai hadi Juni, 2022 Halmashauri ilipokea Shilingi 37,024,617,244 

ikijumuisha fedha zilizopokelewa nje ya ukomo wa bajeti Shilingi 4,090,115,584/- na 
kutumia Shilingi 35,638,664,722 sawa na 96% kama inavyoonekana katika Jedwali 
lifuatalo:-  
1.2.1 JEDWALI NA. 1: MAPOKEZI NA MATUMIZI BAJETI YA MWAKA 2021/2022 
                                            HADI KUFIKIA JUNI, 2022 

N
A 

KASMA 
BAJETI 
IDHINISHWA 

FEDHA ZILIZO          
POKELEWA 

FEDHA  
ZILIZO 
TUMIKA 

A 

Mapato yatokanayo na 
Ruzuku  

  

Ruzuku ya Mishahara 
(PE) 

21,110,468,000 
21,110,468,000 21,110,468,000 
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Mapato Mengineyo 
(OC) 

1,881,153,380 
1,881,153,380 1,881,153,380  

Ruzuku ya Maendeleo 11,089,018,000 7,081,978,132  5,696,025,610 

Fedha zilizopokelewa 
nje ya Bajeti 

0 
4,090,115,584.00 4,090,115,584.00 

Jumla ndogo 34,080,639,380 34,163,715,096 32,777,762,574 

B 

Mapato yatokanayo na 
vyanzo vya Ndani  

  

Mapato ya Ndani 2,760,500,000        2,860,902,148 2,860,902,148 

JUMLA 
KUU(MAPATO) 

36,841,139,380 37,024,617,244 35,638,664,722 

 
 
 
 
Mhe Mwenyekiti, 
Kwa Mwaka wa fedha 2021/22 Halmashauri ilikisia kukusanya na kupokea jumla ya Sh 

11,089,018,000- zikiwa ni fedha za Miradi ya Maendeleo kwa fedha za Ruzuku, ambapo 
hadi kufikia tarehe 31 Juni, 2022 Halmashauri ilikuwa imepokea Shilingi 7,081,978,132 ya 
fedha zote zilizokuwa zimeidhinishwa katika Bajeti ya Mwaka 2021/2022 hii ikiwa ni sawa 
na 63% ya Bajeti iliyoidhinishwa. Aidha, Halmashauri imetumia Shilingi 5,696,025,610 hii 
ikiwa ni sawa na 80% dhidi ya Mapokezi. Aidha, Halmashauri imepokea fedha nje ya 
Ukomo wa Bajeti Shilingi 4, 090, 115,584 
 
1.2.2 MAPOKEZI YA FEDHA ZA MIRADI YA MAENDELEO NJE YA UKOMO WA 

BAJETI KWA KIPINDI CHA JULAI 2021 HADI KUFIKIA TAREHE 31 JUNI, 2022 
 
Mhe. Mwenyekiti, 
Katika utekelezaji wa bajeti ya Mwaka 2021/2022 Halmashauri imepokea fedha za Miradi 
ya Maendeleo nje ya Bajeti ya Ukomo wa Bajeti kiasi cha Shilingi 4,090,115,584/- kwa ajili ya 
Miradi ya Elimu na Afya ambapo kati ya Kiasi hicho Shilingi 4,090,115,584 zimetumika.  
 
1.2.3 MAPITIO YA MAPATO YA NDANI KWA MWAKA 2021/2022 
 
Mhe. Mwenyekiti, 
Halmashauri ilikisia kukusanya Shilingi 2,760,500,000/- katika bajeti ya Mapato ya ndani ya 
Mwaka 2021/2022 ambapo hadi kufikia tarehe 31 Juni 2022 Halmashauri ilikuwa 
imekusanya Shilingi. 2,860,902,148 sawa na 104% na kutumia Shilingi 2,860,902,148 sawa 
na 100 % kati ya kiasi hicho, Halmashauri imetumia Sh. 1,044,200,000 kwa ajili ya 
Utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo. Mwenendo wa ukusanyaji wa mapato kama 
unavyoonekana kwenye jedwali 
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1.2.4 JEDWALI NA. 2: MAPITIO/TATHIMINI YA MAPATO YA NDANI KWA 
MWAKA 2021/2022 HADI KUFIKIA TAREHE 31 JUNI, 2022 

KASMA 
 MAELEZO YA 

KASMA  

 BAJETI   MAPATO   2021-2022  

 JUL 2021- JUN-
2022  

 JULAI-   JUNI  
2022  

 %   

11120123 
 USHURU WA 
MAZAO  1,936,143,000  1,936,143,000  100 

 
 JUMLA NDOGO  1,936,143,000  1,936,143,000  100 

 MAPATO MENGINEYO      

14220122  MAPATO YA TENDA   200,000   200,000  100 

14310101 
 ADHABU 
MBALIMBALI  

        19,217,000          19,217,000  100 

11310102 
 MAPATO  
MENGINEYO   

          9,660,000            9,660,000  100 

11610103 
 ADA YA LESENI ZA 
BIASHARA  

        82,002,000          82,002,000  100 

11610140  LESENI ZA VILEO            1,600,000            1,600,000  100 

14220133 
 ADA YA LESENI ZA 
VYAKULA  

             943,000               943,000  100 

14220133   NYUMBA ZA 
KULALA WAGENI  

        27,900,000          27,900,000  100 

   JUMLA NDOGO  141,522,000  141,522,000  100 

   ADA NA USHURU       

14220175 
 USHURU MINADA 
YA MIFUGO  

      197,754,000        197,754,000  100 

14220113  USHURU WA 
UKAGUZI WA 
NYAMA.  

        10,848,000          10,848,000  100 

   JUMLA NDOGO  208,602,000  208,602,000  100 

   MAPATO MALIASILI       

11610139  LESENI ZA UVUVI  22,160,000  22,160,000  100 

14220193 
 LESENI   ZA  
VYOMBO  VYA  
UVUVI  

          1,800,000            1,800,000  100 

11120122  MAZAO  YA  MBAO   5,600,000   5,600,000  100 

11120121  USHURU WA MKAA  300,000  300,000  100 

14220191 
 USHURU WA  
SAMAKI  

      174,492,000        174,492,000  100 

11610143  USHURU  WA 
MADINI YA UJENZI  

          6,800,000            6,800,000  
100 

   JUMLA NDOGO   211,152,000   211,152,000  100 

 USHURU WA HUDUMA      

11440112 0.3%  TOZO  YA 
HUDUMA (SERVICE  
LEVY) 

        33,641,000          33,641,000  100 

   JUMLA NDOGO  33,641,000  33,641,000  100 
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11450103  KODI YA NYUMBA  61,600,000  61,600,000  100 

14220146  ADA  YA FOMU   
MAOMBI    NA  
MAUZO YA VIWANJA    
NA VIBALI  VYA 
UJENZI  

        15,140,000          15,140,000  100 

   JUMLA NDOGO  76,740,000  76,740,000  100 

11451115 ADA   YA  KUEGESHA    
MAGARI 

          2,700,000            2,700,000  100 

     2,700,000   2,700,000  100 

JUMLA MAPATO YASIYOFUNGWA 2,610,500,000  100 

   MIFUKO  YA   AFYA       

12110103 MFUKO WA  AFYA  
YA JAMII (CHF) 

        24,000,000          24,000,000  100 

14230104 
PAPO KWA PAPO            
(USER  FEE) 

        48,600,000          48,600,000  100 

12110106 
MFUKO WA  BIMA   
YA AFYA ( NHIF) 

          8,100,000            8,100,000  100 

12110106 DRF 39,300,000  39,300,000  100 

  JUMLA  NDOGO      120,000,000       120,000,000  100 

  SEKONDARI      

14220196 ADA   ZA SHULE  ZA 
SEKONDARI 

        30,000,000          30,000,000  100 

  JUMLA NDOGO         30,000,000          30,000,000  100 

  
JUMLA NDOGO 
MAPATO  FUNGWA 

      150,000,000        150,000,000  100 

 
JUMLA KUU 2,760,500,000 2,760,500,000 100 

 
1.2.5 CHANGAMOTO ZA UTEKELEZAJI WA BAJETI YA 2021/22 NA HATUA 

ZA        UTATUZI 
 
CHANGAMOTO 
Katika Utekelezaji wa Shughuli za Utoaji huduma Halmashauri imekuwa ikikabiliana na 
Changamoto zifuatazo:- 

 Kuwepo kwa wafanyabiashara ambao waliendelea na ukwepaji wa kodi /ushuru 
kwenye vizuizi-mfano-kuwa na nakala zaidi ya moja za leseni na kutumika na watu 
wengine kinyume cha utaratibu 

 Kuwepo kwa mahitaji mengi ya ukamilishaji wa miundombinu mbalimbali ya sekta 
za Afya na Elimu ikilinganishwa na rasilimali fedha iliyopo. 

 Kutotolewa fedha za utekelezaji wa miradi kwa wakati kutokana na utaratibu mpya 
wa kuomba fedha ambazo ziko kwenye bajeti. Kuna uwezekano wa kuchelewa 
utekelezaji wa miradi husika iwapo fedha hizo hazitatolewa katika robo ya pili. 

 Kutengwa fedha kidogo katika bajeti iliyoidhinishwa na Bunge za uendeshaji wa 
mtihani wa kidato cha nne ikilinganisha na mahitaji halisi. 
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 Ulipaji wa madeni mbalimbali hususan madeni ya miaka ya nyuma ambayo 
hayakukasimiwa kwenye bajeti na hivyo kuathiri utekelezaji wa bajeti kwa maana ya 
vifungu vya Malipo. 
 

1.2.6 UTATUZI WA CHANGAMOTO 

 Kuendelea kusimamia, kufuatilia na udhibiti wa mapato ya Halmashauri (ikiwa ni 
pamoja na kuzuia mianya iliyopo). 

 Kuimarisha utendaji wa Kamati ya Mapato ambayo imeundwa kwa mujibu wa 
Mwongozo wa Usimamizi wa Mapato. 

 Kuhuisha Kamati ya Bajeti na kuhakikisha kuwa inafanya vikao vya Kisheria kwa 
mujibu wa Mwongozo wa Mpango na Bajeti ya Mwaka 2022/2023 

 Kufanya ufuatiliaji shirikishi wa mapato katika ngazi ya msingi.  

 Kuhakikisha kuwa rasilimali fedha iliyopo inakamilisha kwa kiwango cha kutoa 
huduma kwa baadhi ya zahanati zikiwemo zahanati za Lyapona, Kizumbi, Ilanga, 
Ilembo, Ntumbi, Ilambo na Mpona, lengo ni kuhakikisha huduma za msingi 
zinaanza kutolewa.  

 Kuendelea na utengaji wa  fedha kwa ajili ya ulipaji wa madeni mbalimbali  kwa 
mwaka 2022/23. 

 Kuendelea na utaratibu wa kutenga fedha kwa ajili ya kusaidia juhudi za wananchi 
katika utekelezaji wa miradi ya maendeleo kwa kutumia kifungu cha Community 
Initiatives. 
 

1.2.7 MAFANIKIO YALIYOPATIKANA KATIKA UTEKELEZAJI WA BAJETI YA 
              2021/2022 HADI KUFIKIA JUNI, 2022  
 
Pamoja na changamoto ambazo zimekuwepo kumekuwa na mafanikio mbalimbali 
yaliyopatikana katika kipindi husika kama ifuatavyo:  

i) Kufanikisha fedha za kuwezesha utoaji huduma kwa jamii pamoja na shughuli za 
Utawala kwa kuwa na matumaini ya kufikia Makusanyo ya 98% ifikapo Juni, 2022 

ii) Kuboreshwa kwa Mazingira mazuri ya kufanyia kazi kwa kuendelea na Ujenzi wa Ofisi 
ya Mkurugenzi Mtendaji Laela, uliopokea fedha Shilingi bilioni moja (1,000,000,000/-) ili 
jengo lianze kutumika mwaka 2022. Hadi kufikia mwezi desemba 2022 jengo la utawala 
liko hatua ya ukamilishaji 

iii) Kuboreshwa kwa Mazingira ya kujifunzia na kufundishia katika Shule za Sekondari na 
Msingi.     
Elimu ya Sekondari: 

 Kuboreshwa na kukabiliana na upungufu wa vyumba vya madarasa kwa wanafunzi 
wapya wa kidato cha kwanza ambapo jumla ya shilingi 1,740,000,000 zimetolewa na 
Serikali kuu kupitia fedha za UVIKO-19 na hivyo kumaliza kabisa tatizo la Upungufu wa 
vyumba vya Madarasa. 

 Ujenzi wa nyumba 4 za Watumishi Shule ya Sekondari Unyiha umewezeshwa kupitia 
fedha za TEA kwa gharama ya Shilingi 100,000,000/-  

 Kuwepo kwa mpango wa kuanzishwa kwa shule Mpya ya sekondari ya Wasichana katika 
eneo la Laela ikiwa ni utekelezaji wa agizo la Mhe: Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania kwa kila mkoa kuwa na Shule Maalumu ya Wasichana. Jumla ya shillingi 
1,200,000,000/- zinatarajiwa kutolewa katika Utekelezaji wa Bajeti ya Mwaka 2022/2023. 
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 Kuongezeka kwa ufaulu wa wanafunzi kati ya mwaka 2018 na 2021; ufaulu umeongezeka 
kutoka asilimia 86.4 hadi asilimia 93.16 (kidato cha pili); kutoka asilimia 80.3 hadi 86 
(kidato cha nne) na asilima 100 kwa miaka yote miwili kwa kidato cha sita. 

 Ujenzi wa Maabara za Sayansi kwa Shule 7 za Sekondari ambapo jumla ya Shilingi 
210,000,000/- zilitolewa na kutumika kupitia fedha za Serikali kuu. 

 Ujenzi wa Vyoo katika Shule 2 za Sekondari umewezeshwa kupitia fedha za WASH na 
Wadau wa PEPFAR katika utekelezaji wa Bajeti ya mwaka wa fedha 2021/22. 

 Kuendeleza ujenzi wa shule mpya za Sekondari katika kata za Nankanga, Kilangawana, 
Ikozi na Kalumbaleza kwa kushirikiana na wananchi.  

 -Elimu ya Msingi 

 Kati ya shule shikizi 22 zilizokuwepo shule sita (6) zilifunguliwa na shule nyingine tano (5) 
za Namonka, Kikwale, Kirando, Mwadui na Sofia town zinaendelea kukamilishwa ili 
ziweze kusajiliwa Mwaka 2022. 

 Ujenzi wa bweni la Wasichana katika Shule ya Msingi ya Watoto wenye Mahitaji Maalum 
Mukamanye umewezeshwa ambapo bweni moja lipo hatua ya Ukamilishaji na Jingine 
hatua ya Manunuzi. 

 Ujenzi wa vyumba vya madarasa nane (8) na matundu 15 ya vyoo kupitia mpango wa 
EP4R; vyoo matundu 125 kupitia proframu ya SWASH. Ujenzi uko hatua mbalimbali za 
ukamilishaji. 

-Afya: 

 Uendelezaji wa ujenzi wa zahanati za Lyapona, Kizumbi, Ilambo, Ilanga na Mpona zipo 
hatua ya Ukamilishaji na kwa matarajio ya kuanza kutumika mwaka 2022. 

 Uendeleazaji ujenzi wa majengo ya Hospitali ya Mtowisa unaendelea kwa ujenzi wa Wodi 
3, Jengo la dharura na nyumba ya Daktari ambayo ipo katika hatua ya Manunuzi kwa ajili 
ya kuanza ujenzi Mwezi Januari, 2022 

 Ujenzi wa Jengo la upasuaji katika kituo cha afya Mpui umekamilika sambamba na 
Ukarabati wa OPD pamoja na njia za Wagonjwa zipo katika hatua ya ukamilishaji. Jumla ya 
shilingi 200,000,000 zimetolewa na serikali kwa ajili ya kazi hiyo 

 Ujenzi wa vyoo katika Zahanati 10 kupitia program ya WASH, jumla ya Shilingi 
220,000,000/- zilitolewa na zinaendelea kutumika na ujenzi upo katika hatua za umaliziaji 

 Kuanzishwa kwa kituo cha kupima wingi wa virusi na TB katika kituo cha Afya Mtowisa, 
Fedha za mapato ya ndani zimetumika kukaabati jingo linalotumika sasa. 

Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika: 

 Kuanza kwa uzalishaji wa zao la Korosho ambapo kuna ekari 42 katika kijiji cha Muze 
Uwekezaji katika uboreshaji wa usafi wa mazingira 

 Usafi unaendelea kwa kutumia trekta lenye tela, pia kwa kutumia vikundi shirikishi vya 
Usafi wa Mazingira majumbani na maeneo ya biashara katika Mamlaka ya Mji wa Laela na 
utaratibu huo utaendelea  katika miji mingine midogo 

-Miundombinu ya Usafiri 

 Ujenzi wa Stend unaendelea sambamba na uboreshaji wa miundombinu yake ikiwemo taa 
na eneo la Maegesho ya Magari lengo likiwa ni kuongeza wigo wa mapato ya Halmashauri. 
Mradi huu utaendelea kuombewa fedha kutoka Serikali kuu.  
  
 

2.   MAPITIO YA BAJETI YA 2022/23 HADI KUFIKIA DESEMBA 2022 
(a) Makisio 

 
Mhe. Mwenyekiti, 
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Kwa Mwaka wa fedha 2022/23 Halmashauri ilikisia kukusanya na kupokea jumla ya  sh. 

35,462,270,000 kama inavyoonekana katika Jedwali Na. 1 hapa chini. 
 
Jedwali Na. 3: Muhtasali wa vyanzo vya Mapato 2022/2023 

CHANZO CHA FEDHA MAKISIO 

Vyanzo vya ndani 3,027,801,000 

Mishahara(PE) 21,464,066,000.00 

Ruzuku toka Serikali Kuu (OC)   923,856,000 

Ruzuku ya Miradi ya Maendeleo 10,046,547,000 

JUMLA KUU   35,462,270,000 

 
HALI HALISI YA UTEKELEZAJI HADI KUFIKIA DESEMBA 2022/2023 
(b) Mapato 
 
Mhe. Mwenyekiti, 
Kwa kipindi cha Julai hadi Desemba 2022,  Halmashauri imeweza kukusanya na kupokea 
jumla ya Tshs. 19,211,254,080   sawa na asilimia 54 ya lengo la mwaka mzima kutoka katika 
vyanzo mbali mbali, kati ya Mapokezi hayo Halmashauri imekusanya fedha za Mapato ya 
ndani Tsh. 1,301,989,671 sawa na 43% ya makisio. Ikiwa Fedha za Matumizi Mengineyo 
toka Serikali kuu Tsh 339,101,000 sawa na 36% na Fedha za Miradi ya Maendeleo Tshs 

6,181,784,338.54 sawa na 61% na Mishahara Tsh. 11,388,379,070 sawa na 53% ya Bajeti 
iliyoidhinishwa.  Mapokezi ya fedha hizo ni kama yanavyoonekana katika Jedwali 
lifuatalo:- 
   
 
 
 
JEDWALI Na 4. MAKISIO NA MAPATO YA JULAI -  DESEMBA 2022 

NA MAELEZO MAKISIO HALI HALISI % 

JULAI 2022 – 
JUNI, 2023 

JULAI – DESE 
MBA, 2022 

1 Mapato ya ndani 3,027,801,000 1,301,989,671 43 

2 Ruzuku ya Matumizi ya Kawaida (OC) 923,856,000 339,101,000 36 

3 Ruzuku Mishahara (P/E) 21,464,066,000 11,388,379,070 53 

4 Miradi ya Maendeleo 10,046,547,000 6,181,784,338.54 61 

  JUMLA KUU 35,462,270,000 19,211,254,080  54 

 
(c) Mapato ya Ndani  
    MAPITIO YA MAPATO YA NDANI KWA MWAKA 2022/2023 HADI DESEMBA 2022 
Mhe. Mwenyekiti, 
Makisio ya mapato ya ndani kwa mwaka, 2022/2023 ni   Sh. 3,027,801,000 ambapo hadi 
kufikia Desemba 2022, Halmashauri imefanikiwa kukusanya jumla ya Sh. 1,432,890,893.44 

sawa na 47% ya Makisio ya Mwaka ambapo kati ya hizo mapato lindwa ni shilingi 
130,901,223.7 na mapato yasiyolindwa ni shilingi 1,301,989,670.84, kama inavyoonekana 
katika mchanganuo uliopo katika Jedwali Na. 5 hapa chini.  
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JEDWALI Na. 5 MAKISIO NA MAPATO HALISI YA NDANI JULAI HADI DESEMBA, 
2022 

 Na MAELEZO YA KASMA MAKISIO 
JULAI 2022 – 

JUNI, 2023 

HALI  HALISI 
JULAI–DES, 2022 

ASILIMI
A 

1 USHURU WA MAZAO 1,955,084,000.00 908,713,619.29 46 

  JUMLA NDOGO 1,955,084,000.00 908,713,619.29  46 

       

  MAPATO MENGINEYO    

2 MAPATO YA TENDA  10,200,000.00 700,000.00 6.8 

3 ADHABU MBALIMBALI 41,017,000.00 8,575,500.00 20 

4 MAPATO  MENGINEYO   19,800,000.00 3,640,000.00 18 

5 ADA YA LESENI ZA BIASHA 
RA 

100,796,000.00 44,383,100.00 44 

6 LESENI ZA VILEO 5,500,000.00 1,253,000.00 22 

7 ADA YA LESENI ZA VYAKULA 943,000.00 2,300,000.00 24 

8 NYUMBA ZA KULALA 
WAGENI 

21,600,000.00 10,551,400.00 48 

  JUMLA NDOGO 199,856,000 71,403,000 35 

          

  ADA NA USHURU       

10 USHURU WA MINADA YA 
MIFUGO 

176,043,200.00 68,546,527.00 38 

11 USHURU WA UKAGUZI WA 
NYAMA 

11,140,300.00 2,696,000.00 24 

  JUMLA NDOGO 187,183,500 71,242,527 38 

          

  MAPATO YA MALIASILI       

12 LESENI ZA UVUVI 32,060,000.00 11,175,000.00 34 

13 LESENI   ZA  VYOMBO  VYA  
UVUVI 

15,280,000.00 3,130,000.00 20 

14 MAZAO YA MBAO 5,600,000.00 2,340,500.00 41 

15 MINARA YA SIMU 2,400,000.00   0 

16 USHURU WA MKAA 3,000,000.00 1,090,023.00 36 

17 USHURU WA SAMAKI 166,996,000.00 101,960,000.00 61 

18 USHURU  WA MADINI YA 
UJENZI 

8,880,000.00 2,923,500.00 32 

   JUMLA NDOGO  234,216,000 105,973,523 45 

          

 USHURU WA HUDUMA    

 19  0.3%  TOZO  YA HUDUMA 
(SERVICE  LEVY) 

 55,362,000.00  36,546,700.45  66 

 JUMLA NDOGO  55,362,000.00  36,546,700.45 66 

 20  KODI YA NYUMBA   76,300,000.00   24,257,200.00  31 

 21  MAPATO   YA UKUMBI   2,400,000.00   2,400,000.00  100 
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 22 UUZAJI WA VIWANJA  55,140,000.00   39,811,100.00  72 

 23 VIBALI VYA UJENZI  9,660,000.00   370,000.00  3.8 

  JUMLA NDOGO 143,500,000.00 66,838,300.00 46 

          

 24 MAPATO  YA STENDI 57,600,000.00 33,471,500.00 58 

  JUMLA YA MAPATO 
YASIYOLINDWA 

2,832,801,500.00 1,301,989,669.74 45 

  MIFUKO YA AFYA       

27 MFUKO WA AFYA YA JAMII 
(CHF) 

38,680,000.00      11,271,935.00 29 

28 PAPO KWA PAPO (USER FEES) 115,981,000.00 118,633,685.23 102 

29 MFUKO WA BIMA YA AFYA 
(NHIF) 

7,960,000.00 109,603.47 1.3 

30 DRUG    REVOLVING  FUND 2,379,000.00 886,000.00 37 

  JUMLA NDOGO 165,000,000 130,901,223.7 79 

 ADA  ZA  SHULE   ZA 
SKONDARI 

30,000,000 0 0 

JUMLA  KUU 3,027,801,500 1,432,890,893.44 47 

 
(d) Matumizi 
 
Mhe. Mwenyekiti, 
Kwa mwaka wa fedha 2022/2023, Halmashauri imetumia Sh. 16,633,134,071.00 kati ya kiasi 
hicho, Mishahara ni TSh 11,388,379,070 Matumizi Mengineyo (OC) Tsh 339,101,000, Mapato 
ya ndani Tsh. 1,301,989,669.74 na Miradi ya Maendeleo Tsh. 3,603,664,332.00. kama 
mchanganuo unavyoonyesha katika Majedwali yafuatayo:- 

      
     MAKISIO NA MATUMIZI HALISI JULAI – DESEMBA 2022                     
      JEDWALI Na. 6: MAPATO YA NDANI   

Na MAELEZO MAKISIO 
2022/2023 

MAPOKEZI  
JULAI-

DESEMBA,2022 

MATUMIZI   
 JULAI- DES 

 2022 (OC& PE) 

 1 Matumizi mengineyo  1,699,680,600.00 781,193,801.84 781,193,801.84 

2 Miradi ya Ndani 1,133,120,400.00 520,795,869.90 520,795,869.90 

Jumla fedha Mapato ya 
Ndani  

2,832,801,000.00 1,301,989,671.74 1,301,989,671.74 

 
JEDWALI Na.7: FEDHA ZA SERIKALI KUU NA WAHISANI 

Na MAELEZO MAKISIO 
2022/2023 

MAPOKEZI  
JULAI-

DESEMBA,2022 

MATUMIZI   
 JULAI- DES 

 2022 (OC& PE) 

 1 Matumizi ya 
kawaida (OC)  923,856,000 

339,101,000 339,101,000 

2 Miradi ya maendeleo 
(Serikali Kuu)     5,039,110,000   

4,064,968,810 2,627,475,372.00 

3 Miradi ya maendeleo 
(Wahisanai) 5,007,437,000 

1,413,658.54  1,413,658.54 
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4 Fedha nje ya bajeti 0 1,052,585,250 976,188,960  

Jumla  10,970,403,000 5,458,068,718.54 3,944,178,990.54 

 
 
 
 
 
 
 

3.0 MAPENDEKEZO YA MPANGO NA BAJETI YA HALMASHAURI KWA MWAKA 
2023/24 

Mhe Mwenyekiti, 
Pamoja na maelezo ya utangulizi yaliyotolewa mapendekezo ya mpango wa bajeti wa 
Halmashauri kwa mwaka 2023/24, umeandaliwa kwa kuzingatia mambo miongozo 
ifuatayo; 

 Sheria ya Bajeti Na 11 ya mwaka 2015 

 Mwongozo wa bajeti wa mwaka 2022/23 

 Mpango wa Taifa wa Miaka mitano FYDP III (2020/2021 – 2025/2026) 

 Dira ya Taifa ya 2025  

 Malengo 17 ya Maendeo endelevu  ya Dunia (SDGs) 2030 

 Ilani ya Uchaguzi ya Chama Tawala ya mwaka 2020 

 Mpango Mkakati wa miaka mitano wa Halmashauri (Council Strategic Plan) 

 Vipaumbele vya Halmashauri kutokana na Zoezi la Uibuaji wa Viaumbele vya Miradi 
ya Maendeleo lilivyofanyika kwa Kata Zote 27 na Vijiji kwa mfumo mpya wa FFARS 
hadi ngazi ya Kijiji. 

 Sera za Kisekta 
 

3.1 MASUALA MAHSUSI YALIYOZINGATIWA NA VIPAUMBELE  
 
Pamoja na miongozo ya Kitaifa na ya kisekta masuala mahsusi yanayotokana na 
changamoto za utekelezaji wa bajeti iliyopita yamejumuishwa katika mpango huu ambayo 
ni kama ifuatavyo: 

 Utengaji wa fedha kwa ajili ya ukamilishaji wa miradi ambayo haijakamilika ili iweze 
kukamilika na kutoa matokeo tarajiwa. 

 Kutumia fursa ya uwepo wa wadau mbalimbali wa maendeleo katika utekelezaji wa 
vipaumbele vya Halmashauri, wakiwemo Walter Reed na wengineo 

 Kuhakikisha kuwa Halmashauri inaanza kupunguza utegemezi wa serikali kuu 
katika kuendesha shughuli zake kwa  kuendeleza Stendi ya Laela pamoja na 
kuanzisha Stendi mpya katika Kata za Muze na Kilyamatundu 

 Kutumia fursa ya uwepo wa mifumo iliyoanzishwa katika ngazi ya Kata na Vijiji 
katika udhibiti wa mapato kwa kutumia mfumo wa FFARS, mbapo mapato yote ya 
Kata na Vijiji yana fursa ya kutambuliwa. 

 Kuimarisha timu za mapato za Kata katika kusimamia ukusanyaji wa mapato 
sambamba na kuongeza nyenzo za kukusanyia Mapato zikiwemo POS, Watumishi 
na Magari. 

 Ulipaji wa malimbikizo ya madeni ya watoa huduma na Watumishi. 

 Upandishaji vyeo Watumishi. 
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VIPAUMBELE VYA MPANGO WA 2023/24 
 
Mhe. Mwenyekiti; 
Kwa Muhtasari Mpango na bajeti ya Halmashauri imeainisha vipaumbele vifuatavyo;- 
 

i) Uimarishaji wa mfumo na uwezo wa ukusanyaji wa mapato: 

 Kuongeza vifaa vya elektroniki zikiwemo POS katika ukusanyaji wa mapato na kuhuisha 
kila mara takwimu sahihi ya vyanzo vya mapato.(Uanzishaji wa kiwanda cha tofali) 

 Uwasilishaji wa makusanyo utaendelea kufanyika katika maeneo ya Kata (ambako kuna 
taasisi za kifedha), badala ya kuwasilishwa makao makuu ili kupunguza gharama za 
ukusanyaji. 

 Mafunzo na maelekezo ya mara kwa mara kwa maafisa Watendaji juu ya Sheria 
zinazosimamia ukusanyaji wa Mapato. 

 Kutoa huduma za ughani kwa wakulima katika kuongeza tija ya uzalishaji wa mazao ili 
hatimaye kuongeza mapato (kupitia ukusanyajo wa mapato ya Halmashauri) 
ii) Kuimarisha Utawala bora na Ulinzi na Usalama 

 Kusaidia shughuli za ulinzi na usalama ndani ya mipaka ya Halmashauri. 

 Umaliziaji wa Ofisi za Kata ambazo ziko katika hatua mbalimbali za ukamilishaji ujenzi 
zikiwemo ofisi za Kata za Lusaka, Msandamuungano  kwa kuwashirikisha wananchi  

 Kuimarisha utendaji wa mabaraza ya Kata 
iii) Kuboresha huduma za kiutawala na kiutendaji: 

 Kuhakikisha stahili za wafanyakazi na waheshimiwa madiwani zinalipwa kwa wakati ili 
kuongeza tija katika utoaji wa huduma. 

 Kutoa kipaumbele katika matumizi ya Teknolojia ya Habari na Mawasiliano 
(TEKNOHAMA) kwa ajili ya kupunguza matumizi na kuleta ufanisi katika kazi, 
zaidi sana kuwezesha upatikanaji wa Taarifa muhimu kupitia tovuti ya Halmashauri 
na Mitandao ya Kijamii kwa taarifa zenye tija/zisizo na madhara kwa Halmashauri. 

 Kuendelea kulipa madeni ya watumishi na wazabuni kwa awamu. 

 Kuendelea kutenga fedha za uendeshaji wa ofisi za Vijiji na Kata, sambamba na 
kufuata maelekezo ya Mwongozo wa Bajeti wa Mwaka 2023/2024 unaotutaka 
kutenga Shilingi 200,000/- kwa ajili ya kuwezesha uendeshaji wa Shughuli za Vijiji 
kila robo. 
iv) Kuimarisha huduma za jamii (Afya, elimu na Maji ;) 

 Kuimarisha miundombinu na upatikanaji wa huduma ikiwa ni pamoja na kuendelea na 
uboreshaji wa vituo vya kutolea huduma za Afya (Vituo vya Afya na  Zahanati) 

 Kuanza maandalizi ya kuandaa Shule 2 za Sekondari moja bonde la Ziwa Rukwa (Mazoka) 
na nyingine ukanda wa Juu (Unyiha) kuwa na hadhi ya Kidato cha tano na Sita (Bweni) 
katika mchepuo wa Sayansi 

 Kuongeza idadi ya watumishi kwa kuendelea kuomba vibali vya ajira kwa wananchi kwa 
kada zilizo athirika zaidi zikiwemo Manunuzi, Uvuvi, Ujenzi, Elimu na Afya ili kukidhi 
mahitaji ya utoaji huduma.  

 Kuhamasisha wananchi kujiunga na CHF iliyoboreshwa na kuhakikisha upatikanaji wa  
madawa na vifaa 

 Kuendelea na utambuzi na utoaji wa huduma muhimu kwa makundi maalumu 
wakimemo wazee na walemavu. 
v) Uimarishaji na ujenzi wa miundombinu na huduma za kiuchumi. 
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 Kuzijengea kaya uwezo wa kuzalisha na kuwepo kwa usalama wa chakula kupitia 
program mbalimbali kama uanzishaji wa mashamba darasa. Mkakati huu utaondoa pia 
tatizo la utapiamlo. 

 Kusaidia wakulima katika uendeleaji wa kilimo cha kahawa na parachichi na 
Korosho kwa ajili ya kukuza uchumi badala ya kutegemea zaidi mazao ya asili 
(Mahindi na Mpunga) 

 Kusaidia ujenzi wa Soko la mazao katika kijiji cha Ndelema na Mfinga ambapo eneo 
la Soko lilishatengwa hivyo kuhitaji kuendelezwa 
 
vi) Kuendeleza Sekta ya Mipango Miji 

Uendelezaji wa sekta hii utachochea maendeleo-kijamii na kiuchumi na ukuaji wa sekta ya 
viwanda. Mambo yafuatayo yatafanyika. 

 Kuendelea na upimaji wa maeneo kwa matumizi mbalimbali ikiwemo viwanda na makazi 
pamoja na  urasimishaji wa makazi holela (squarter upgrading) kwa kuhusisha sekta isiyo 
rasmi (makampuni) kwa kushirikisha jamii katika maeneo husika. Upimaji wa maeneo ya 
taasisi kama shule na Vituo vya Afya utafanyika. 

 Uanzishaji wa Stendi mpya ya Mtowisa. 
vii) Kuwawezesha wananchi kiuchumi: 

 Uwezeshaji unalenga kuweka mazingira wezeshi kwa wananchi kushiriki katika 
shughuli za kuinua kipato chao na Taifa kiujumla katika kufikia uchumi wa viwanda 
na kuongeza Mitaji. 

 Moja ya maeneo yatakayoshughulikiwa ni kuendelea na utengaji wa asilimia 10% ya 
mapato ya ndani kwa ajili ya mikopo (ikiwa 4% wanawake, 4% vijana na 2% 
walemavu) na vile vile kulipa malimbikizo yaliyopo. 
viii) Mkazo katika maeneo Mtambukwa kwa maendeleo. 
Halmashauri itajielekeza katika kuzingatia masuala mtambuka katika utekelezaji wa 
majukumu yake (Utawala Bora, Vita dhidi ya Rushwa, Masuala ya Jinsia, UKIMWI/HIV, 
Lishe na utatuzi wa vikwazo vinavyoathiri ustawi wa jamii)  
ix) Utekelezaji wa Afua za Lishe 
Suala hili pia limepewa kipaumbele kwa kutenga fedha shilingi 1000 kwa kila mtoto 
mwenye umri wa chini ya miaka 5 za mapato ya ndani na zile za ruzuku ya Serikali kuu 
kwa ajili ya kutekeleza Afua za Lishe. 
 
x) Uwekezaji katika miundominu ya taka 
Kutokana na changamoto ya ukuaji wa Miji hususan Mji, msisitizo umewekwa katika 
uwekezaji katika miundombinu ya Kata na usimamizi wa mazingira, mkazo utaelekezwa 
katika uundwaji na uwezeshwaji wa Vikundi vya Mazingira ikiwa ni pamoja na 
kuhamasisha matumizi sahihi ya Madampo. 

 
 
 
 
 
3.3 MAKADIRIO YA MAPATO NA MATUMIZI KWA MWAKA 2023/24 
MAPATO  
 
Mhe Mwenyekiti, 
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Kwa Mwaka wa fedha 2023/24 Halmashauri inakisia kukusanya na kupokea fedha jumla 
ya Sh. 36,396,350,000  ikiwa ni pungufu kwa 1% ukilinganisha na bajeti ya mwaka 

2021/2022 ya shilingi 36,841,139,380. Katika fedha hizo, Shilingi 3,961,881,000  ni mapato ya 
ndani, shilingi 21,464,066,000 ni ruzuku ya mishahara, shilingi 10,046,547,000 ni fedha za 
miradi ya maendeleo na shilingi 923,856,000 ni ruzuku ya matumizi ya kawaida, kama 
inavyoonekana kwenye jedwali 
 
Jedwali Na. 8: Muhtasari wa mapato 2023/2024 

Na CHANZO CHA FEDHA MAKISIO 

1 Mapato ya ndani          
3,961,881,000 

2 Ruzuku ya Mishahara 21,464,066,000 

3 Miradi ya maendeleo 10,046,547,000 

4 Matumizi ya kawaida (OC) 923,856,000 

 JUMLA KUU 36,396,350,000 

 
3.3.1. MAPATO YA NDANI 
 
Mhe. Mwenyekiti, 
Kwa Mwaka wa fedha 2023/24 Halmashauri inakisia kukusanya fedha kutoka vyanzo 
mbalimbali vya Mapato ya ndani kiasi cha Shilingi   3,961,881,000 /-   ambapo kati ya Kiasi 
hicho Shilingi  3,699,701,000.00  ni fedha kutoka Mapato yasiyofungwa na Shilingi 

262,180,000- ni fedha za Mapato fungwa kama inavyoonekana katika Jedwali lifuatalo:-  
 
Jedwali Na. 9: Muhtasari wa Vyanzo vya Mapato ya ndani 2022/23  

Na CHANZO CHA FEDHA MAKISIO 

1 Mapato yasiyofungwa  3,699,701,000 

2 Mapato fungwa 262,180,000 

 JUMLA KUU 3,961,881,000       

 
Mchanganuo wa mapato ya ndani kwa vyanzo katika mwaka 2023/2024 umechambuliwa 
kwenye jedwali hapa chini:- 
 
Jedwali Na. 10: MAKISIO YA MAPATO YA NDANI KWA MWAKA 2023/24 
 

Na
. 

AINA YA 
USHURU 

CHANZ
O 

KIP
IM
O 

IDA
DI 

 BEI  S
I
K
U 

MW
EZI 

KIASI JUMLA (SH) 

  BIASHARA 

1 USHURU WA 
NYUMBA ZA 
KULALA 
WAGENI 

Nyumba 
za Kulala 
wageni ni 
10% 

Vyu
mba 

                      
2,000  

              
10,000  

1 12 24,000,000   

                24,000,000   

2 ADA YA 
LESENI ZA 
VILEO 

BAR/BO
TTLE 
STORES 

Bar 100      40,000  1 1 4,000,000   
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                    4,000,000   

    POMBE 
ZA 
KIENYEJI 

Vyu
mba 

200       30,000  1 1 6,000,000   

                6000,000   

3 LESENI ZA 
BIASHARA 

KIOSK Kios
k 

450               
40,000  

1 1 18,000,000     

  MASHIN
E 
KUBOA, 
KUKAM
UA NA 
KUSAGA 

Mas
hine 

301               
30,000  

1 1 9,030,000   

    BUCHA Buc
ha 

12               
60,000  

1 1 720,000   

    MADUK
A YA 
VIFAA 
VYA 
UJENZI 
(HARDW
ARE) 

Mad
uka 

30               
60,000  

1 1 1,800,000   

    MADUK
A YA 
REJAREJ
A 

Mad
uka  

500               
50,000  

1 1 25,000,000   

    LESENI 
ZA 
GUEST 
HOUSE 

Nyu
mba 
wag
eni 

50             
100,000  

1 1 5,000,000   

    MADUK
A YA 
VIFAA 
VYA 
PIKIPIKI 

Mad
uka 

50               
40,000  

1 1 2,000,000   

    MADUK
A YA 
VIFAA 
VYA 
BAISKELI 

Mad
uka 

30               
30,000  

1 1 900,000   

    MADUK
A YA 
VIFAA 
VYA 
SIMU 

Mad
uka 

50               
75,000  

1 1 3,750,000   

    LESENI 
ZA 
KUPIGA 

Mad
uka 

5               
50,000  

1 1 250,000   
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PICHA 
(STUDIO) 

    MADUK
A YA 
VIFAA 
VYA 
OFISI 

MA
DU
KA  

20               
20,000  

1 1 400,000   

    VITUO 
VYA 
MAFUTA 
(FILLING 
STATION
) 

VIT
UO 

4             
100,000  

1 1 400,000   

    MADUK
A YA 
MADAW
A YA 
MIFUGO 

Mad
uka 

10               
80,000  

1 1 800,000   

    WAKAL
A WA 
FEDHA 

VIB
AN
DA 

60               
50,000  

1 1 3,000,000   

    FOMU 
ZA 
MAOMBI 

Fom
u 

1,666                 
1,000  

1 1 1,666,000   

     
MADUK
A YA 
PEMBEJE
O   

Mad
uka  

30               
60,000  

1 1 1,800,000   

    ZAHAN
ATI 

Zah
anat
i 

6               
80,000  

1 1 480,000   

    VIFAA  
VYA 
UMEME 

MA
DU
KA 

12             
100,000  

1 1 1,200,000   

    MAZAO WA
FA
NY
A 
BIA
SHA
RA 

100               
50,000  

1 1 5,000,000   

    MIGAHA
WA 

VIB
AN
DA 

80               
25,000  

1 1 2,000,000   

    MBAO VIZI
MB
A 

10             
100,000  

1 1 1,000,000   
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    MADUK
A 

DL
DM 

200             
100,000  

1 1 20,000,000   

  PIKIPIKI PIKI
PIKI 

300       8500 1 1 2,550,000  

  MAUZO 
YA 
TOFALI 

     345,000,000             

        476,326,000  
 

 

  JUMLA BIASHARA NA 
UWEKEZAJI 

         476,326,000 

  UTAMADUNI              

4 ADA YA 
LESENI ZA 
WAGANGA 
WA JADI 

WAGAN
GA WA 
JADI 

WA
TU 

60               
30,000  

1 1 1,800,000   

  Jumla ndogo 
ada leseni za 
Waganga 

                                         
1,800,000  

  MIFUGO NA UVUVI              

5 USHURU WA 
SAMAKI 

ZIWA 
Rukwa  - 
K/tundu   

KG 1484 100 3
0 

12 53,424,000   

  ZIWA 
Rukwa- 
Muze  

KG 1780 100 3
0 

12 64,080,000   

  ZIWA 
Rukwa- 
Ilemba & 
Nankang
a  

KG 1736 100 3
0 

12 62,496,000   

  Jumla ndogo 
ushuru wa 
Samaki 

             180,000,000 

6 LESENI ZA 
UVUVI 

ZIWA 
Rukwa 

Lese
ni 

2,000               
20,000  

1 1 40,000,000   

7 ADA YA 
LESENI YA 
UKUSANYAJI 
MAZAO YA 
UVUVI 

ZIWA 
Rukwa 

Wat
u 

1,350               
25,000  

1 1 33,750,000   

  Jumla ndogo 
Ushuru wa 
Mazao ya 
Uvuvi na 
Leseni 

                                       
73,750,000  
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8 LESENI YA 
VYOMBO 
VYA UVUVI 

  Vyo
mbo 

650               
20,000  

1 1 13,000,000   

  Jumla ndogo 
Leseni ya 
Vyombo vya 
Uvuvi 

                                         
3,000,000  

  JUMLA KUU 
UVUVI 

            256,750,000   

9 USHURU WA 
MIFUGO 

KILYAM
ATUND
U 

             

Kondoo Wan
yam
a 

50 1000 1 12 600,000   

Mbuzi Wan
yam
a 

451 1000 1 12 5,412,000   

    Ng'ombe 
Mnadani 

Wan
yam
a 

1978 4000 1 12 94,944,000   

    Ng'ombe 
Nje ya 
Mnada 

Wan
yam
a 

1654 1500 1 12 29,772,000   

                130,728,000   

    MUZE              

    Kondoo Wan
yam
a 

36 1000 1 12 432,000   

    Mbuzi Wan
yam
a 

433 1000 1 12 5,196,000   

    Ng'ombe 
Nje ya 
Mnada 

Wan
yam
a 

372 1500 1 12 6,696,000   

    Ng'ombe 
Mnadani 

Wan
yam
a 

320 3080 1 12 11,827,200   

                24,151,200   

    MTOWIS
A 

             

    Kondoo Wan
yam
a 

15 1000 1 12 180,000   

    Mbuzi Wan
yam
a 

25 1000 1 12 300,000   
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    Ng'ombe 
Nje ya 
Mnada 

Wan
yam
a 

225 1500 1 12 4,050,000   

    Ng'ombe 
Mnadani 

Wan
yam
a 

190 4000 1 12 9,120,000   

                13,650,000   

    ILEMBA              

    Kondoo Wan
yam
a 

12 1000 1 12 144,000   

    Mbuzi Wan
yam
a 

150 1000 1 12 1,800,000   

    Ng'ombe 
Nje ya 
Mnada 

Wan
yam
a 

234 1500 1 12 4,212,000   

    Ng'ombe 
Mnadani 

Wan
yam
a 

224 4000 1 12 10,752,000   

                16,908,000   

    MIANG
ALUA 

             

    Kondoo Wan
yam
a 

5 1000 1 12 60,000   

    Mbuzi Wan
yam
a 

25 1000 1 12 300,000   

    Ng'ombe 
Nje ya 
Mnada 

Wan
yam
a 

100 1500 1 12 1,800,000   

    Ng'ombe 
Mnadani 

Wan
yam
a 

93 4000 1 12 4,464,000   

                6,624,000   

    KALAM
BANZIT
E 

             

    Kondoo Wan
yam
a 

5 1000 1 12 60,000   

    Mbuzi Wan
yam
a 

18 1000 1 12 216,000   

    Ng'ombe 
Nje ya 

Wan
yam

91 1500 1 12 1,638,000   
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Mnada a 

    Ng'ombe 
Mnadani 

Wan
yam
a 

84 4000 1 12 4,032,000   

                5,946,000   

  Jumla ndogo 
ushuru wa 
Mifugo 

             198,007,200 

10 UKAGUZI 
WA NYAMA 

NG'OMB
E 

Wan
yam
a 

100 3000 1 12 3,600,000   

    MBUZI 
NA 
KONDO
O 

Wan
yam
a 

300 2000 1 12 7,200,000   

  Jumla ndogo ukaguzi wa 
Nyama 

          10,800,000 10,800,000 

  Jumla Sekta ya Uvuvi na 
Mifugo 

             

  MANUNUZI              

11 MAPATO YA 
TENDA 

Matangaz
o 

WA
TU 

102             
100,000  

1 1 10,200,000                           
10,200,000  

  SHERIA              

12 ADHABU 
MBALIMBALI 

Usafi, 
Mazingira
, 
Mabaraza 
n.k 

Juml
a 

1        
39,217,000  

1 1 39,217,000                           
39,217,000  

  KILIMO, UMWAGILIAJI 
NA USHIRIKA 

             

13 USHURU WA 
MAZAO 

i) 
MAHAR
AGWE 

GU
NIA 
KG 
100 

61,605                 
2,000  

1 1 123,210,000   

  ii) 
MAHIND
I 

GU
NIA 
KG 
100 

670,25
8 

                
1,500  

1 1 1,005,387,0
00 

  

    iii) 
Karanga 
za 
Maganda 

  6,497                 
1,000  

1 1 6,497,000   

    iii) 
Karanga 
zilizoban
guliwa 

GU
NIA 
KG 
100 

4,020                 
3,000  

1 1 12,060,000   

    iv) Alizeti GU                                     1 1 109,314,000   
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NIA 
KG 
100 

54,657  2,000  

    v) Ulezi GU
NIA 
KG 
100 

14,000                 
1,000  

1 1 14,000,000   

    vi) 
Mpunga 

GU
NIA 
KG 
100 

325,44
0 

                
2,000  

1 1 650,880,000   

    vii) 
Mchele 
(10% of 
paddy) 

GU
NIA 
KG 
100 

26,800                 
3,000  

1 1 80,400,000   

    Viii)Ngan
o 

GU
NIA 
KG 
100 

27,020                 
1,000  

1 1 27,020,000   

    ix) Mtama   4,507                 
1,000  

1 1 4,507,000   

    x) Ufuta GU
NIA 
KG 
100 

9,700                 
2,000  

1 1 19,400,000   

    xi) 
Maembe 

GU
NIA 
KG 
100 

6,000                 
1,000  

1 1 6,000,000   

    xii) 
Mazao 
menginey
o (ya 
bustani 
na Jamii 
ya mizizi) 

GU
NIA 
KG 
100 

6,400                 
1,000  

1 1 6,400,000   

    Adhabu  
ya 
kukwepa  
ushuru  
wa mazao 

MT
U 

70             
200,000  

1 1 14,000,000   

                                      
2,079,075,000  

  IDARA YA FEDHA NA 
UTAWALA 

             

14 USHURU WA 
HUDUMA 

Watoa 
huduma 
wote 

Mira
di 

35             
300,000  

1 1 12,580,000 
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    Minara ya 
Simu 

Min
ara 

40          
1,500,000  

1 1 60,000,000   

    Petro 
Station 

Petr
o 
Stat 

4             
500,000  

1 1 2,000,000   

    Huduma 
za 
Kifedha 

Ban
k 

1             
150,000  

1 1 150,000   

    Maduka Mad
uka 

1,666               
12,000  

1 1 19,992,000   

                                      
94,722,000 

15 KUKODI 
MALI ZA 
HALMASHA
URI 

UKUMBI UK
UM
BI 

1             
250,000 

3 12 9,000,000 
 

  

    NYUMB
A  

NY
UM
BA 

5             
100,000  

1 12 6,000,000   

      NY
UM
BA 

5             
200,000  

1 12 12,000,000   

      NY
UM
BA 

1               
80,000  

1 12 960,000   

      NY
UM
BA 

2               
50,000  

1 12 1,200,000   

    OFISI VY
UM
BA 

55             
150,000  

1 12 99,000,000   

    NYUMB
A ZA 
BIASHAR
A 

GH
AL
A 

1             
100,000  

1 12 1,200,000   

                                         
122,760,000  

  ARDHI NA MALIASILI               

16 USHURU WA 
MKAA 

MAGUNI
A 

GU
NIA 
KG 
30 

11,500                 
1,000  

1 1 11,500,000   

17 USHURU WA 
MBAO 

MBAO 
KUPAND
WA 

PC 11,500                    
500  

1 1 5,750,000   

    MBAO 
MITI YA 
ASILI 

PC 250                 
1,000  

1 1 250,000   
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    ADHABU           36,000,000   

18 ADA YA 
MNARA 
KATIKA 
HIFADHI 

MNARA MN
AR
A 

1          
2,400,000  

1 1 2,400,000   

19 ADA YA 
UCHANGIAJI 
UPIMAJI 
VIWANJA 

VIWANJ
A LAELA 

VIW
ANJ
A 

20             
500,000  

1 1 10,000,000   

20 ADA YA 
RAMANI 

VIWANJ
A LAELA 

VIW
ANJ
A 

207               
20,000  

1 1 4,140,000   

21 ADA YA 
FOMU 
MAOMBI YA 
VIWANJA 

VIWANJ
A LAELA 

VIW
ANJ
A 

50               
20,000  

1 1 1,000,000   

22 ADA YA 
VIBALI VYA 
UJENZI  

MAKAZI 
Mji 
mdogo 
wa Laela 

VIW
ANJ
A 

100               
30,000  

1 1 ,3000,000   

    BIASHAR
A Mji 
mdogo 
wa Laela 

VIW
ANJ
A 

50               
70,000  

1 1 3,500,000   

    MAKAZI 
BIASHAR
A Mji 
mdogo 
wa Laela 

VIW
ANJ
A 

20               
50,000  

1 1 1,000,000   

    Miji 
mingine 
Midogo 
na 
inayochip
ukia 
ikiwemo 
Mtowisa, 
Muze, 
Kilyamat
undu, 
Ilemba, 
Mpui na 
Kaengesa 

VIW
ANJ
A 

300               
20,000  

1 1 6,000,000   
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  Ushuru 
wa 
kusafirish
a Madini 
ya Ujenzi 
kwa watu 
binafsi na 
Makampu
ni 

Kok
oto, 
Kifu
si, 
Ma
we 
na 
Mch
ang
a 
(M_
qubi
c)  

6,800                 
1,000  

1 1 6,800,000   

    Jumla ndogo 
Ardhi na 
Maliasili 

        91,340,000  91,340,000 

  IDARA  YA UJENZI              

24 Ushuru wa 
Stendi 

Magari   210 1000 3
0 

12 75,600,000                           
75,600,000  

  IDARA YA 
AFYA 

               

25  Ada ya 
Udhibiti wa 
Chakula (TBS)  

            2,000,000                                
2,000,000 

 IDARA YA 
MAENDELEO 
YA JAMII 

        

 ADA YA 
USAJILI WA 
VIKUNDI 

VIKUNDI 100 25,000 1 1 1 2,500,000  

        2,500,000 2,500,000 

  JUMLA MAPATO YA NDANI H/W (ISIYOLINDWA) 3,699,701,000 

  AFYA NA USTAWI WA 
JAMII 

             

26 CHF ADA WA
TU 

                      
1,326  

              
30,000  

1 1 39,780,000   

27 USER FEES         
150,00
0,000  

              1  1 1 150,000,000   

28 NHIF                  
70,000
,000  

                       
1  

1 1 70,000,000   

29 DRF                    
2,400,
000  

                       
1  

1 1 2,400,000   

  JUMLA MAPATO YANAYOKUSANYWA NA KUTUMIKA KWENYE 
VITUO VYA KUTOLEA HUDUMA 

                               
262,180,000  
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  JUMLA KUU MAPATO YA NDANI 2023/2024 3,961,881,000.0
0 

 
3.3.2 RUZUKU YA SERIKALI KUU NA FEDHA ZA NJE 
Halmashauri inategemea kupokea Shillingi 32,434,469,000/= ikiwa ni ruzuku ya uendeshaji 
wa shughuli za Utawala kwa idara mbalimbali, Mishahara pamoja na Miradi ya Maendeleo.  
Jedwali Na. 11 : Muhtasari wa Vyanzo vya Mapato 2023/24 

Na CHANZO CHA FEDHA MAKISIO 

1 Ruzuku toka Serikali Kuu  Mishahara(PE) 21,464,066,000 

2 Ruzuku ya Matumizi mengineyo (Utawala) 298,918,000           

3 Ruzuku ya Matumizi mengineyo (OC za Idara na Vitengo) 624,938,000 

4 Miradi ya Maendeleo 10,046,547,000 

 JUMLA KUU 32,434,469,000 

 
3.4 MATUMIZI 
Mhe. Mwenyekiti; 
Matumizi ya mapato yatakayopatikana kama ilivyokisiwa yataelekezwa katika maeneo 
yafuatayo: 
 
3.4.1 MATUMIZI YA KAWAIDA 

i) Matumizi ya Mapato ya Ndani: 
Kwa mujibu wa mwongozo makusanyo yatakayokusanywa (mapato yasiyo-fungwa) 
yanatakiwa yatumike kwa mgawanyo ufuatao; asilimia 40 kwa ajili ya miradi ya maendeleo 
na asilimia 60 kwa matumizi ya kawaida.  
Kwa mwaka 2023/24 jumla ya Shilingi 3,937,061,000 yanatarajiwa kukusanywa, ambapo 
mapato fungwa ni Shilingi 262,180,000 na mapato mengine yasiyofungwa ni Shilingi 
3,674,881,000 
 
Kati ya fedha zitakazokusanywa Shilingi 1,469,952,400 zinatarajiwa kutumika kwa ajili ya 
Miradi ya Maendeleo na kiasi kingine cha Shilingi 2,204,928,600 kwa ajili ya matumizi ya 
kawaida ikiwa ni maelekezo ya kutumia 40% ya fedha za Mapato ya ndani kwa ajili ya 
Miradi ya Maendeleo na 60% kwa ajili ya Matumizi mengineyo kwa mujibu wa Mwongozo 
wa Bajeti ya Mwaka 2023/2024 nje ya Mapato fungwa.  
Jedwali Na. Mgawanyo wa matumizi ya kawaida fedha za mapato ya ndani kwa 2023/2024 
JEDWALI Na. 12: MATUMIZI/MGAWO WA FEDHA ZA MAPATO YA NDANI 

Na SEKTA / IDARA Matumizi 
Mengineyo 

Mapato 
Fungwa 

JUMLA 

1 Utawala 1,177,355,782 0 1,177,355,782 

2 Biashara, Viwanda na 
Uwekezaji 

20,000,000 0 20,000,000 

3 Maendeleo ya Jamii 34,000,000 0 34,000,000 

4 Mawasiliano Serikalini 24,000,000 0 24,000,000 

5 Fedha na Biashara 200,000,000 0 200,000,000 

6 TEHAMA (Information and 
Communication Technology) 

27,646,200 0 27,646,200 
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7 Ukaguzi wa Ndani 25,000,000 0 25,000,000 

8 Maliasili 22,000,000 0 22,000,000 

9 Sheria 30,000,000 0 30,000,000 

10 Mipango, Takwimu na 
Ufuatiliaji 

70,000,000 0 70,000,000 

11 Manunuzi na Ugavi 60,000,000 0 60,000,000 

12 Mazingira na Taka ngumu 25,000,000 0 25,000,000 

13 Kilimo,mifugo na uvuvi 74,000,000 0 74,000,000 

14 Afya 124,618,618 262,180,000 386,798,618 

15 Michezo sana na tamaduni 12,000,000 0 12,000,000 

16 Elimu Msingi 18,000,000 0 18,000,000 

17 Elimu Sekondari 12,000,000   12,000,000 

18 Maendeleo ya miundombinu 
ya vijiji na mjini 

30,000,000 0 30,000,000 

  Maendeleo ya vijij na miji 62,000,000 0 62,000,000 
  JUMLA 2,047,620,600 262,180,000 2,309,800,600 

Rejea kiambata A 
ii) Ruzuku ya Matumizi Megineyo na Mishahara 

 
Mhe. Mwenyekiti, 
Serikali hutoa ruzuku kwa Halmashauri kwa ajili ya kugharamia mishahara na matumizi 
mengineyo kwa Idara mbalimbali. Kwa mwaka wa fedha 2023/24, Halmashauri inakisia 
kupokea na kutumia Jumla ya Shilingi 21,464,066,000/- kwa ajili ya matumizi ya kawaida  
 
Jedwali Na. 13 Mchanganuo wa ruzuku ya matumizi ya kawaida na mishahara kiidara 

MAKISIO YA FEDHA ZA RUZUKU YA KAWAIDA MWAKA 2023/2024 

Na SEKTA MATUMIZI 
MENGINEYO (OC) 

MISHAHARA JUMLA 

1 Utawala (ununuzi 
wa Gari) 

0 0 0 

  Utawala na 
Utumishi 

             30,500,000.00  1,068,594,000 1,099,094,000 

  Madiwani            147,600,000.00      

  Posho ya 
mawasiliano kwa  
wenyeviti wa vijiji 

               6,840,000.00      

  Bima ya Afya 
Madiwani 

               4,428,000.00      

  Uratibu wa 
huduma ndogo za 
fedha 

             25,900,000.00      
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2 Mawasiliano 
Serikalini 

               6,000,000.00  54,792,000 60,792,000 

3 Maendeleo ya 
Jamii 

               6,000,000.00  128,964,000 134,964,000 

4 Biashara, Viwanda 
na Uwekezaji 

               6,000,000.00  41,100,000 47,100,000 

5 Fedha                                  -    122,796,000 122,796,000 

6 Habari Teknolojia 
na Mawasiliano 
(Information and 
Communication 
Technology) 

               6,000,000.00  42,036,000 48,036,000 

7 Ukaguzi wa ndani              10,000,000.00    10,000,000 

8 Ardhi na Maliasili                5,009,000.00  235,332,000 240,341,000 

9 Sheria                6,000,000.00  20,304,000 26,304,000 

10 Mipango, 
Takwimu na 
Ufuatiliaji 

             21,641,000.00  86,988,000 108,629,000 

11 Manunuzi na 
Ugavi 

               6,000,000.00  106,032,000 112,032,000 

12 Mazingira na Taka 
ngumu 

               6,000,000.00  11,628,000 17,628,000 

13 Utamaduni, 
Michezo na Sanaa 

               5,000,000.00  497,832,000 502,832,000 

14 Afya                138,104,000 3,136,528,000 3,274,632,000 

15 Kilimo, Mifugo na 
Uvuvi 

             37,844,000.00  361,752,000 399,596,000 

16 Elimu ya Msingi            316,459,000.00  11,781,454,000 12,097,913,000 

17 Elimu ya 
Sekondari 

           107,672,000.00  3,330,240,000 3,437,912,000 

18 Ujenzi              24,859,000.00  84,096,000 108,955,000 

  JUMLA KUU          923,856,000.00  21,110,468,000 22,034,324,000 

Rejea kiambata A 
 
Jedwali Na 14:  Makisio ya fedha huduma za Jamii  

Na SEKTA YA ELIMU 

 
JINA LA MRADI MSINGI SEKONDARI JUMLA 

B Matumizi ya Kawaida 
   

1 Likizo za walimu 163,660,000 42,000,000 205,660,000 

2 Gharama za Uhamisho 87,601,000 29,000,000 116,601,000 

 
Jumla 251,261,000 71,000,000 322,261,000 

 
3.4.2  MIRADI YA MAENDELEO 
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Mhe.mwenyekiti, 
Kwa mwaka 2023/24 Halmashauri inategemea kupokea na kutumia Jumla ya Tshs.   
11,516,499,400.00- kwa ajili ya kutekeleza Miradi ya Maendeleo, kati ya fedha hizi  Tsh  

5,039,110,000 - ni Ruzuku ya Miradi toka Serikali kuu na  Tsh  5,007,437,000/= ni fedha za 
wafadhili na Shilingi 1,469,952,400 ni mchango wa mapato ya Ndani ya halmashauri katika 
utekelezaji wa Miradi. Mchanganuo wa miradi umeambatishwa (rejea kiambata B) 
 
 
 
 
 
 
 
 
Jedwali Na. 15: MAKISIO YA MIRADI YA MAENDELEO KUPITIA MAPATO YA 
NDANI KWA MWAKA 2023-2024 

NA
. 

IDARA JINA LA MRADI  BAJETI TENGWA 

MAPATO YA NDANI 

1 BIASHARA Ujenzi wa kiwanda cha matofali 
kata ya Kilyamatundu 

273,700,000 

    Ukarabati wa ukumbi wa biashara 
na kuweka samani 

30,000,000.00 

    Ujenzi wa miundombinu ya stendi 
ya Mtowisa 

70,000,000.00 

2 UTAWALA NA 
UTUMISHI 

Ukamilishaji wa Ofisi ya Kata ya 
Lusaka 

25,000,000.00 

3 MAENDELEO 
YA JAMII 

Kuwezesha vikundi vya wanawake, 
vijana na watu wenye ulemavu 
kiuchumi 

367,488,100 

4 MALIASILI Kupanda miti katika shamba la 
Makuzani 

25,000,000.00 

5 MAZINGIRA 
NA 
TAKANGUMU 

Kutenga eneo la dampo na 
kulijenga 

20,000,000.00 

6 AFYA Ukamilishaji wa kituo cha afya kata 
ya Muze 

400,000,000 

1 KILIMO, 
MIFUGO NA 
UVUVI 

Kuwezesha kuweka mipaka 
kwenye eneo la umwagiliaji skimu 
ya umwagiliaji sakalilo  6500ha na 
ilemba 1,650ha ifikapo juni 2024 

3,700,000 

2 KILIMO, 
MIFUGO NA 
UVUVI 

Kufanya upembuzi yakinifu katika 
masuala ya upimaji wa maumbile 
ardhi katika Skimu za umwagiliaji 
katika kata za Kaoze, kilangawana,  
kipeta, mpui na kaengesa   ifikapo 

25,000,000 
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Juni, 2024. 

3 KILIMO, 
MIFUGO NA 
UVUVI 

Kuwezesha Kurasimisha eneo la 
uwekezaji kwaajili ya ujezi wa 
soko, viwanda na maghala katika 
kijiji cha Kipeta ifikapo juni 2024 

18,632,000 

4 KILIMO, 
MIFUGO NA 
UVUVI 

Kuwezesha upatikanaji wa mbegu 
bora za mihogo kwa eneo la ekari 
moja kwa wakulima 13 wa 13 za 
bonde la Ziwa Rukwa ifikapo Juni 
2024 

7,500,000 

5 KILIMO, 
MIFUGO NA 
UVUVI 

Kukamilisha ujenzi wa soko moja 
katika Kijiji cha Kinambo ifikapo 
Juni 2024 

25,000,000 

6 KILIMO, 
MIFUGO NA 
UVUVI 

Kununua zeti nne za  mashine  za 
kubangua korosho kwa ajili ya kata 
4 za Muze, Mtowisa, Zimba na 
Kaoze ifikapo Juni 2024 

3,500,000 

7 KILIMO, 
MIFUGO NA 
UVUVI 

Kuanzisha mashamba darasa  ya 
mahindi, mpunga ngano na alizeti  
katika kata 27 za Halmashauri 
ifikapo Juni 2024 

8,900,000 

8 KILIMO, 
MIFUGO NA 
UVUVI 

Kununua  miche  2,000 
iliyoboreshwa ya parachichi (hasi) 
na kuisambaza katika Kata nane za 
Laela, Mpui, Kaengesa, Milepa, 
Muze, Mtowisa, Ilemba na Kipeta 
ifikapo Juni, 2023 

8,000,000 

  KILIMO, 
MIFUGO NA 
UVUVI 

Kukamilisha mahitaji ya maghala 
manne ya Kaoze, Sakalalo, Mtowisa 
na Muze na kuyasajili kwa ajili ya 
kuhifadhia mazao na pembejeo za 
kilimo ifikapo juni 2024 

13,000,000 

9 KILIMO, 
MIFUGO NA 
UVUVI 

Kununua kilo 500 za mbegu za 
korosho na kuzigawa kwa 
wakulima wa Kata 13 za Bonde la 
Ziwa Rukwa ifikapo juni 2024 

5,167,000 

10 MIFUGO NA 
UVUVI 

Kukamilisha ujenzi wa nyumba ya 
afisa ugani Sandulula       ifikapo 
juni 2024 

19,000,000 

11 MIFUGO NA 
UVUVI 

Kujenga machinjio moja ya 
ng’ombe katika kijiji cha 
Kilyamatundu ifikapo juni 2024 

21,000,000 
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7 ELIMUMSINGI Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa 
katika shule za Rukwa (1) na 
Kituku (1) 

                40,000,000  

8 ELIMU 
SEKONDARI 

Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa 
katika shule za Lula na 
Kilangawana 

40,000,000 

  MAENDELEO 
YA 
MIUNDOMBIN
U YA VIJIJI NA 
MIJI 

Fidia ya eneo la stendi laela 20,365,300 

  JUMLA   1,469,952,400.00 

 
4. MIRADI YA KIMKAKATI: 
 
Mhe. Mwenyekiti, 
Pamoja na miradi inayoombewa fedha, kuna miradi maalumu ambayo itaendelea 
kuombewa na kuongezewa nguvu kazi ya utalaamu na rasilimali fedha kwa ajili ya kupata 
takwimu sahihi (baseline data) na maandiko yanayokidhi vigezo vya kitaalam ili kuendelea 
kuongeza pato la Halmashauri katika kuhudumia wananchi wake sambamba na 
kupunguza utegemezi wa  fedha kutoka serikali kuu. Miradi hiyo ni kama inavyoonekana 
katika Jedwali lifuatalo:- 
 
JEDWALI Na. 16: MIRADI YA KIMKAKATI 

NA MRADI 

01 Ujenzi wa soko na maghala ya kuhifadhia mazao katika kijiji cha Kilyamatundu 

02 Ujenzi wa Soko la Mazao na maghala ya kuhifadhia mazao katika kijiji cha 
Ndelema 

03 Uanzishaji wa ujenzi wa shule ya  English Medium 

04 Uanzishaji wa mwalo wa Nankanga (Sofia Town) 

 
5.0 VIHATARISHI/CHANGAMOTO ZA UTEKELEZAJI WA BAJETI YA 2023/2024 
 
Mhe. Mwenyekiti, 
Pamoja na mapendekezo yaliyotolewa, kuna maeneo ambayo yanaweza kuathiri utoaji wa 
huduma na kuwa kinyume cha mategemeo ya mpango huu. Miongoni mwa changamoto ni 
kama ifuatavyo:- 
i. Ukomo wa bajeti uliotolewa kwa maeneo mbalimbali: 

 Gharama za mitihani kwa shule za sekondari: 
Kutokana na mwongozo wa uendeshaji wa mitihani ya upimaji wa kidato cha pili 
(FTNA) mtihani wa kidato cha nne (CSEE) na kidato cha sita (ACSEE), Ukomo wa 
bajeti uliotolewa  kwa ajili ya upimaji wa kidato cha pili (FTNA), kidato cha nne 
(CSEE) na kidato cha sita (ACSEE) ni mdogo ikilinganishwa na hali halisi.   

ii. Majanga ya Asili na Hali ya hewa 

 Uwepo wa Majanga ya asili  
Uwepo uwezekano wa janga la kimbunga, milipuko ya Magonjwa kama vile 
kipindupindu na corona inaweza kuwa na athari kwa wananchi katika uzajilishaji mali 
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na tija, hivyo kuathiri shughuli nyingine zinazotegemewa kuchangia pato la 
Halmashauri zikiwemo leseni za Biashara, Mifugo na Uvuvi. 

 Kuchelewa kwa Mvua na Msimu wa Kilimo Mwaka 2023 
Katika Bajeti ya Mwaka 2023/2024 Halmashauri inategemea kukusanya fedha za 
Mapato ya ndani kutokana na Mazao kwa 62% sawa na Shilingi 2,079,075,000 

changamoto zozote za kipato duni kwa wakulima au ukosefu wa masoko na hivyo 
kuathiri bei za Mazao zitakuwa na athari za moja kwa moja katika ukusanyaji wa 
Mapato ya Halmashauri na hivyo kuathiri utekelezaji wa Bajeti. 
iii. Uwepo wa Defaulters na Wakwepa kodi 
Halmashauri imekuwa ikipitia changamoto ya defaulters kutokana na Jiografia yake 
sambamba na uhaba wa taasisi za kifedha kila Kijiji ambako ndio chimbuko la 
ukusanyaji wa Mapato, aidha changamoto ya utoroshaji Mazao kwa njia za vyombo vya 
Usafiri vya Serikali, Magari binafsi, Mabasi madogo na makubwa ndani ya magari (viti 
vya abiria) iwapo nguvu kazi na udhibiti mdogo ukitokea unaweza athiri bajeti ya 
Halmashauri. 
iv. Upungufu wa watumishi katika kada za Usimamizi wa Miradi ya Maendeleo na 

Ukusanyaji wa Mapato 
Halmashauri inalo tatizo la upungufu mkubwa katika baadhi ya idara zenye mchango 
wa moja kwa moja katika usimamizi wa Miradi na Mapato ya ndani zikiwemo kada za 
Ujenzi, Manunuzi, Uhasibu na Maendeleo ya Jamii hadi ngazi za chini wakiwemo pia 
Watendaji wa Kata na Vijiji. 

Hatua za kukabiliana na changamoto 
i) Usimamizi wa Miradi ya Maendeleo na Ukusanyaji wa Mapato 

 Halmashauri itaendelea kuomba vibali vya ajira kwa kada zenye upungufu mkubwa 
wa watumishi sambamba na kutoa motisha ya rasilimali fedha na lugha rafiki kwa 
watumishi wanaojituma na kujitolea 

 Kutenga na kutoa fedha za kuwezesha uandishi wa Maandiko ya Miradi ya 
Maendeleo 

 Kuandaa takwimu sahihi kuhusu mahitaji halisi katika sekta zenye ukomo mdogo 
wa bajeti ikiwemo Mitihani na Mafunzo kwa watumishi na kuwasilisha OR 
TAMISEMI na Hazina 

 Kutumia ipasavyo mifumo iliyopo pamoja na kuongeza idadi ya POS za ukusanyaji 
wa Mapato 

 Kuchukua tahadhali kwa viashiria vya uwepo wa majanga yanayo tabirika 
yakiwemo mafuriko kwa kurejea historia kwa maeneo ya bonde la Ziwa Rukwa 
(Nankanga na Kilangawana) pamoja na Kata za Mpwapwa na Makuzani 

 
6.0. Jedwali Na.17: UMBILE LA BAJETI YA HALMASHAURI KWA MWAKA 2023/2024 

N
A 

MAPATO KIASI (TSHS) 

A 
 
 
 

Mapato yatokanayo na Ruzuku  
Ruzuku ya Mishahara (PE)  21,464,066,000  

Mapato Mengineyo (OC)       923,856,000 

Ruzuku ya Miradi ya Maendeleo (DEV)  10,046,547,000 

Jumla ndogo  32,434,469,000 

2 Mapato yatokanayo na vyanzo vya Ndani  

 Mapato ya Ndani           
3,961,881,000 
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 JUMLA KUU(MAPATO)                               
36,396,350,000 

B MATUMIZI  

1 Matumizi yatokanayo na vyanzo vya Ndani (Own source)  

Mishahara (PE) 0 

Matumizi Mengineyo (OC)- 2,219,820,600 

Jumla ndogo 2,219,820,600  

2 Matumizi yatokanayo na Ruzuku  

Ruzuku ya Mishahara (PE)      21,464,066,000 

Mapato Mengineyo (OC) 923,856,000 

Jumla ndogo    22,387,922,000 

3 
 
 
 

Miradi ya Maendeleo  

Ruzuku ya Maendeleo 10,046,547,000 

Miradi ya Maendeleo kwa vyanzo vya ndani vya 
Halmashauri(Own Source) 

1,479,880,400 

Mapato Lindwa          262,280,000         

Jumla ndogo (Miradi) 11,526,427,400   

 JUMLA KUU (Matumizi) 36,396,350,000 

 
7.0 HITIMISHO 
 
Mhe. Mwenyekiti, 
Pamoja na Muhtasari huu wa Mpango na Bajeti, nimeambatanisha taarifa za Utekelezaji wa 
Bajeti kwa Mwaka 2021/2022, tarifa ya nusu Mwaka 2022/2023 hadi kufikia Desemba 
Pamoja na Taarifa ya Mchanganuo wa Mpango na Bajeti inayopendekezwa kwa Mwaka 
2023/2024 
 
Mhe. Mwenyekiti, 
Kwa heshima na taadhima, naomba sasa kuwasilisha taarifa hii inayoonyesha Utekelezaji 
wa Bajeti ya Mwaka 2021/2022, Utekelezaji wa Bajeti kwa Kipindi cha nusu Mwaka cha 
Utekelezaji wa Bajeti ya Mwaka 2022/2023 hadi kufikia tarehe 31 Desemba, 2022 na 
Mapendekezo ya Mpango na Bajeti ya Mwaka 2023/2024 yenye jumla ya Shilingi 
36,396,350,000 
 
Naomba kuwasilisha 

.    
                                                             Lightess Stanley Msemo 

Mkurugenzi Mtendaji (W) 
SUMBAWANGA 
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KIAMBATA A 

MATUMIZI YA KAWAIDA 
 

DIVISHENI YA USIMAMIZI WA RASILIMALI WATU NA UTAWALA 

MAPENDEKEZO YA BAJETI KWA MWAKA 2023/2024 
    

        LENGO A: Mapambano dhidi ya VVU/UKIMWI 
     SHABAHA: Msaada kwa watumishi wanaoishi na VVU/UKIMWI hadi kufikia Juni, 2026 

  

        

NA 
ACTIVITY/S
HUGHULI GFS CODE/KIPENGELE UNIT 

UNIT 
PRICE 

QUANTI
TY 

FRE
QUE
NCY TOTAL 

1 Kutoa msaada 
kwa 
Watumishi 6 
wanaoishi na 
VVU/UKIM
WI hadi 
kufikia Juni, 
2024 

Posho ya Kujikimu kila 
Mwezi 

Watumishi           30,000  
                     
6  

                      
12  

            
2,160,000  

2 Kutoa elimu 
ya Ugonjwa 
wa UKIMWI 
kwa 
watumishi 25 
mahala pa 
kazi hadi 
kufikia Juni, 
2024 

Chakula na viburudisho Watumishi           30,000  
                   

25  
                        
1  

               
750,000  

        
Jml ndogo 
Watumishi     

            
2,910,000  
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wanoishi na 
VVU/UKIM
WI 

                

LENGO E: 
Kuimarisha 
Utawala Bora na 
Huduma za 
Kiutawala               
SHABAHA: 
Ufanyikaji wa 
vikao na 
michango ya 
kisheria kwa 
100%   ifikapo 
Juni, 2026               

                

NA 
ACTIVITY/S
HUGHULI GFS CODE/KIPENGELE UNIT 

UNIT 
PRICE 

QUANTI
TY 

FRE
QUE
NCY TOTAL 

1  Kuhakikisha 
vikao vitano 
(05)    vya 
Baraza la 
Madiwani  
(Full Council)                     
vinafanyika 
ifikapo Juni, 
2024 

Posho ya Kujikimu 
Wajumbe 37 wa Baraza la 
Madiwani kwa vikao 5 kwa 
muda wa siku 4 kwa kila 
kikao  Wajumbe 

              
120,000  

                          
37  

                               
20  

                
88,800,00
0  

    

Posho za vikao kwa 
wajumbe 37 wa vikao vya 
Baraza  kwa muda wa siku 2 
kwa vikao 5 

Wajumbe 
                

40,000  
                          

37  
                               

10  

                
14,800,00

0  
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Posho za wajumbe 37 katika 
kikao cha Kamati ya Chama 
kwa muda wa siku 1 kwa 
vikao 5 

Wajumbe 
                

40,000  
                          

37  
                                 

5  
                   

7,400,000  

    

Posho ya vikao kwa 
wataalam 22 kwenye vikao 
vya Baraza kwa muda wa 
siku 2 kwa vikao 5 

Wataalam 
                

30,000  
                          

22  
                               

10  
                   

6,600,000  

    

Posho ya  vikao Mkurugenzi 
Mtendaji kwenye vikao vya 
Baraza kwa Muda wa siku 2 
kwa vikao 5 

Mkurugenzi 
Mtendaji 

                
50,000  

                             
1  

                               
10  

                      
500,000  

    

Posho ya kujikimu wageni 
waalikwa 20 kwenye vikao 
vya Baraza kwa muda wa 
siku 2 kwa vikao 5 

Wageni 
waalikwa 

                
50,000  

                          
20  

                               
10  

                
10,000,00

0  

    

Nauli kwa wajumbe 37 wa 
Baraza la Madiwani kwa 
vikao 5 

Wajumbe 
                

23,500  
                          

37  
                                 

5  
                   

4,347,500  

    

Chakula na maji kwa  
Wajumbe, Wataalam, na 
wageni waalikwa wakati wa 
vikao vya Baraza kwa muda 
wa siku 2 kwa vikao 5 

Wajumbe, 
Wataalam na 
Wageni 
Waalikwa 

                  
7,000  

                        
100  

                               
10  

                   
7,000,000  

    Shajala kwa vikao 5 
Shajala 

          
2,000,000  

                             
5  

                                 
1  

                
10,000,00

0  

  

      

Jumla 
Ndogo 
Baraza la 
Madiwani/F
ull Council 

    
        
149,447,5
00  



35 

 

2 Kuwezesha 
vikao 13 vya 
Kamati ya 
Fedha, 
Utawala na 
Mipango 
ifikapo Juni, 
2024 

Posho ya Kujikimu kwa 
wajumbe 13 wa vikao vya 
Kamati ya Fedha kwa muda 
wa siku 3 kwa vikao 13 

Wajumbe 
              

120,000  
                          

13  
                               

39  

                
60,840,00

0  

    

Posho ya vikao kwa 
wajumbe 13 wa vikao vya 
Kamati ya Fedha kwa vikao 
13 

Wajumbe 
                

40,000  
                          

13  
                               

13  
                   

6,760,000  

    

Posho ya vikao kwa 
wataalam 22 kwenye vikao 
13 vya Kamati ya Fedha  

Wataalam 
                

30,000  
                          

22  
                               

13  
                   

8,580,000  

    

Posho ya Mkurugenzi 
Mtendaji kwenye vikao 13 
vya Kamati ya Fedha 

Mkurugenzi 
Mtendaji 

                
50,000  

                             
1  

                               
13  

                      
650,000  

    

Nauli kwa wajumbe 13 wa 
Kamati ya Fedha kwa vikao 
13 Wajumbe 

                
23,500  

                          
13  

                               
13  

                   
3,971,500  

    

Chakula na maji kwa  
Wajumbe na Wataalam, 
wakati wa vikao 13 vya 
Kamati ya Fedha kwa 

Wajumbe na 
Wataalamu 

                  
7,000  

                          
50  

                               
13  

                   
4,550,000  

    
Shajala kwa vikao 13 vya 
Kamati ya Fedha 

Shajala 
              

800,000  
                             
1  

                               
13  

                
10,400,00

0  

      

Jumla ndogo 
Kamati ya 
Fedha, 
Utawala na 
Mipango       

          
95,751,50
0  
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3 Kuzingatia 
ufanyikaji wa 
Vikao vya 
Kamati ya 
Ujenzi, 
Uchumi na 
Mazingira; 
pamoja na 
Kamati ya 
Elimu, Afya 
na Maji 
(Huduma za 
Jamii) ifikapo 
Juni, 2024 

Posho ya Kujikimu kwa 
wajumbe 37 kwa muda wa 
siku 3 kwa vikao 5 

 Wajumbe  
              
120,000  

                          
37  

                               
15  

                
66,600,00
0  

    
Posho za vikao kwa 
wajumbe 37  kwa vikao 5 

 Wajumbe  
                

40,000  
                          

37  
                                 
5  

                   
7,400,000  

    
Posho za wataalam 22 kwa 
vikao 5 

 Wataalam  
                

30,000  
                          

22  
                                 
5  

                   
3,300,000  

    
Posho ya Mkurugenzi 
Mtendaji kwa vikao 5 

 Mkurugenzi 
Mtendaji  

                
50,000  

                             
1  

                                 
5  

                      
250,000  

    
Nauli ya wajumbe 37 kwa 
vikao 5 

 Wajumbe  
                

23,500  
                          

37  
                                 
5  

                   
4,347,500  

    

Chakula na Maji kwa 
wajumbe na wataalam kwa 
vikao 5 

 Wajumbe na 
Wataalamu  

                  
7,000  

                        
100  

                                 
5  

                   
3,500,000  

    

Shajala kwa vikao 5 vya 
Kamati ya Ujenzi, Uchumi 
na Mazingira & Kamati ya 
Elimu, Afya na Maji 

 Shajala  
              

800,000  
                             
1  

                                
5  

                  
4,000,000  

    

Jml ndogo ya Kamati ya 
Ujenzi, Uchumi na 
Mazingira & Kamati ya 
Afya Elimu na Maji         

          
89,397,50
0  
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4 Kuwezesha 
ufanyikaji wa 
Vikao 5 vya 
Kamati ya 
Kudhibiti 
UKIMWI 
(CMAC) 
ifikapo Juni, 
2024 

Posho ya kujikimu wajumbe 
10 kwa muda wa siku 3 kwa 
vikao 5 

Wajumbe 
              
120,000  

                          
10  

                               
15  

                
18,000,00
0  

    
Posho ya vikao wajumbe 10 
kwa vikao 5 

Wajumbe 
                
40,000  

                          
10  

                                 
5  

                   
2,000,000  

    

Posho ya kujikimu kwa 
wawakilishi 18 wa makundi 
na asasi mbalimbali kwa 
vikao 5 

Wawakilishi 
wa Wadau                 

50,000  
                          
18  

                                 
5  

                   
4,500,000  

    
Posho ya kikao wataalam 22 
kwa vikao 5 

Wataalam 
                
30,000  

                          
22  

                                 
5  

                   
3,300,000  

    
Posho ya kikao Mkurugenzi 
Mtendaji kwa vikao 5 

Mkurugenzi 
Mtendaji 

                
50,000  

                             
1  

                                 
5  

                      
250,000  

    
Nauli kwa wajumbe 10 kwa 
vikao 5 

Wajumbe 
                
23,500  

                          
10  

                                 
5  

                   
1,175,000  

    

Nauli kwa wawakilishi 18 
wa makundi na asasi 
mbalimbali kwa vikao 5 

Wawakilishi 
wa Wadau 

                
10,000  

                          
18  

                                 
5  

                      
900,000  

    

Chakula na Maji kwa 
Wajumbe, wataalam na 
wawakilishi wa makundi na 
asasi mbalimbali kwa vikao 
5 

Wajumbe, 
wataalam na 
wawakilishi 
wa wadau 

                  
7,000  

                          
50  

                                 
5  

                   
1,750,000  

    
Shajala kwa vikao 5 vya 
CMAC 

Shajala 
              
300,000  

                             
1  

                                 
5  

                   
1,500,000  

          
Jumla 
Ndogo   

                
33,375,00
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CMAC 0  

5 Kuwezesha 
Vikao vya 
Kamati ya  
Lishe 
vinavyohusish
a WEOs  kila 
robo ifikapo 
Juni, 2024.  

Posho ya wajumbe 45 kwa 
vikao 4 

Wajumbe 
                
40,000  

                          
45  

                                 
4  

                   
7,200,000  

    
Chakula na maji kwa 
wajumbe 45 kwa vikao 5 

Wajumbe 
                  
7,000  

                          
45  

                                 
4  

                   
1,260,000  

    
Nauli kwa Watendaji wa 
Kata 

Watendaji wa 
Kata 

                
23,500  

                          
27  

                                 
4  

                   
2,538,000  

    
Shajala kwa vikao 4 Shajala 

              
250,000  

                             
1  

                                 
4  

                   
1,000,000  

          

 Jumla 
ndogo 
Kamati 
ya Lishe    

                
11,998,00
0  

6 Kuhakikisha 
Vikao 13 vya 
Wakuu wa 
Divisheni na 
Vitengo 
(CMT) 
vinafanyika 
ifikapo Juni, 
2024 

Posho ya kikao kwa 
wajumbe 22 kwa vikao 13 

Wajumbe 
                
30,000  

                          
22  

                               
13  

                   
8,580,000  

    

Posho ya Mkurugenzi 
Mtendaji kwenye vikao 13 
vya CMT 

Mkurugenzi 
Mtendaji 

                
50,000  

                             
1  

                               
13  

                      
650,000  

    
Chakula na maji kwa 
wajumbe wakati wa vikao 

Wajumbe 
                  
7,000  

                          
40  

                               
13  

                   
3,640,000  



39 

 

vya CMT 

    
Shajala kwa ajili ya vikao 
vya 13 CMT 

Shajala 
              
400,000  

                          
13  

                                 
1  

                   
5,200,000  

          

Jumla 
Ndogo 
vikao 
vya CMT   

                
18,070,00
0  

7 Kuwezesha 
vikao 5 vya 
Kamati ya 
Maadili ya 
Watumishi na 
Wahe. 
Madiwani 
ifikapo Juni, 
2024 

Posho ya kujikimu kwa 
wajumbe 5 kwa vikao 5 kwa 
muda wa siku 3 kwa kila 
kikao 

Wajumbe 
              
120,000  

                             
5  

                               
15  

                   
9,000,000  

    
Posho ya kikao kwa 
wajumbe 5 kwa vikao 5 

Wajumbe 
              
100,000  

                             
5  

                                 
5  

                   
2,500,000  

    
Posho ya kikao kwa 
wataalam 4 kwa vikao 5 

Wataalam 
              
100,000  

                             
4  

                                 
5  

                   
2,000,000  

    
Nauli za wajumbe 5 kwa 
vikao 5 

Wajumbe 
                
23,500  

                             
5  

                                 
5  

                      
587,500  

    

Chakula na maji kwa 
wajumbe na wataalam 
wakati wa vikao 

Wajumbe na 
Wataalam 

                  
7,000  

                          
20  

                                 
5  

                      
700,000  

    Shajala kwa vikao 5  
Shajala 

                
50,000  

                             
5  

                                 
1  

                      
250,000  

          

Jumla 
ndogo 
vikao 
vya 
Maadili   

                
15,037,50
0  
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LENGO E: 
Kuimarisha 
Utawala Bora 
na Huduma 
za Kiutawala             

  

SHABAHA: 
Kuimarisha 
uwajibikaji, na 
Uwazi ifikapo 
Juni, 2026             

                

NA 
ACTIVITY/S
HUGHULI GFS CODE/KIPENGELE UNIT 

UNIT 
PRICE 

QUANTI
TY 

FRE
QUE
NCY TOTAL 

1 Kuhakikisha 
Vikao 5 vya 
Kamati ya 
Ukaguzi 
vinafanyika 
ifikapo Juni, 
2024 

Posho ya kikao kwa 
Mwenyekiti na Katibu kwa 
vikao 5 

Mwenyekiti na 
Katibu 

              
200,000  

                             
2  

                                 
5  

                   
2,000,000  

    
Posho ya kikao wajumbe 3 
kwa vikao 5  

Wajumbe 
              
150,000  

                             
3  

                                 
5  

                   
2,250,000  

    
Posho ya kikao wataalam 4 
kwa vikao 5 

Wataalam 
              
100,000  

                             
4  

                                 
5  

                   
2,000,000  

    
Posho ya wageni waalikwa 5 
kwa vikao 5 

Wageni 
waalikwa 

              
100,000  

                             
5  

                                 
5  

                   
2,500,000  

    
Chakula na maji  wakati wa 
vikao 5 

washiriki wa 
vikao 

                  
7,000  

                          
20  

                                 
5  

                      
700,000  

    
Shajala kwa ajili ya vikao 

Shajala 
                
50,000  

                             
5  

                                 
1  

                      
250,000  

          
Jumla 
ndogo   

            
9,700,000  
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vikao 
vya 
ukaguzi 

2 Kufanikisha 
vikao vya 
ALAT Taifa na 
Mkoa ifikapo 
Juni, 2024 

Posho ya kujikimu wajumbe 
5 wa Mkutano Mkuu ALAT 
Mkoa kwa vikao 2 kila kikao 
kwa siku 3 

Wajumbe  
              
120,000  

                             
5  

                                 
6  

                   
3,600,000  

    

Posho ya Madereva 2 wa 
wajumbe wa Mkutano 
Mkuu wa ALAT Mkoa kwa 
vikao 2 kila kikao siku 3 

Madereva 
              
100,000  

                             
2  

                                 
6  

                   
1,200,000  

    

Posho ya kujikimu wajumbe 
2 wa Kamati Tendaji ya 
ALAT Mkoa kwa vikao 4 
kila kikao kwa muda wa 
siku 2 

Wajumbe 
              
120,000  

                             
2  

                                 
8  

                   
1,920,000  

    

Posho ya kujikimu 
madereva 2 wa wajumbe wa 
Kamati Tendaji ya ALAT 
Mkoa kwa vikao 4 kila kikao 
siku 2 

Madereva 
              
100,000  

                             
2  

                                 
8  

                   
1,600,000  

    

Posho ya Kujikimu wajumbe 
2 wa ALAT Taifa (Mhe. 
Mwenyekiti na DED) kwa 
siku 7  

Wajumbe 
              
120,000  

                             
2  

                                 
7  

                   
1,680,000  

    

Posho ya kujikimu 
madereva 2 wa wajumbe wa 
ALAT Taifa kwa muda wa 
siku 7 

Madereva 
              
100,000  

                             
2  

                                 
7  

                   
1,400,000  

    Mchango wa ALAT Taifa Mchango 

        
10,000,000  

                             
1  

                                 
1  

                
10,000,00
0  
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    Mchango wa ALAT Mkoa Mchango 
          
8,780,000  

                             
1  

                                 
1  

                   
8,780,000  

      

Jumla Ndogo 
vikao vya 
ALAT Taifa 
na Mkoa       

          
30,180,00
0  

3 Kuwezesha 
Vikao Maalum 
vya Hoja za 
Mkaguzi 
Mkuu wa 
Hesabu za 
Serikali (CAG) 
ifikapo Juni, 
2024 

Posho ya kikao wataalam 22 
wa CMT kwenye vikao 3 
vya hoja yaani CMT, Kamati 
ya Fedha na Baraza 

Wataalam 
                
30,000  

                          
23  

                                 
3  

                   
2,070,000  

    

Posho ya kikao Mkurugenzi 
Mtendaji kwenye vikao 3 
vya hoja yaani CMT, Kamati 
ya Fedha na Baraza 

Mkurugenzi 
Mtendaji 

                
50,000  

                             
1  

                                 
3  

                      
150,000  

    

Posho ya kujikimu wajumbe 
13 wa Kamati ya Fedha 
kwenye kikao cha Hoja kwa 
siku 1 

Wajumbe 
              
120,000  

                          
13  

                                 
1  

                   
1,560,000  

    

Posho ya kujikimu kwa 
wajumbe 37 wa Baraza la 
Madiwani kwenye kikao 
maalum  cha hoja kwa siku 2 

Wajumbe 
              
120,000  

                          
37  

                                 
2  

                   
8,880,000  

    
Posho ya kikao cha hoja kwa 
wajumbe 37 wa Baraza 

Wajumbe 
                
40,000  

                          
37  

                                 
1  

                   
1,480,000  

    

Nauli kwa wajumbe 37 wa 
Baraza kwenye kikao cha 
hoja 

wajumbe 
                
23,500  

                          
37  

                                 
1  

                      
869,500  
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Chakula wakati wa vikao 
vya Baraza la Hoja 

Wajumbe na 
wataalam 
(CMT 40, 
Finance 50, na 
Baraza 100) 

                  
7,000  

                        
190  

                                 
1  

                   
1,330,000  

    

Posho ya kikao kwa wageni 
waalikwa kwenye kikao cha 
Baraza la Hoja 

Wageni 
waalikwa 

                
50,000  

                          
20  

                                 
1  

                   
1,000,000  

    
Shajala kwa ajili ya vikao 
vya hoja 

shajala 
          
2,000,000  

                             
1  

                                 
1  

                   
2,000,000  

          

Jumla 
ndogo ya 
vikao 
vya Hoja   

          
19,339,50
0  

4 Kuhakikisha 
vikao 4 vya 
Bodi ya 
Zabuni 
vinafanyika 
ifikapo Juni, 
2024 

Posho ya kikao kwa 
Mwenyekiyi na Katibu kwa 
vikao 4 

Mwenyekiti na 
Katibu 

              
200,000  

                             
2  

                                 
4  

                   
1,600,000  

    

Posho ya kujikimu kwa 
wajumbe kwa wajumbe 3 
kwenye vikao  

Wajumbe 
              
150,000  

                             
3  

                                 
4  

                   
1,800,000  

    
Posho ya kikao kwa 
Mwanasheria kwa vikao 4 

Mwanasheria 
              
150,000  

                             
1  

                                 
4  

                      
600,000  

    
Posho kwa watumishi 3 wa 
Sekretarieti kwa vikao 4 

Sekretarieti 
              
100,000  

                             
3  

                                 
4  

                   
1,200,000  

      

  

  

Jml 
ndogo 
vikao 
vya 
Zabuni   

            
5,200,000  
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5 Kuwezesha 
michango ya 
Halmashauri 
katika MfuKo 
wa Serikali za 
Mitaa (LGLB) 
ifikapo Juni, 
2024 

mchango  mchango  
          

5,000,000  
                             
1  

                                 
1  

                   
5,000,000  

      
  

  

Jumla 
ndogo 
LGLB   

                   
5,000,000  

                

6 Kuwezesha 
ziara na safari 
za kikazi za 
Mwenyekiti 
wa 
Halmashauri 
na 
Mkurugenzi 
Mtendaji 
ifikapo Juni, 
2024 

Posho ya kujikimu 
Mwenyekiti na Mkurugenzi 
Mtendaji kwa siku 30 

Mwenyekiti 
wa 
Halmashauri  
na 
Mkurugenzi 
Mtendaji 

              
120,000  

                             
2  

                               
30  

                   
7,200,000  

    
Posho ya kujikimu kwa 
madereva 2 kwa siku 30 

Madereva 
              
100,000  

                             
2  

                               
30  

                   
6,000,000  

    Mafuta ya gari 
Mafuta 

                  
4,000  

                    
3,500  

                                 
1  

                
14,000,00
0  

      

  

Jumla 
ndogo ya 
ziara Mhe. 
Mwenyekiti 
na DED     

          
27,200,00
0  
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7 Kuimarisha 
shughuli za 
usafiri na 
usafirishaji 
ifikapo Juni, 
2024 

gharama za matengenezo ya 
magari  

Lumpsum 

        
10,000,000  

                             
1  

                                 
1  

                
10,000,00
0  

    

Mafuta kwa ajili ya magari 
Lt. 10,000 

Lita za Mafuta 

                  
4,000  

                  
10,000  

                                 
1  

                
20,000,00
0  

        

Jumla 
ndogo 
shughuli za 
usafiri na 
usafirishaji     

                
30,000,00
0  

                

8 Kuwezesha 
maazimisho 
na sherehe 
mbalimbali 

lumpsum lumpsum 
        

20,000,000  
                             
1  

                                 
1  

                
20,000,00

0  

        

Jumla 
ndogo 
sherehe na 
maadhimish
o 
mbalimbali     

                
20,000,00
0  

                

  

LENGO E: 
Kuendeleza 
Mkakati wa 
Taifa wa Vita 
dhidi ya 
Rushwa             

  SHABAHA:             
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Kuimarisha 
mkakati wa 
mapambano 
dhidi ya 
rushwa 
mahala pa 
kazi ifikapo 
Juni, 2026 

1 Kutoa 
mafunzo kwa 
watumishi 60 
juu ya rushwa 
mahala pa 
kazi 

chakula na maji 

Watumishi 
                  
7,000  

                          
60  

                                 
1  

                      
420,000  

    
Posho kwa washiriki wa 
mafunzo 

Watumishi 
                
30,000  

                          
60  

                                 
1  

                   
1,800,000  

    Shajala 
shajala 

              
250,000  

                             
1  

                                 
1  

                      
250,000  

      

  

  

Jumla 
Ndogo 
Mafunzo 
rushwa   

            
2,470,000  

    
                      

  

LENGO E:    
Kuimarisha 
Utawala Bora 
na Huduma 
za Kiutawala             

  

SHABAHA: 
Kuboresha na 
kuimarisha 
mazingira ya             
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utendaji kazi 
ifikapo Juni, 
2026 

                

NA 
ACTIVITY/S
HUGHULI GFS CODE/KIPENGELE UNIT 

UNIT 
PRICE 

QUANTI
TY 

FRE
QUE
NCY TOTAL 

1 Kuwezesha 
uendeshaji wa 
Mamlaka ya 
mji mdogo wa 
Laela ifikapo 
Juni, 2024 

Posho ya kikao kwa 
wajumbe 40 wa Kamati ya 
Huduma za Jamii kwa vikao 
4 kwa mwaka 

Wajumbe 
                
20,000  

                          
40  

                                 
4  

                   
3,200,000  

  

  Chakula na maji kwa 
wajumbe 40 wa Kamati ya 
Huduma za Jamii kwa vikao 
4 

Wajumbe 
                  
3,500  

                          
40  

                                 
4  

                      
560,000  

  

  Posho ya kikao kwa 
wajumbe 40 wa Kamati ya 
Kudhibiti VVU/UKIMWI 
kwa vikao 4 

Wajumbe 
                
20,000  

                          
40  

                                 
4  

                   
3,200,000  

  

  Chakula na maji kwa 
wajumbe 40 wa Kamati ya 
Kudhibiti VVU/UKIMWI 
kwa vikao 4 

Wajumbe 
                
35,000  

                          
40  

                                 
4  

                   
5,600,000  

  

  Posho ya kikao kwa 
wajumbe 38 wa Kamati ya 
Fedha, Mipango na Utawala 
kwa vikao 4 

Wajumbe 
                
20,000  

                          
38  

                                 
4  

                   
3,040,000  

  

  Chakula na Maji kwa 
Wajumbe wa Kamati ya 
Fedha, Mipango na Utawala 
kwa vikao 4 

Wajumbe 
                  
3,500  

                          
38  

                                 
4  

                      
532,000  
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  Posho ya kikao kwa 
wajumbe 40 wa Kamati ya 
Ujenzi, Uchumi na 
Mazingira kwa vikao 4 

Wajumbe 
                
20,000  

                          
40  

                                 
4  

                   
3,200,000  

  

  Chakula na Maji kwa 
Wajumbe 40 wa Kamati ya 
Ujenzi, Uchumi na 
Mazingira kwa vikao 4 

Wajumbe 
                  
3,500  

                          
40  

                                 
4  

                      
560,000  

  

  Posho ya kikao kwa 
Wajumbe 18 wa kikao cha 
Wakuu wa Idara kwa vikao 
4 

Wajumbe 
                
20,000  

                          
18  

                                 
4  

                   
1,440,000  

  

  Chakula na Maji kwa 
wajumbe 18 wa Kikao cha 
Wakuu wa Idara kwa vikao 
4 

Wajumbe 
                  
3,500  

                          
18  

                                 
4  

                      
252,000  

  

  Posho ya kikao kwa 
wajumbe 95 wa Baraza la 
Mamlaka ya Mji Mdogo  
Laela kwa vikao 4 

Wajumbe 
                
20,000  

                          
95  

                                 
4  

                   
7,600,000  

  

  Chakula na Maji kwa 
wajumbe 95 wa Baraza la 
Mamlaka ya Mji Mdogo 
Laela kwa vikao 4 

Wajumbe 
                  
3,500  

                          
95  

                                 
4  

                   
1,330,000  

  

  Shajala kwa ajili ya Vikao 
vya Baraza la Mamlaka ya 
Mji Mdogo Laela  

Shajala 
                
50,000  

                             
4  

                                 
1  

                      
200,000  

  

  Posho kwa wajumbe 22 wa 
Kamati ya Ukaguzi wa 
Maendeleo kwa ziara 4 

Wajumbe 
                
20,000  

                          
22  

                                 
4  

                   
1,760,000  

  

    Jumla ndogo 
uendeshaji wa 
Mamlaka ya       

                
32,474,00
0  
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Mji Mdogo wa 
Laela 

                

s Kuwezesha 
malipo ya 
madai na 
stahiki 
mbalimbali 
kwa 
watumishi 
ifikapo Juni, 
2024 

Mishahara ya watumishi 6 
(mhudumu 1, Mfanya usafi 
1, na madereva 4) kwa Miezi 
12 

Vibarua 02 na 
madereva wa 
Mkataba 4 

              
390,000  

                             
6  

                               
12  

                
28,080,00
0  

    
Mishahara ya walinzi wa 
Mkataba 12 

Walinzi 
              
320,000  

                          
12  

                               
12  

                
46,080,00
0  

    

Mishahara ya Wahasibu 5 
wa Vituo vya Afya kwa 
Miezi 12 

Wahasibu 
              
390,000  

                             
5  

                               
12  

                
23,400,00
0  

    

Mchango wa Mwajiri (15%) 
kwa Wahasibu 5 wa Vituo 
vya Afya 

Wahasibu 
                
58,500  

                             
5  

                               
12  

                   
3,510,000  

    

Mchango  wa Mwajiri (3%) 
Mfuko wa taifa wa Bima ya 
Afya (NHIF) kwa wasibu 5 
wa vituo vya Afya 

Wahasibu 
                
11,700  

                             
5  

                               
12  

                      
702,000  

    

Mchango (0.5%) kwenye 
Mfuko wa Fidia kwa 
Wafanyakazi  (WCF) kwa 
Wahasibu 5 wa Vituo vya 
Afya 

Wahasibu 
                      
780  

                             
5  

                               
12  

                         
46,800  

    

Zawadi kwa watumishi 
hodari 10 wa Divisheni 
katika maadhimisho ya 

Watumishi 
hodari 

              
300,000  

                          
10  

                                 
1  

                   
3,000,000  
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sikukuu ya Wafanyakazi 
Duniani (Mei Mosi) 

  

Zawadi kwa Mtumishi 
hodari 1 wa Halmashauri 
katika maadhimisho ya 
sikukuu ya Wafanyakazi 
Duniani (Mei Mosi) 

Mtumishi 1,000,000 1 1 1,000,000 

    Madeni ya Watumishi 
Lumpsum 

        
36,215,100  

                             
1  

                                 
1  

                
36,215,10
0  

    

Posho ya nyumba kwa 
Mkurugenzi Mtendaji na 
Mkuu wa Idara ya Utumishi 
na Utumishi DED na 
DHRAO @ 600,000 kwa 
Miezi 12 

DED na DHRO 
              
600,000  

                             
2  

                               
12  

                
14,400,00
0  

  
Posho ya Simu DED 

DED 
              
230,000  

                   
1  

                      
12  

         
2,760,000  

    Posho ya Umeme DED 
DED 

              
260,000  

                             
1  

                               
12  

                   
3,120,000  

    Posho ya Simu DHRO 
DHRO 

              
180,000  

                             
1  

                               
12  

                   
2,160,000  

    Posho ya Umeme DHRO 
DHRO 

              
210,000  

                             
1  

                               
12  

                   
2,520,000  

    
Umeme kwa Matumizi ya 
Ofisi Jengo la Utawala 

Jengo la 
Utawala 

              
400,000  

                          
12  

                                 
1  

                   
4,800,000  

    Bili ya maji jengo la Utawala 
Jengo la 
Utawala 

              
200,000  

                          
12  

                                 
1  

                   
2,400,000  

    
Posho ya kazi ya masaa ya 
ziada 

Lumpsum 
        
30,000,000  

                             
1  

                                 
1  

                
30,000,00
0  

    Posho ya kujikimu 
Lumpsum 

        
10,000,000  

                             
1  

                                 
1  

                
10,000,00
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0  

    Posho ya Usumbufu 
Lumpsum 

        
10,000,000  

                             
1  

                                 
1  

                
10,000,00
0  

    
Nauli kwa watumishi 
wakati wa likizo 

Lumpsum 
        
10,000,000  

                             
1  

                                 
1  

                
10,000,00

0  

    
Tahadhari ya gharama za 
mazishi 

Lumpsum 
        
10,000,000  

                             
1  

                                 
1  

                
10,000,00

0  

    Honoraria 
Lumpsum 

          
6,000,000  

                             
1  

                                 
1  

                   
6,000,000  

      

Jumla ndogo 
madai na 
stahiki 
mbalimbali za 
watumishi 

      
        

250,193,9
00  

                

3 
Mafunzo kwa 
Watumishi 

Ada ya Mafunzo kwa 
Watumishi  

Lumpsum 
        
20,000,000  

                             
1  

                                 
1  

                
20,000,00
0  

    

Nauli kwa watumishi 
kwenda na kurudi 
masomoni/mafunzoni  

Lumpsum 
              
800,000  

                             
2  

                                 
2  

                   
3,200,000  

    Posho ya kujikimu 
Lumpsum 

          
2,000,000  

                             
1  

                                 
1  

                   
2,000,000  

        

Jumla 
ndogo 
mafunzo 
kwa 
watumishi     

          
25,200,00
0  

4 Kuratibu na 
Kusimamia 

Posho ya kazi ya masaa ya 
ziada kwa watumishi 6 Watumishi 

                
30,000  

                             
6  

                               
40  

                   
7,200,000  
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uandaaji wa 
mishahara na 
shughuli 
mbalimbali 
kwenye 
Mfumo 
(HCMIS) kwa 
watumishi 
2,250 hadi 
ifikapo Juni, 
2024 

    

Posho ya kujikimu kwa 
safari ya kikazi kwa 
watumishi 6 

Watumishi 
        
120,000.00  

                       
6.00  

                         
10.00  

             
7,200,000.
00  

    
Nauli kwa watumishi 6 kwa 
safari za kikazi 

Watumishi 
        
140,000.00  

                       
6.00  

                           
1.00  

                
840,000.0
0  

    Shajala 
Lumpsum 

    
5,000,000.00  

                       
1.00  

                           
1.00  

             
5,000,000.
00  

5 Kuwezesha 
maandalizi ya 
bajeti ya 
mishahara 
(PE) na 
kuingiza 
kwenye 
mfumo 
ifikapo Juni, 
2024 

Posho ya kujikimu kwa 
Maafisa 6 kwa muda wa 
siku 14 @ 120,000 

Watumishi 
        
120,000.00  

                       
6.00  

                         
14.00  

          
10,080,00
0.00  

      
  

Jumla 
ndogo ya 
usimamizi     

          
30,320,00
0  
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na uratibu 
wa HCMIS 

                

4 Kuwezesha 
posho ya kila 
Mwezi kwa 
Watendaji wa 
Kata 27 na 
posho ya 
uendeshaji wa 
shughuli za 
Vijjiji 14 hadi 
Juni, 2024 

Posho ya kila Mwezi kwa 
Watendaji wa Kata 27 @ 
100,000 

Watendaji wa 
Kata 

              
100,000  

                          
27  

                               
12  

                
32,400,00
0  

    

Fedha za uendeshaji wa 
Ofisi za vijiji @ Kijiji 200,000 
kwa robo 4 

Ofisi za Vijiji 
              
200,000  

                        
114  

                                 
4  

                
91,200,00
0  

      

  

Jumla 
ndogo 
posho za 
WEOs na 
Ofisi za 
Vijiji     

        
123,600,0
00  

                

5 Kuwezesha 
stahiki 
mbalimbali za 
Wahe. 
Madiwani 
hadi kufikia 
Juni, 2024 

Posho ya madaraka kwa 
Mwenyekiti wa 
Halmashauri Mwenyekiti 

wa 
Halmashauri 

              
300,000  

                             
1  

                               
12  

                   
3,600,000  

    

Posho ya Mwenyekiti wa 
Halmashauri kuhudhuria 
Halmashauri siku 2 kila 

Mwenyekiti 
wa 
Halmashauri 

              
120,000  

                             
1  

                               
96  

                
11,520,00
0  
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Wiki kwa wiki 4 kwa miezi 
12 

    

Posho ya madaraka kwa 
Makamu Mwenyekiti na 
Wenyeviti 2 wa Kamati za 
kudumu 

Makamu 
Mwenyekiti na 
Wenyeviti wa 
Kamati za 
Kudumu 

                
80,000  

                             
3  

                               
12  

                   
2,880,000  

        

Jumla 
Ndogo 
stahiki za 
Wahe. 
Madiwani     

          
18,000,00
0  

                

                

  

LENGO E:    
Kuimarisha 
Utawala Bora 
na Huduma 
za Kiutawala             

  

SHABAHA: 
Kushughuliki
a kero na 
malalamiko ya 
Watumishi 
ifikapo Juni, 
2026             

                

NA 
ACTIVITY/S
HUGHULI GFS CODE/KIPENGELE UNIT 

UNIT 
PRICE 

QUANTI
TY 

FRE
QUE
NCY TOTAL 

1 Kuwezesha 
Ziara ya 
Maafisa 

Posho ya kujikimu kwa 
Maafisa Utumishi 2 kwa 
muda wa siku 3 kwa kila 

Maafisa 
Utumishi 

              
100,000  

                             
2  

                               
12  

                   
2,400,000  
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Utumishi 
kushughulikia 
kero na 
malalamiko ya 
watumishi  

robo katika robo 4 za mwaka 

    

Posho kwa dereva 1 kwenye 
ziara za Maafisa Utumishi 
kwa siku 3 kwa kila robo 
katika robo 4 za mwaka 

Dereva 
                
80,000  

                             
1  

                               
12  

                      
960,000  

2 Kukagua na 
kuwezesha 
uwekaji wa 
masanduku ya 
maoni kwa 
Kata 27 za 
Halmashauri 
ifikapo Juni, 
2024 

Masanduku ya Maoni  
Masanduku 27 
kila sanduku 
30,000 

                
30,000  

                          
27  

                                 
1  

                      
810,000  

    

Jumla ndogo ziara za 
Maafisa Utumishi 
kushughulikia kero na 
malalamiko ya watumishi         

            
4,170,000  

  

LENGO E:    
Kuimarisha 
Utawala Bora 
na Huduma 
za Kiutawala             

  

SHABAHA: 
Kuhakikisha 
chaguzi zote 
zinakuwa 
huru na haki 
katika ngazi             
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zote za 
Halmashauri 
ifikapo Juni, 
2026 

1 Kuwezesa 
shughuli za 
chaguzi ndogo 
kwenye ngazi 
zote za 
Halmashauri 
ifikapo, Juni 
2024 

Lumpsum Lumpsum 
        
20,000,000  

                             
1  

                                 
1  

                
20,000,00
0  

    

  

  

Jumla 
ndogo 
shughuli za 
uchaguzi     

          
20,000,00
0  

  

JUMLA KUU 
YA 
MATUMIZI 
KWA FEDHA 
ZA 
MAKUSANY
O YA NDANI 

        
JUM
LA 
KUU 

     
1,069,034,
400  

                

                

  

MPANGO 
WA BAJETI 
KWA FEDHA 
ZA RUZUKU 
YA 
MATUMIZI 
MENGINEY
O (OC - GPG)             
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& OC 
PROPER 

                

  

LENGO E:    
Kuimarisha 
Utawala Bora 
na Huduma 
za Kiutawala             

  

SHABAHA : 
Kuboresha 
mazingira ya 
Utendaji kazi 
katika 
Halmashauri 
ifikapo Juni, 
2026             

                

NA 
ACTIVITY/S
HUGHULI GFS CODE/KIPENGELE UNIT 

UNIT 
PRICE 

QUANTI
TY 

FRE
QUE
NCY TOTAL 

1 Kuwezesha 
usafi wa Ofisi 
hadi kufikia 
Juni, 2024 Lumpsum Lumpsum 

    
4,228,000.00  

                       
1.00  

                           
1.00  

             
4,228,000.
00  

        

Jumla 
ndogo 
kuwezesha 
usafi wa 
Ofisi     

       
4,228,000.
00  

                

2 Kuwezesha 
kufanyika 
kwa vikao vya 

Posho ya kujikimu 
mwenyekiti wa Bodi kwa 
vikao 2 kila kikao siku 3 

Mwenyekiti    120,000.00  
                
1.00  

                   
6.00  

          
720,000.0
0  
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Bodi ya Ajira 
ifikapo Juni, 
2024 

    

Posho ya Kujikimu Mhe. 
Diwani 1 kwa vikao 2 kila 
kikao siku 3 

Mjumbe    120,000.00  
                
1.00  

                   
6.00  

          
720,000.0
0  

    

Posho ya kujikimu 
Mwakilishi toka Sekretarieti 
ya ajira kwa vikao 2 kila 
kikao siku 3 

Mwakilishi 
toka 
Sekretarieti 

   120,000.00  
                
1.00  

                   
6.00  

          
720,000.0
0  

    

Posho ya kikao Mwenyekiti 
wa Bodi kwa vikao 2 kwa 
siku 2 

Mwenyekiti    200,000.00  
                
1.00  

                   
4.00  

          
800,000.0
0  

    

Posho ya Kujikimu Katibu 
wa Kikao kwa vikao 2 kwa 
siku 2 

Katibu    200,000.00  
                
1.00  

                   
4.00  

          
800,000.0
0  

    

Posho ya Kikao kwa Mhe. 
Diwani kwa vikao 2 kwa 
siku 2 

Mjumbe    150,000.00  
                
1.00  

                   
4.00  

          
600,000.0
0  

    

Posho ya kikao kwa 
Mwakilishi toka Sekretarieti 
ya ajira kwa vikao 2 kwa 
siku 3 

Mwakilishi 
toka 
Sekretarieti 

   150,000.00  
                
1.00  

                   
6.00  

          
900,000.0
0  

    

Posho ya kikao kwa 
Mwakilishi toka Ofisi ya 
Katibu Tawala Mkoa kwa 
vikao 2 kwa siku 2 

Mwakilishi 
toka Ofisi ya 
RAS 

   150,000.00  
                
1.00  

                   
4.00  

          
600,000.0
0  

    

Posho ya kikao kwa Katibu 
Tawala (W) kwa vikao 2 
kwa siku 3 

Katibu Tawala 
(W) 

   150,000.00  
                
1.00  

                   
4.00  

          
600,000.0
0  

    
Posho kwa Watumishi 2 kwa 
vikao 2 kwa siku 2 

Watumishi 2    100,000.00  
                
2.00  

                   
4.00  

          
800,000.0
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0  

    

Posho kwa Sekretarieti ya 
Maandalizi watumishi 2 
kwa vikao 2 kwa siku 2 

Sekretarieti ya 
Maandalizi 

   100,000.00  
                
2.00  

                   
4.00  

          
800,000.0
0  

    

Nauli ya Mwakilishi toka 
Sekretarieti kwa safari 2 kwa 
vikao 2 

Nauli      60,000.00  
                
1.00  

                   
4.00  

          
240,000.0
0  

    

Chakula na maji wakati wa 
vikao 2 kila kikao siku 2  Chakula        7,000.00  

              
15.00  

                   
4.00  

          
420,000.0
0  

    
Chai kwa vikao 2 siku 2 kwa 
kila kikao 

Chai        3,000.00  
              
15.00  

                   
4.00  

          
180,000.0
0  

    

Shajala na matangazo Shajala na 
matangazo 
kwa vikao 2 

   250,000.00  
                
2.00  

                   
1.00  

          
500,000.0
0  

      

Jumla Ndogo 
Vikao vya 
Bodi ya Ajira 

      
       
9,400,000.
00  

                

1 Kuwezesha 
posho na 
stahiki za 
Wahe. 
Madiwani 
ifikapo Juni, 
2024 

Posho za kila Mwezi kwa 
Madiwani  

Lumpsum  147,600,000  
                     
1  

                        
1  

        
147,600,0
00  

  
  

 Posho ya simu kwa 
Mwenyekiti  

Lumpsum      6,840,000  
                     
1  

                        
1  

            
6,840,000  

  
  

Mchango wa Bima (NHIF) 
kwa Madiwani h Lumpsum 

     4,428,000  
                     
1  

                        
1  

            
4,428,000  

        
Jumla 
Ndogo     

        
158,868,0
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stahiki za 
Wahe. 
Madiwani 

00  

                

  

LENGO E:    
Kuimarisha 
Utawala Bora 
na Huduma 
za Kiutawala             

  

SHABAHA : 
Kuwajengea 
uwezo Wahe. 
Madiwani 
ifikapo  Juni, 
2026             

                

  

LENGO C:    
Kuboresha 
utoaji huduma             

  

SHABAHA : 
Kuboresha 
utoaji wa 
huduma 
vijijini kwa 
kulipa  
asilimia 20% 
ya fedha ya 
ruzuku ya 
kodi ifikapo  
Juni, 2026             

                

NA 
ACTIVITY/S
HUGHULI GFS CODE/KIPENGELE UNIT 

UNIT 
PRICE 

QUANTI
TY 

FRE
QUE TOTAL 
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NCY 

1 Kuratibu 
ulipaji wa 
posho 20% 
kwa vijiji 114 
ifikapo Juni, 
2024 

Posho ya ya Vijiji 20% kwa 
vijiji 114 kwa Miezi 12 

Vijiji 
        
148,000.00  

                  
114.00  

                           
1.00  

          
16,872,00
0.00  

        

Jumla 
Ndogo 
asilimia 
20% za vijiji     

          
16,872,00
0.00  

  

JUMLA KUU 
YA FEDHA 
ZA RUZUKU 
KWA 
MATUMIZI 
MENGINEY
O (OC GPG & 
OC PROPER)           

   
189,368,0
00.00  

  JUMLA KUU A + B  

    
1,258,402,
400.00  

 
 

DIVISHENI YA MAENDELEO YA JAMII 
 

LENGO:  Hali ya Jamii, Jinsia na Ustawi wa Jamii kuboreshwa.  
Matarajio ya Matokeo ya Huduma: Ushirikishwaji wa Wanawake katika utoaji wa maamuzi uwe umeongezeka ifikapo Juni 2026 
 SHABAHA : Hamasa ya Jamii ya kujumuisha masuala ya jinsia katika shughuli mbali mbali za Kijamii na Maendeleo iwe 
imeongezeka kutoka 50% 2016 hadi 75% ifikapo Juni 2026 

Na SHUGHULI MAHITAJI MCHANGANUO WA 
GHARAMA 

JUMLA 

 Kuwezesha Maafisa Maendeleo ya Jamii Posho  Watu 6 x 220,000 3,200,000 
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 1 kushiriki mikutano na mijadala ya Maendeleo 
ya Wanawake, watoto na Walemavu ifikapo 
Juni, 2024 

Diesel Liter 200x 4,000  800,000 

Jumla ndogo   2,120,000 

2 Kuwezesha kufanyika kwa maadhimisho ya 
siku ya wanawake, siku ya Mtoto wa Afrika 
na siku ya familia  ifikapo    Juni, 2024 

Diesel Lita 100@ 4000  400,000 

Posho  Watu 4@22 0,000 880,000 

Chakula na viburudisho Watu 80 @ 10,000 800,000 
Jumla ndogo  2,080,000 

3 
  

Kuwezesha makongamano na majukwaa ya 
wanawake vijana na watu wenye ulemavu 
ifikapo Juni 2024 

Posho  Watu 5 x 220,000  1,100,000 

Diesel  Lita 150 @ 4000  660,000 

Chakula  Watu 50x10,000 
makongamano 3 

500,000 

Jumla ndodo  2,260,000 

 Jumla kuu   6,460,000 

 
3.LENGO : Hali ya Jamii, Jinsia na Ustawi wa Jamii imeboreshwa kufikia.  
Matarajio ya Matokeo ya Huduma: Kuongezeka kwa fursa za ajira kwa vijana, Wanawake na Watu wenye ulemavu 
SHABAHA :  Uwezeshaji Kiuchumi kwa Vijana, Wanawake na Watu wenye ulemavu kutoka Asimimia 50% hadi kufika asimia 
75% ifikaopo  kufikapo Juni, 2026 

Na SHUGHULI MAHITAJI MCHANGANUO WA GHARAMA JUMLA 

1.  Kuwezesha utoaji wa mikopo kwa vikundi 
10 vya wajasiliamali Wanawake  ifikapo 
Juni, 2024.  

Fedha 10,651,332Vikundi  10 106,513,317.60 

2.  Kuwezesha utoaji wa mikopo kwa vikundi  
10 vya wajasiliamali vya Vijana  ifikapo 
Juni, 2024. 

Fedha 10,651,332 x Vikundi  10 106,513,317.60 

3.  Kuwezesha utoaji wa mikopo kwa vikundi 
5  vya wajasiliamali Walemavu  ifikapo 
Juni, 2024. 

Fedha 10,651,332 x Vikundi  5 53,256,658.8 

 Jumla Ndogo   266,283,294 
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4. Kuwezesha kuwatambua wajarilia mali 
katika kata 27 ifikapo juni 2024 

Dizeli Lita 120 @ 4000 480000 

Posho Watu 5 x 220,000 x siku 2  2,200,000 

Jumla ndogo 2,680,000 

 Kuwezesha kuhamasisha  Jamii kushiriki 
katika shughuli za miradi ya maendeleo 
katika kata 27 ifikapo Juni 2024  

Diesel Lita 340@ 4000 1360,000 

Posho ya masaa 
ya ziada 

watu 5 @ 60000 siku 4 1,200,000 

shajara Set 1 @ 300,000 300,000 

Jumla ndogo 2,860,000 

Jumla kuu  271,823,294 

 
3.LENGO : Hali ya Jamii, Jinsia na Ustawi wa Jamii imeboreshwa kufikia.  
Matarajio ya Matokeo ya Huduma: Kuongeza huduma za usimamizi wa vikundi vya kijamii vya huduma ndogo za Kifedha  
SHABAHA :  Kuwezesha upatikanaji wa huduma za kifedha vijijini Kutoka Asimia  50 hadi  75% ifikaopo  kufikapo Juni, 2026 
Na SHUGHULI MAHITAJI MCHANGANUO WA GHARAMA JUMLA 

1 Kufanya usimamizi na ufuatiliaji wa  usajiri 
na uendeshaji wa shughuli za  vikundi vya 
kijamii vya huduma ndogo za kifedha 
ifikapo Juni 2024  

Dizeli Lita 400 @ 4000 1,600,000 

Posho Watu 4x 220,000 x siku 5 x kata 2 2,200,000 

Jumla ndogo 3,800,000 

2 Kufanya mafunzo ya kuwajengea uwezo 
wasimamizi wa vikundi ngazi ya jamii juu ya 
uasajri wa vikundi vya kijamii vya Huduma 

shajara Set 1 @ 300,000 300,000 

posho Wawezeshaji 4 @ 60000 siku 4 960,000 



64 

 

ndogo za Kifedha ifikapo Juni 2024 Chakula  Chakula watu 40 x 10,000 siku 4 1,600,000 

Jumla Ndogo 2,860,000 

3 Kufanya Hamasa ya Usajiri wa vikundi vya 
kijamii vya Huduma ndogo za kifedha 
ifikapo Juni 2024 ifikapo Juni 2024 

Mziki (PA) Kukodi mziki kwa siku1 x  200,000 x 
siku 2 x kota 4 

1,600,000 

Dizeli Lita 300 @ 4000 1,200,000 

Posho Posho watu 4 x 220000 x siku 2 1,760,000 

Jumla Ndogo 4,560,000 

4 Kuwatambua Wajasiliamali 500 katika kata 
27 ifikapo Juni 2024 

Dizeli Lita 150 @ 4000 600,000 

Posho Watu 3x 220,000 x siku 2 1,320,000 

Jumla ndogo 1,920,000 

5 Kuwezesha mabaraza ya uwezeshaji 
wanachi kiuchumi kufanya kazia katika kata 
27 ifikapo Juni 2024 

Dizeli Lita 100 @ 4000 400,000 

Posho Watu 3x 220,000 x siku 3 1,980,000 

Jumla ndogo 2,380,000 

6 Kuweshesha Kufanyika Vikao 4 vya Robo 
vya NGOs na CBOs ifikapo Juni 2024 

shajara Set 1 @ 300,000 300,000 

Posho ya masaa 
ya ziada 

Wawezeshaji 2 @ 60000 siku 4 480,000 

Chakula  Chakula watu 40 x 10,000 Kota 4 1,600,000 

Jumla Ndogo 2,380,000 

7 Kuwezesha usimamizi wa shuguli za NGOs 
na CBOs katika kata 27 ifikapo Juni 2024 

Dizeli Lita 150 @ 4000 600,000 

Posho Watu 3x 220,000 x siku 2 1,320,000 

Jumla ndogo 1,920,000 

8 Kufanya usimamizi wa mabaraza na crabu Dizeli Lita 100 @ 4000 400,000 
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za watoto katika kata 27 Ifikapo Juni 2024 Posho Watu 3x 220,000 x siku 4 2,640,000 

Jumla ndogo 3,040,000 

 Kuwezwesha vitendea kqazi vya ofi kwa ajili 
ya shuguli za usimamizi wa vikundi vya 
kijamii vya huduma ndogo za kifedha 
ifikapo juni 2024 

shajara Set 1 @ 300,000 300,000 

Komputa 1 Komputa 1 @1300,000 1,300,000 

Tv ya  TV 1@930,000 930,000 

Vifaa vya 
(internate)  

Rota 1@150000 150000 

Kununua 
kifurushi cha 
Internant 

Kifurushi 30000@12 360,000 

Jumla ndogo 3,040,000 

Jumla kuu 25,900,000 

Jumla ya Bajeti yote 304,183,294 

 
 
 
 
 
 
 
 
 

DIVISHENI YA KILIMO, MIFUGO NA UVUVI 
i. Mapendekezo ya bajeti na matumizi  kutoka katika vyanzo vya mapato ya ndani (Own Source Recurent)  katika 

Seksheni ya mifugo 

Lengo Shabaha Shughuli Eneo la malipo makisio 

Kuongeza kiwango cha 
huduma za kiuchumi 
na ubora wa miundo-

Kuzuia na kupunguza 
magonjwa ya mifugo 
ya kipaumbele kutoka 

Kutoa chanjo kwa 
mifugo 185,000 ya 
ng’ombe dhidi ya 

Dozi 10,715 za kuanzia @ 560/- 6,000,000 

Posho za wachanjaji 1,500,000 
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mbinu ya huduma 75% hadi 30% ifikapo 
Juni 2025 

ugonjwa wa Kimeta na 
chambavu ifikapo Juni 
2024 

Mafuta (dizeli) 500,000 

    Jumla                       8,000,000 

        

Kuboresha mazingira 
ya watumishi wa idara 
kwa kuwapa motisha 
na stahiki mbalimbali 
za kiutumishi ifikapo 
June 2025 
  
  
  

Kutoa zawadi kwa 
wafanyakazi hodari 
wawili ifikapo Juni 
2024 

Watumishi wawili @ 300,000 600,000 

  Jumla 600,000 

      

Kulipa gharama za 
Mstaafu mmoja ifikapo 
juni 2024 

Lumpsum 3,000,000 

    Jumla 3,000,000 

        

  Kutoa elimu ya 
kudhibiti maambukizi 
mapya ya virusi vya 
UKIMWI kwenye 
kambi 2 za uvuvi na 
minada 2 ya mifugo 
ifikapo Juni 2024 

Mafuta 500,000 

Posho ya kujikimu 1,500,000 

    Jumla 2,000,000 

        

  Kuwezesha ushiriki wa 
Maonesho ya wakulima 
(Nane-nane) ngazi ya 

Posho masaa ya ziada kwa 
watumishi na viongozi 

1,960,000 
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Halmashauri ifikapo 
juni 2024 

Maandalizi 

2,440,000 

      Jumla 4,400,000 

          

Kuongeza upatikanaji 
wa lishe bora katika 
jamii 

Kuongeza uzalishaji na 
tija ya mifugo na mazao 
ya uvuvi ifikapo Juni 
2025 

Kuanzisha mradi 
mmoja wa uzalishaji na 
ufugaji wa sungura 
katika Kata ya Laela 
ifikapo juni 2024                            

Ununuzi wa Sungura 600,000 

Ujenzi wa banda 500,000 

madawa 400,000 

Chakula 500,000 

       Jumla 2,000,000 

        20,000,000 

 
ii. Mapendekezo ya bajeti na matumizi  kutoka katika vyanzo vya mapato ya ndani (Own Source Recurent)  katika 

Seksheni ya Uvuvi 

Lengo Shabaha Shughuli Eneo la 
malipo 

  makisio 

Kulinda na kutunza 
maliasili za uvuvi na 
mazingira ili yawe 
endelevu 

 Kuwepo na matumizi 
sahihi ya zana za uvuvi 
ifikapo juni 2025 

Kufanya doria nne 
dhidi ya uvuvi 
haramu na kusajiri 
vyombo 500 vya 
uvuvi ifikapo juni 
2024 

Dizeli 1,100Lts @ 
4,000/- 

4,400,000 

Petroli 375Lts @ 4,000/- 
x 3500 

1,500,000 

Posho ya 
kujikimu 

Lumpsum 6,100,000 

       Jumla   12,000,000 

 

i. Mapendekezo ya bajeti na matumizi  ya kawaida kutoka fedha za Ruzuku ya Serikali Kuu (OC proper) kwa ajili ya 
Divisheni ya Kilimo, Mifugo na Uvuvi 

Lengo Shabaha Shughuli Eneo la malipo makisio Jumla 

LENGO A: 
Kuongeza kiwango 
cha huduma za 
kiuchumi na ubora 

Kuboresha 
mazingira ya 
watumishi kwa 
kuwapa motisha na 

Kuwezesha stahiki 
mbalimbali za 
watumishi wa 
ngazi zote wa 

Posho ya nyumba  600,000x1x12 7,200,000 

Posho ya umeme  180,000x1x12 2,160,000 
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wa miundo-mbinu 
ya huduma 

stahiki mbalimbali 
za kiutumishi 
ifikapo June 2025 

Divisheni ifikapo 
juni 2024 

Posho ya 
mawasiliano 

210,000x1x12 2,520,000 

Likizo Watumishi 36 3,600,000 

Matibabu Watumishi 6 4,000,000 

Mazishi Lumpsum 3,380,000 

Uhamisho Lumpsum 3,000,000 

Mafuta   4,664,000 

Shajara   2,000,000 

      Jumla 32,524,000 

          

  Kufanya vikao-kazi  
4 vya mafunzo kwa 
maafisa ugani 27 
wa kata kwa ajili ya 
kuboresha utendaji 
kazi wao ifikapo 
Juni 2024 

Posho masaa ya 
ziada 

Tsh.30,000 x 4 x 
watu 27 

3,240,000 

Nauli Tsh.10,000 x 4 x 
watu 27 

1,080,000 

Chakula Tsh 5000 x 4x watu 
50 

1,000,000 

        Jumla 5,320,000 

        Jumla kuu 37,844,000 

 
i. Matumizi kwa ajili ya shughuli za kawaida za Seksheni ya Kilimo kutokana na Mapato ya Ndani (Own Source 

Recurrent) 
Na. Shughuli Eneo la malipo Makisio Jumla 

1. Kuwezesha kulipa gharama za 
uhamisho kwa afisa ugani mmoja 
ifikapo Juni 2024 

Lumpsum   3,125,000 
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      Jumla 3,125,000 

          

2. Kufanya vikao kazi vinne  vya 
wataalam wa Seksheni ifikapo Juni 
2024 

Lumpsum 

  

5,125,000 

      Jumla 5,125,000 

          

3. Kufanya usimamizi na ufuatiliaji wa 
pembejeo za kilimo katika Kata 27 
ifikapo Juni, 2024 

Dizeli 1,000Lts @ 4,000 4,000,000 

Posho ya ufuatiliaji Lumpsum 2,700,000 

Shajara Lumpsum 1,300,000 

      Jumla 8,000,000 

          

4. Kuwezesha maonesho ya Nane-
Nane ngazi ya Kanda ifikapo Juni 
2024 

Dizeli 1,500Lts@ 4,000/- 6,000,000 

Ankara ya maji na 
umeme 

Lumpum 350,000 

Vibarua wa kuandaa 
vipando 

Lumpsum 720,000 

Mbegu na viuatilifu Lumpsum 300,000 

Ukarabati wa mabanda Lumpsum 2,500,000 

Posho za wataalam 
wakati wa ushiriki 

Lumpsum 3,590,000 

Posho za viongozi na 
wataalam wakati wa 
maandalizi (vikao) 

Lumpsum 5,500,000 

      Jumla 18,960,000 
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5. Kuandaa takwimu na taarifa za 
kilimo, ushirika na umwagiliaji za 
mwezi, za robo mwaka na za 
mwaka kutoka kata 27 ifikapo Juni 
2024 

Mafuta 250Lts@ 4,000 1,000,000 

Shajara Lumpsum 750,000 

      Jumla 1,750,000 

          

6. Kuwezesha ushiriki wa maonesho 
ya Nane-Nane ngazi ya 
Halmashauri ifikapo Juni 2024 

Mafuta 350lts @ 4,000 1,400,000 

Matangazo na 
vipeperushi 

Lumpsum 640,000 

Posho ya ushiriki Lumpsum 1,000,000 

      Jumla 3,040,000 

          

7.  Kuwezesha ufunguzi wa msimu wa 
kilimo katika Makao Makuu ya 
Halmashauri - Laela ifikapo Juni 
2024 

Dizeli 300Lts @ 4,000 1,200,000 

Matangazo Lumpsum 800,000 

Chakula Watu 150 @ 10,000 1,500,000 

Posho ya ushiriki kwa 
viongozi na wataalam 

Lumpsum 500,000 

      Jumla 4,000,000 

      Jumla kuu 44,000,000 

 
i. Matumizi kwa ajili ya shughuli za kawaida za Sekta ya Ushirika kutokana na Mapato ya Ndani (Own Source Recurrent) 

Na. Shughuli Eneo la malipo Makisio Jumla 
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1. Kufanyika kwa ukaguzi wa vitabu vya hesabu za 
vyama 20 vya ushirika ifikapo Juni 2024 

Lumpsum   2,500,000 

      Jumla 2,500,000 

          

2. Kusajili vyama viwili vya ushirika ifikapo Juni 
2024 

Lumpsum 

  

1,500,000 

      Jumla 1,500,000 

       Jumla kuu 4,000,000 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

DIVISHENI YA ELIMU MSINGI 
ELIMU UTAWALA 

KUBORESHA HUDUMA NA KUPUNGUZA MAAMBUKIZI YA VIRUSI VYA UKIMWI 
Kuhamasisha na kuimarisha Elimu ya Jinsia, Afya ya Uzazi na VVU/UKIMWI kwa Watumishi 7 wa Idara ya Elimu ifikapo Juni 
2023 

SHUGHULI MAELEZO KIPIMIO KIASI IDADI JUMLA 

Kutoa Mafunzo kwa 
watumishi wa Idara ya 
Elimu 7 juu ya Stadi za 
kujikinga na VVU na 
UKIMWI na jinsi ya 
kusaidia wagonjwa ifikapo 

Huduma za matibabu Mwaka 1,307,000 1 1,307,000 

Vifaa vya mafunzo seti 300,000 1 300,000 

Posho ya kujikimu Siku 120,000 14 1,680,000 

Chakula Mwaka 10,000 40 400,000 

Posho masaa ya ziada kwa mtu 60,000 7 420,000 
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Juni 2024. 
  
  
  
  

JUMLA NDOGO         4,107,000 

    
 

 KUBORESHA KIWANGO CHA UTOAJI WA HUDUMA 

Kuweka mazingira mazuri ya kazi kwa watumishi 7 ifikapo mwaka 2023  

SHUGHULI MAELEZO KIPIMIO KIASI IDADI JUMLA 

Kuwezesha posho na 
malipo mbalimbali kwa 
Maafisa na watumishi 7 
kupata vitendea kazi ili 
kutekeleza majukumu 
ifikapo Juni, 2024.  

shajala Mwezi 250,000 4 1,000,000 

  Umeme Mwezi 40,000 12 480,000 

  Gharama za maji Mwezi 12,000 12 144,000 

  Gharama za posta Mwezi 20,000 12 240,000 

  gharama za simu Mwezi 40,000 12 480,000 

  Tuzo na Zawandi  Mwaka 1,000,000 1 1,000,000 

JUMLA NDOGO         3,344,000 

Kuwezesha maslahi na 
posho mbalimbali za 
kisheria kwa Maafisa 7 
ifikapo Juni, 2024 

posho masaa ya ziada Siku 60,000 18 1,080,000 

  Matibabu Mtu 420,000 2 840,000 

  Pango Mwezi 600,000 12 7,200,000 

  Umeme Mwezi 210,000 12 2,520,000 

  Simu Mwezi 180,000 12 2,160,000 

  Gharama za masomo Mtu 1,500,000 1 1,500,000 

  Gharama za Mazishi Mtu 1,000,000 1 1,000,000 
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JUMLA NDOGO         16,300,000 

 

 
 
 

SHUGHULI MAELEZO KIPIMIO KIASI IDADI JUMLA 

Kuwezesha  usimamizi na 
ufuatiliaji wa shughuli 
mbalimbali za kielimu 
katika Halmashauri katika 
shule 113 ifikapo Juni 2024  

Petroli Lita 4,000 500 2,000,000 

  Dizeli Lita 4,000 1,500 6,000,000 

  Virainishi Lita 95,000 1 95,000 

  Posho ya kijikimu Siku 120,000 90 10,800,000 

  Matengenezo ya magari Gari 3,000,000 2 6,000,000 

  Bima mwaka 200,000 2 400,000 

  kopyuta na printa kifaa 3,000,000 1 3,000,000 

JUMLA NDOGO         28,295,000 

JUMLA KUU         52,046,000 

 
KUBORESHA HUDUMA NA KUPUNGUZA MAAMBUKIZI YA VIRUSI VYA UKIMWI 

Kuboresha huduma na kupunguza Maambukizi mapya ya Virusi vya UKIMWI mahali pa kazi kutoka 5.8% hadi 4% ifikapo 
mwaka, 2026  

SHUGHULI MAELEZO KIPIMIO KIASI IDADI JUMLA 

Kuelimisha na kuhamasisha 
wawezeshaji na wanafunzi 
wa vikundi vya MUKEJA 
na madarasa ya MEMKWA 
juu ya umuhimu wa 
kupima Virusi vya UKIMWI 
na ugonjwa wa UKIMWI 
kwa hiari  kwa kata 16 
ifikapo Juni, 2024 

Posho masaa ya ziada Siku 60,000 10 600,000 
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  Huduma za matibatu Mtu 800,000 1 800,000 

  Vifaa vya  mafunzo seti 200,000 1 200,000 

  Posho ya kujikimu Siku 120,000 5 600,000 

  chakula Mtu 10,000 40 400,000 

JUMLA NDOGO         2,600,000 

    
 

 
KUBORESHA KIWANGO CHA UTOAJI WA HUDUMA 

Kuweka mazingira mazuri ya kazi kwa watumishi 27 ifikapo mwaka 2026  

SHUGHULI MAELEZO KIPIMIO KIASI IDADI JUMLA 

Kuwezesha utoaji wa 
maslahi bora na kuboresha 
mazingira ya kufanyia kazi 
kwa wawezeshaji 10 ifikapo, 
Juni, 2024  

Likizo Mtu 450,000 6 2,700,000 

  Matibatu Mtu 250,000 2 500,000 

  Gharama za uhamisho Mtu 1,000,000 3 3,000,000 

JUMLA NDOGO         3,500,000 

Kuboresha mazingira ya 
kufanyia kazi Kitengo cha 
Elimu ya Watu Wazima na 
Waratibu Elimu Kata 27 
ifikapo Juni, 2024  

Ghajala Seti 200,000 2 400,000 

  Ada Mtu 750,000 1 750,000 

  Posho ya kujikimu Siku 120,000 5 600,000 

  Inteneti mwezi 20,000 12 240,000 

  Gharama za posta mwezi 10,000 12 120,000 

  Gharama za simu mwezi 10,000 12 120,000 

  Tuzo na zawadi Mtu 300,000 2 600,000 

  Gharama za mazishi Mtu 300,000 2 600,000 

JUMLA NDOGO         3,430,000 



75 

 

Kuwezesha usimamizi na 
ufuatiliaji katika vituo 16 
vya MUKEJA na madarasa 
ya MEMKWA ifikapo Juni, 
2024.  

Posho masaa ya ziada Siku 60,000 15 900,000 

  Dizeli Lita 4,000 300 1,200,000 

  Vilainishi mitambo Lita 2,000 40 80,000 

  Posho ya kujikimu Siku 120,000 8 960,000 

  Matengenezo ya magari Gari 500,000 1 500,000 

  Pikipiki Pikipiki 1,000,000 1 1,000,000 

JUMLA NDOGO         4,640,000 

    
 

 Kupunguza ujinga kutoka 48% hadi 20% miongoni mwa watu wazima wenye umri wa miaka 19 na zaidi, vijana wenye umri 
wa miaka 14 hadi 18 na watoto wenye umri 11 hadi 13 ifikapo Juni, 2023  

SHUGHULI   KIPIMIO KIASI IDADI JUMLA 

Kuwezesha ulipaji wa 
Honoraria kwa wawezehaji 
wa MEMKWA na MUKEJA 
ifikapo Juni,2023  

Honoraria mtu 480,000 10 4,800,000 

  Vitabu na majarida Mwaka 75,000 1 75,000 

  vifaa vya mafunzo Seti 100,000 1 100,000 

JUMLA NDOGO         4,975,000 

    
 

 Kuongeza kiwango cha ufaulu kwa wanafunzi wa MEMKWA kutoka 35% hadi  70% by June, 2026 

SHUGHULI MAELEZO KIPIMIO KIASI IDADI JUMLA 

Kuwezesha maadhimisho 
ya juma la Elimu ya Watu 
Wazima ifikapo Juni, 2024 

Posho masaa ya ziada Siku 60,000 5 300,000 

  vifaa vya mafunzo seti 50,000 1 50,000 

  Posho ya kujikimu Siku 120,000 20 2,400,000 

  chakula mtu 10,000 85 850,000 

  Mafuta lita 4,000 100 400,000 
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          4,000,000 

 
 
 
 
 
 
 
 
Kuwezesha ukusanyaji wa takwimu, usimamizi na tathimini katika mfumo wa habari kwa Elimu isiyo na mwisho kuboreshwa  
ifikapo  2025 

SHUGHULI MAELEZO KIPIMIO KIASI IDADI JUMLA 

Kuwezesha ukusanyaji wa 
takwimu, usimamizi na 
tathimini katika mfumo wa 
habari kwa Elimu isiyo na 
mwisho kuboreshwa ifikapo 
Juni, 2024.  

Posho masaa ya ziada Siku 60,000 10 600,000 

  vifaa vya mafunzo Seti 100,000 1 100,000 

  Posho ya kujikimu days 120,000 10 1,200,000 

JUMLA NDOGO         1,900,000 

JUMLA KUU         25,045,000 

 
ELIMU YA MSINGI 

 
KUBORESHA KIWANGO CHA UTOAJI WA HUDUMA ZA JAMII     
Kuboresha Mazingira ya kufanyia kazi kwa walimu 1,236 ifikapo Juni, 2023  

SHUGHULI MAELEZO KIPIMIO KIASI IDADI JUMLA 

Kuwezesha utoaji wa 
maslahi bora na kuboresha 
mazingira ya kufanyia kazi 
kwa walimu 1,236 ifikapo 

Likizo Mtu 306,590 520 159,426,800 
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Juni, 2024.  

  Gharama za uhamisho mtu 5,153,000 17 87,601,000 

JUMLA NDOGO         247,027,800 

  

Kuongeza kiwango cha ufaulu wa mtihani wa Taifa kutoka 84% hadi 100%  kwa Darasa IV na kutoka 73.22%  hadi 80% kwa 
Darasa VII ifikapo mwaka 2021  

SHUGHULI MAELEZO KIPIMIO KIASI IDADI JUMLA 

Kuwezesha upatikanaji wa 
vifaa vya kufundishia na 
kujifunzia katika shule 112 
za msingi ifikapo Juni.2024. 

Ruzuku  
Mwanafu
nzi 

6,197.31 109,108 676,176,000 

  Posho ya madaraka mtu 
2,347,651.

01 
149 349,800,000 

JUMLA       109,257 1,025,976,000 

SHUGHULI MAELEZO KIPIMIO KIASI IDADI JUMLA 

Kuwezesha kuendesha 
Mafunzo ya Ualimu Kazini 
(MEWAKA kwa Walimu 26 
ifikapo Juni, 2023.  

Vifaa vya mafunzo seti 300,000 1 300,000 

  Posho ya Kujikimu mtu 120,000 16 1,920,000 

  Chakula mtu 10,000 50 500,000 

  Dizeli lita 4,000 70 280,000 

JUMLA NDOGO         3,000,000 

Kuwezesha uendeshaji 
Mtihani wa Taifa kwa 
wanafunzi  wa Darasa la VII 
katika shule 103 ifikapo  
Septemba ,2024  

Gharama za mtihani mwaka 
251,319,0

00 
1 251,319,000 

Kuwezesha uendeshaji 
Mtihani wa Taifa kwa 

Gharama za mtihani mwaka 
216,895,0

00 
1 216,895,000 
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wanafunzi  wa Darasa la VII 
katika shule 103 ifikapo 
Novemba ,2024 

JUMLA NDOGO         468,214,000 

      
SEKSHENI YA VIFAA NA 
TAKWIMU      
Kuongeza uandikishaji wa wanafunzi wa Elimu ya Awali na Darasa la Kwanza kutoka 94% hadi 100% na 88% 
mpaka100%ifikapo mwaka 2023  

            

SHUGHULI MAELEZO KIPIMIO KIASI IDADI JUMLA 

Kufanya sensa ya watoto 
wenye umri wa miaka 5 - 7 
katika vijiji 101 ifikapo Juni, 
2024 

shajala Seti 250,000 2 500,000 

  Dizeli Lita 4,000 80 320,000 

  Posho ya kujikimu Mtu 120,000 15 1,800,000 

JUMLA NDOGO         2,620,000 

 Kuwezesha ukusanyaji, 
uchambuzi na usambazaji 
wa takwimu za kielimu kwa 
wadau mbalimbali wa 
elimu ifikapo juni, 2024. 

shajala Seti 500,000 1 500,000 

  Dizeli Lita 4,000 100 400,000 

  Posho ya kujikimu mtu 120,000 15 1,800,000 

  Posho masaa ya ziada siku 60,000 10 600,000 

JUMLA NDOGO         3,300,000 

Kuwezesha maandalizi ya 
Bajeti ya Divisheni ya Elimu 
na LAAC  ifikapo Juni, 2024 

shajala Seti 250,000 2 500,000 

  Dizeli Lita 4,000 80 
320,00

0 

  Posho ya kujikimu Mtu 120,000 15 1,800,000 
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  Posho masaa ya ziada   60,000 10 600,000 

JUMLA NDOGO         3,220,000 

      
KUBORESHA UTHIBITI WA MAAFA NA MAJANGA 

Kupunguza athari za Maafa na majanga katika shule za msimngi kutoka asilimia 10% hadi 7% ifikapo 2026 

SHUGHULI MAELEZO KIPIMIO KIASI IDADI JUMLA 

Kuwajengea uwezo walimu 
wakuu na Waratibu Elimu 
Kata 27 kwa siku 2 juu 
namna ya kukabiliana na 
majanga katika shule 
ifikapo Juni 2024.  
  

Posho masaa ya ziada Siku 60,000 3 180,000 

Vifaa vya mafunzo seti 50,000 1 50,000 

Posho ya Kujikimu Siku 120,000 4 480,000 

Chakula Mtu 10,000 13 130,000 

Mafuta Lita 4,000 40 160,000 

JUMLA NDOGO         1,000,000 

      KUBOREKA KWA UTOAJI WA HUDUMA ZA LISHE 
Kuongeza upatikanaji wa huduma za lishe katika shule za msingi kutoa 56% hadi 70% ifikapo mwaka 2026 

SHUGHULI MAELEZO KIPIMIO KIASI IDADI JUMLA 

Kuwezesha uanzishaji wa 
ekari 3 za mazao 
mbalimbali  katika shule 112 
ifikapo Juni,2024 
  

Posho ya kujikimu Siku 120,000 10 1,200,000 

posho Masaa ya ziada siku 60,000 6 360,000 

Mafuta mafuta 4,000 90.9 363,600 

JUMLA NDOGO         1,923,600 

JUMLA KUU         1,831,472,400 

 
DIVISHENI YA ELIMU SEKONDARI 
MAKADIRIO YA MWAKA 2023/2024 

LENGO KUU: Kuboresha huduma na kupunguza maambukizi ya Virusi vya UKIMWI 
LENGO MAHUSUSI: Elimu dhidi ya UKIMWI inawafikia walimu na wanafunzi kutoka 40% hadi 90% ifikapo Juni 2025. 

N SHUGHULI MAHITAJI MCHANGANUO JUMLA 
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A 

1 
 
 

Kutoa mafunzo kwa wanafunzi 
17,020 na walimu 310 juu ya 
elimu ya UKIMWI katika shule 
25 za sekondari hadi kufikia Juni 
2024 
 

Dizeli Lita 140x Tsh.4,000xsiku 3 1,680,000 

Posho ya kujikimu 
 

Watumishi 7x siku 4x 
Tsh.120,000 

3,360,000 

JUMLA NDOGO 5,040,000 

LENGO KUU: Kuboresha huduma mtambuka ya lishe 
LENGO MAHUSUSI: Kuhakikisha lishe bora inatolewa kutoka asilimia 56 hadi 70 kufikia Juni 2025. 

 

1 Kutoa Elimu ya lishe endelevu 
kwa wanafunzi na walimu katika 
shule 25 za sekondari hadi kufikia 
Juni 2024 

Dizeli  Lita 105 x Tsh. 4,000 x siku 3 1,260,000  

Posho ya kujikimu Watumishi 7 x siku 3 
xTsh.120,000 

2,520,000 

JUMLA NDOGO  3,780,000 

LENGO KUU: Kuboresha utoaji wa huduma bora kwa jamii 
LENGO MAHUSUSI: Elimu bora inatolewa kutoka 60 hadi 90 kufikia Juni 2025. 

1 Kuwezesha utoaji wa 
Mafunzo Endelevu ya 
Walimu Kazini kwa Walimu 
310 katika Shule za Sekondari 
23 hadi kufikia Juni 2024 

Gharama za mafunzo Watumishi 31xTsh.100,000 3,1000,000 

Shajara  80,000 

JUMLA NDOGO 3,180,000 

JUMLA KUU 12,000,000 

 
Jedwali B: Mchanganuo wa matumizi ya Kawaida kwa fedha kutoka Serikali Kuu (OC) 

LENGO KUU: Kuboresha utoaji wa huduma bora kwa jamii 
LENGO MAHUSUSI: Elimu bora inatolewa kutoka 60 hadi 90 kufikiaJuni  2025. 

 

1 Kufanya usimamizi na 
ufuatiliaji wa shughuli 

Vifaa vya ofisi  1,712,000 

Dizeli Lita112.5x10xTsh.4,000 4,500,000 
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mbalimbali zinazohusu idara 
ya Elimu ya sekondari ifikapo 
Juni 2024 

Posho ya kujikimu Maafisa 7xTsh.120,000x12 10,080,000 

Posho ya masaa ya ziada Watumishi 6xTsh. 60,000x6 2,160,000 

Gharama za Maji  240,000 

Gharama za Umeme   300,000 

Gharama za Matibabu  2,500,000 

Gharama ya mafunzo  2,500,000 

Chakula cha vikao 
mbalimbali 

Watu 40xTsh.8,000x4 1,280,000 

JUMLA NDOGO 25,272,000 

2 Kuwezesha posho na stahiki 
za Mkuu wa Idara ifikapo 
Juni 2024 

Gharama za Samani Tsh. 560,000 x Miezi 12 6,720,000 

Gharama za Umeme Tsh. 210,000 x Miezi 12 2,520,000 

Gharama za Simu Tsh. 180,000 x Miezi 12 2,160,000 

JUMLA NDOGO 11,400,000 

3 Kuboresha mazingira rafiki 
ya ufundishaji kwa 
watumishi 316 hadi kufikia 
Juni 2024 

Gharama ya likizo za 
walimu 

 42,00,000 

Gharama za uhamisho  29,000,000 

JUMLA NDOGO 71,000,000 

JUMLA KUU 107,672,000 

 
 

DIVISHENI YA MALIASILI 
 

MPANGO NA BAJETI KWA MWAKA WA FEDHA 2023/2024 
i) Mapato 
Mh. Mwenyekiti, 
Kwa kipindi cha mwaka wa fedha 2022/2023 Kitengo cha Maliasili kimekadiria kukusanya jumla ya Tsh 23,500,000  kutoka 
kwenye vyanzo mbalimbali kama ifuatavyo: 

Chanzo cha Mapato Mchanganuo wa vyanzo na Makisio Jumla ya Makadirio kwa mwaka 2020/2021 
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2020/21 

Ushuru wa Mbao Mbao(Kupandwa) 15,000 x 500 
Mbao(Asili) 500 x 1000 

5,000,000 
1,000,000 

Ushuru wa Mkaa na Kuni Magunia 3000 x1000 
Kuni  

10,800,000 
300,000 

Mnara wa mawasiliano Ada ya kusimika mnara hifadhi  2,400,000 

Kibali cha kukata miti Miti 20,000 x 500 540,000 

Ushuru wa madini ya ujenzi Kokoto, kifusi,mchanga,mawe-mita za 
ujazo mita za ujazi 6800 x 1000 

10,000,000 

Adhabu za uharibifu wa 
Mazingira 

 36,000,000 

JUMLA  56,040,000 

 
ii)  Matumizi 
Kitengo cha Maliasili kinakisia kutumia kiasi cha Tsh. 18,000,000 fedha kutoka mapato ya ndani, 5,518,000 fedha za ruzuku ya 

serikali Kuu (OC) na 25,000,000 fedha za miradi ya maendeleo kama ilivyoainishwa kwenye majedwali hapa chini. 
Jedwali A: Mchanganuo wa matumizi kupitia fedha za OC 

 Lengo kuu E Huduma za utawala bora zinaboreshwa 

 Lengo mahsusi Kuwezesha mazingira mazuri ya utendaji kazi kwa watumishi  wa idara kutoka 60% 
hadi 70% ifikapo 2024 

 SHUGHULI MAELEZO MCHANGANUO JUMLA 

 Kuwezesha malipo ya stahiki 
za watumishi 4 ifikapo june 
2024. 

Likizo 
Umeme  
 
simu 
 

Watumishi 4x500,000 
1,000,000 
1,000,000 

2,000,000 
1,000,000 

                            1,000,000 

    5,518,000 
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Jedwali B: Mchanganuo wa matumizi kupitia fedha za Mapato ya ndani 
 

 LENGO KUU G Usimamizi wa Maliasili na Mazingira unaboreshwa na kuendelezwa 
 Lengo mahsusi  

 MIKAKATI Kuhamasisha jamii kupanda miti 
 SHUGHULI MAELEZO MCHANGANUO JUMLA 

 Kuwezesha kampeni ya 
upandaji miti ifikapo juni 2024 

Viriba 
Mbegu 
Posho 
vibarua 
diesel 

Kg 100 x 6000                                     
kg 60 x 15000                                          
siku  10 x 60000                                           
Posho vibarua 30000 
Lita 300 x 3000                                 

 600,000                   900,000                             
600,000                                        
300,000 
900,000                                        

 Kuandaa mpango wa 
usimamizi wa misitu 2 ya vijiji 
ifikapo juni, 2024 

Diesel 
Posho  

Lita 200 x 3000 
Posho wataalam 3 x siku 5 x 
100000 
Dereva 1 x siku 5 x 70,000 

600,000 
1,500,000 
350,000 

 JUMLA NDOGO   5,750,000 

 LENGO KUU 
lengo G: 
 

Usimamizi wa Maliasili na Mazingira unaboreshwa na kuendelezwa 

 LENGO MAHSUSI  

 MIKAKATI  

 

 Kufanya doria 4 katika katika 
msitu wa hifadhi wa ilemba na 
hifadhi za misitu za milima ya 
Lyambalyamfipa na mashamba 
ya miti  ya Makuzani na Ilembo 
ifikapo Juni,2024 

 
-Posho ya kujikimu 
-Diesel 
 

Watumishi 5xsiku 2 x100,000 x 
4(robo) 
Mkuu wa kitengo 1 x sku 2 x 
130,000 x 4 
Dereva 1xsiku 2 x70,000 x 4 
Diesel lita 280x3000  

4,000,000 
 
 

1,040,000 
560,000 
840,000 
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    6,340,000 

 LENGO KUU 
 

Usimamizi wa Maliasili na Mazingira unaboreshwa na kuendelezwa 

 LENGO MAHSUSI Kuboresha Usimamizi wa Wanyamapori kutipia doria toka 50% mwaka 2019 hadi  
80% kufikia 2024. 
 

  MIKAKATI 
 

Kuwezesha usimamizi wa rasilimali za Wanyamapori   

 

 Kuwezesha ushiriki wa 
maonesho ya nanenane kanda 
ili kutangaza vivutio vya utalii 
katika maeneo ya Halmashuri 
ifikapo june 2024 

-kukamata mamba 
Posho  

 vibarua kukamata mamba  3 x 
siku 5 x 30,000 
Mtaalam 1 x siku 8 x 170,000 
Mkuu wa kitengo 1x siku 5 x 
220,000 
Mjasiriamali 1 x siku 8 x 50,000 
 

 
450,000 

1,360,000 
 

1,100,000 
400,000 

 
 
 

 Jumla ndogo 3,310,000 

 Kuwezesha shughuli za uhamasishaji ufugaji nyuki katika kata 3 2,600,000 

 JUMLA   18,000,000 

 
 

DIVISHENI YA HABARI NA MAWASILIANO 
Mapato ya ndani(Own source) 

LENGO SHABAHA SHUGHULI ENEO 
LA 
MALIP
O 

MAKISIO JUMLA 

LENGO A: 
KUTOA HUDUMA 
BORA KWA JAMII 

Kuboresha 
mazingira ya 
utendaji kazi 
katika kitengo 

1. Kuhudhuria semina na 
warsha mbalimbali 
ifikapo June 2024 

posho Per diem 100,000 @siku 7  x robo4 = 
2,800,000    On transit 200,000 @ 4 
quarter = 800,000 
 

3,600,000 
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cha TEHAMA 
ifikapo 2025 

  2. Stahiki za watumishi Stahiki Likizo Nauli  70,000 @ watu 2  (kwenda 
na kuludi) = 280,000, Matibabu 720,000 
 

1,000,000 

  3. Kuhakikisha vikao vya 
kamati ya 
TEHAMA(IT steering 
Committee) 
vinafanyika 

POSHO 150,000@wajumbe 2@ robo4 = 1,200,000 
100,000@wajumbe 7@robo 4 = 2,800,000 
7000 Nauli kwa Mjumbe 1 @2 @robo 4 = 
56,000 
Chakula Sahani 7000@watu 9@robo 4 = 
252,000 na Maji 6000@ carton 2@robo 4 = 
48,000 
Kalamu = 4000 
 
 
  
 

    4,360,000  

 

  4. Gharama za masomo 
kwa mtumishi 2 

Ada Ada 4,090,000 4,090,000 

 Uboreshaji wa 
miundombinu  
ya TEHAMA 
ifikapo Juni 2025 

5. Kuhakikisha uwepo 
wa kifurushi cha 
intaneti kwenye 
mashine 60 za 
kukusanyia mapato 
ifikapo Juni 2024 

Malipo 
ya 
kifurush
i 

800,000@robo 4 3,200,000 

  6. Kukagua na kuweka 
toleo jipya kwenye 
POS 60 za kukusanyia 
mapato ifikapo Juni 
2024 

Posho Afisa TEHAMA Perdiem 
100,000@siku 3 @robo 3 = 900,000 
Dreva Perdiem  
60,000@siku 3 @ robo3= 540,000 
Diesel lita 100@3100 = 310,000 

1,750,000 
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Ruzuku kutoka Serikali KUU (OC) 

  7. Kufanya matengenezo 
ya mtandao kiambo na 
vifaa vingine vya 
TEHAMA ifikapo Juni 
2024 

Ununuz
i wa 
vifaa  na 
gharam
a za 
huduma
(out 
source) 

Ununuzi wa vifaa 5,000,000 
Shajara 1,000,000 

6,000,000 
 

 
 

 
KITENGO CHA UDHIBITI WA TAKA NGUMU 
 

JEDWALI : MAPENDEKEZO  YA  BAJETI  ITOKANAYO NA FEDHA ZA  MAPATO YA NDANI - RECURENT   OWN 
SOURCE 2023/2024 

FUNGU 501A  KITENGO : UDHIBITI TAKA NGUMU NA USAFI 

LENGO  SHABAHA SHUGHULI ENEO LA MALIPO MAKISIO JUMLA 

(D)KIWANGO NA 
UBORA WA 
SHUGHULI ZA 
KIJAMII, KIUCHUMI 
NA MIUNDOMBINU 
KINAONGEZEKA. 

Kiwango cha 
Usafi wa 
Mazingira 
kuongezeka 
kutoka asilimia 
80 - 95 ifikapo 
juni 2024 

Kuwezesha 
matengenezo ya  
trekta kwa kununua 
matairi na  Vipuri  
ifikapo Juni 2024 

Matengenezo  ya 
trekta,Manunuzi ya 
Matairi na Vipuri.  

6* 600,000 3,600,000 

        Jumla ndogo 3,600,000 
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    Kusimamia Shughuli 
za Usafi wa 
Mazingira katika 
Halmashauri 
ikiwemo udhibiti wa 
mifuko ya Plastiki  
ifikapo Juni 2024 

Malipo/Posho ya 
kufanya 
ukaguzi/Oparesheni 
za Usafi wa 
Mazingira 

Watumishi 
6*20* 60,000 

6,000,000 

      Kununua vifaa vya 
kuhifadhia taka 
ngumu katika Miji ya 
Laela, Muze, 
Kilyamatundu na 
Ilemba 

8*150,000 1,200,000 

      Kununua vifaa vya 
Usafi sabuni,fagio, 
gamboot, Ovaroli, 
majembe, reki, fagio 
n.k 

1*600,000 600,000 

      Dizeli lita 420 320*3500 1,120,000 

      Malipo ya Vibarua 
wa Usafi wa 
Mazingira 

Vibarua 2 * 
150,000*12 

3,600,000 

        Jumla ndogo 12,520,000 
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    Kuwezesha uandaaji 
wa taarifa za Usafi 
wa Mazingira ifikapo 
Juni 2024 

Shajara(wino wa 
printa , rimu) 

1*426200 426,200 

       Kununua umeme 1*00000 100,000 

        Jumla ndogo 526,200 

        JUMLA KUU  16,646,200 

    

JEDWALI : MAPENDEKEZO  YA  BAJETI  YA MATUMIZI  YA FEDHA ZA RUZUKU TOKA SERIKALI KUU (OC) 

  FUNGU 501A  KITENGO :  UDHIBITI  WA TAKA  NGUMU NA USAFI 

LENGO  SHABAHA SHUGHULI ENEO LA MALIPO MAKISIO JUMLA 

(D)KIWANGO NA 
UBORA WA 
SHUGHULI ZA 
KIJAMII, KIUCHUMI 
NA MIUNDOMBINU 
KINAONGEZEKA. 

Kiwango cha 
Usafi wa 
Mazingira 
kinaongezeka 
kutoka asilimia 
80 - 95 ifikapo 
juni 2024 

Kusimamia Shughuli 
za Usafi wa 
Mazingira katika 
Halmashauri 
ikiwemo udhibiti  wa 
mifuko ya Plastiki  
ifikapo Juni 2024 

Kununua vifaa vya 
Usafi  

Vifaa vya 
Usafi 1 x 
781,000 
(Fagio za miti 
, brush, 
reki,ovaroli, 
gloves,sabuni
,matoroli)  

781,000 
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      Kutengeneza vifaa 
vya kuhifadhia 
taka(dustbin) za 
chuma kwa ajili ya 
kuziweka katika miji 
ya Laela, Muze 
Ilemba na  
Kilyamatundu 
ifikapo Juni 2024 

17*150,000 2,550,000 

      Mafuta ya dizeli lita 214x 3500 749,000 

      Kuwezesha 
matengenezo ya 
trekta, kununua 
vipuri  n.k 

1*1200000 1,200,000 

      Kununua Shajara, 
wino wa printa, rimu 
etc 

1*600000 600,000 

        Jumla ndogo 5,880,000 

(A)KUPUNGUA 
KIWANGO CHA 
MAAMBUKIZI YA 
HIV/UKIMWI. 

  Kuwezesha shughuli 
za  VVU / Ukimwi 

Posho mtu 1 1*2*60,000 120,000 

        Jumla ndogo 120,000 

        Jumla kuu 
(OC) 

6,000,000 
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DIVISHENI YA MAENDELEO YA MIUNDOMBINU YA VIJIJI NA MJINI 

A RUZUKU KUTOKA SERIKALI KUU ( OC): 

Na LENGO LA MWAKA 
SHUGHULI 

ZILIZOPANGWA 
KUTEKELEZWA 

MAHALI 
GHARAMA 

TSHS 

CHANZO 
CHA 

FEDHA 
MSIMAMIZI 

A Kuboresha huduma na 
kupunguza 
maambukizi ya virusi 
vya UKIMWI 

Kufanya mafunzo rejea ya 
siku 1   kwa watumishi 6  
kuhusu  athari  za  UKIMWI 
ifikapo Juni 2024 

Idara ya 
Ujenzi 

70,000.00 

Ruzuku 
Serikali Kuu 

Mhandisi wa 
Ujenzi 

B  Kuwezesha na 
kuendeleza matumizi 
ya sheria ya kuzuia 
rushwa. 

Kufanya  mafunzo rejea   ya 
siku 1 kwa watumishi 6 
kuhusu  athari  za  rushwa 
katika maeneo ya kazi  
ifikapo Juni 2024 

Idara ya 
Ujenzi 

70,000.00 

Ruzuku 
Serikali Kuu 

Mhandisi wa 
Ujenzi 

C 
Kuongeza na 
kuimarisha upatikanaji 
wa huduma bora za 
kijamii na 
miundombinu 

Kuwezesha ofisi ya Mhandisi 
wa Wilaya yenye Watumishi 
6 kupata huduma stahiki 
ifikapo Juni 2024 

Idara ya 
Ujenzi 

         9,711,000.00  
Ruzuku 
Serikali Kuu 

Mhandisi wa 
Ujenzi 

    

Kuwezesha uendeshaji  wa 
Ofisi ya Mhandisi wa Ujenzi 
yenye watumishi 6 ifikapo 
Juni 2022 

Idara ya 
Ujenzi 

5,000,000.00 
Ruzuku 
Serikali Kuu 

Mhandisi wa 
Ujenzi 



91 

 

  

  

Kufanya ufuatiliaji na 
usimamizi wa miradi  30 ya 
Ujenzi na 60 Ukarabati wa 
miundombinu mbalimbali ya 
Halmashauri  ifikapo Juni , 
2024 

Idara ya 
Ujenzi 

8,508,000.00 
Ruzuku 
Serikali Kuu 

Mhandisi wa 
Ujenzi 

    

Kuwezesha Watumishi sita 
(6) wa Idara ya Ujenzi 
kujiendeleza katika mafunzo 
mbalimbali ya muda mfupi 
ifikapo Juni 2024 

Idara ya 
Ujenzi 

1,000,000.00 
Ruzuku 
Serikali Kuu 

Mhandisi wa 
Ujenzi 

    

Kuwezesha  kufanya 
uchukuaji wa sample za vifaa 
vya Ujenzi( building 
materials )  katika maeneo ya 
Ujenzi na  kupima  katika  
maabara  kwa miradi mitatu 
(3) ifikapo Juni 2024 

Idara ya 
Ujenzi 

500,000.00 
Ruzuku 
Serikali Kuu 

Mhandisi wa 
Ujenzi 

  JUMLA NDOGO RUZUKU KUTOKA SERIKALI KUU 24,859,000.00     

A MAPATO YA NDANI (OWN SOURCE): 

B 

Kuongeza na 
kuimarisha upatikanaji 
wa huduma bora za 
kijamii na 
miundombinu 

Kuwezesha kufanya 
usimamizi wa miradi 100 
,kwa kuelekeza namna nzuri 
ya kufuata  taratibu na 
kanuni  za ujenzi , kufuata 
michoro , kushauri na kwa 
kuzingatia  ujenzi bora wa 
miundombinu ya majengo 
yanayojengwa ndani ya 
Wilaya ifikapo Juni 2024 

Idara ya 
Ujenzi 

24,500,000.00 
Mapato ya 
ndani 

Mhandisi wa 
Ujenzi 
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  Jumla ndogo mapato ya ndani        24,500,000.00      

JUMLA KUU   49,359,000.00     

 
KITENGO CHA SHERIA 

S/
N 

LENGO KAZI FEDHA ILIYOIDHINISHWA 

1 

  Kuwezesha mafunzo ya kisheria kwa mabaraza ya 
kata kwa kata 27 

4,535,000 

2  Kushughulikia kesi mbalimbali kwa lengo la 
kuhakikisha kunakuwa na amani na usalama katika 
jamii ifikapo Juni 2023. 

3,400,000 

3  kusimamiakesizaHalmashauri 1,100,000/= 

4  Kununuavifaanasamanizaofisi 2,000,000/= 

5  Malipoyastahilimbalimbalizawatumishikamalikizona
poshoyamasaayaziada. 

6,465,000/= 

6  Ununuzi wa mavazi ya kisheria 2,000,000/= 

7.--
----
- 

 Gharamazamasomo 4,500,000/= 

 JUMLA  KUU 24,000,000/= 
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DIVISHENI YA MAENDELEO YA MIUNDOMBINU YA VIJIJI NA MJINI 
SEKSHENI YA MAENDELEO YA VIJIJI NA MIJI 

 
Mchanganuo wa matumizi kupitia fedha za Mapato ya ndani  

 LENGO KUU  Kuzuia ujenzi holea kwa kupanga makazi endelevu ya ujenzi wa nyumba bora 
kwa wananchi  

 Lengo mahsusi  
 MIKAKATI Kuandaa Michoro ya ipango Miji 11 katika Miji midogo ya Laela (5), Muze (2) 

na Kilyamatundu (2) ifikapo Juni 2024 

 SHUGHULI MAELEZO MCHANGANUO JUMLA 

a) Kuandaa michoro ya mipango miji mitano 
(5) mji wa Laela ifikapo Juni 2024 

-Posho ya 
kujikimu 
 
 

-Watumishi 3 x siku 10 x50,000  
=1,250,000 
-Vibarua 2 x 10,000x siku 6 =120,000/= 
- Viongozi 2 x siku 6x 50,000 = 
600,000/= 

  
1,970,000/= 

b) Kuandaa michoro ya mipango miji mitano 
(2) mji wa Muze ifikapo Juni 2024 

-Posho ya 
kujikimu 
 
 
 
 
-Diesel 

-Watumishi 3 x siku 5 x100,000  
=1,500,000 
-Vibarua 2 x 10,000x siku 3 =60,000/= 
- Viongozi 2 x siku 3x 50,000 = 
300,000/= 
-Lita 50 x 4000 = 200,000/= 

  
1,860,000/= 

 
 
 
 

    200,000/= 

c) Kuandaa michoro ya mipango miji mitano 
(2) mji wa Kilyamatundu ifikapo Juni 2024 

-Posho ya 
kujikimu 
 
 
 
 
-Diesel 

-Watumishi 3 x siku 6 x100,000  
=1,800,000 
-Vibarua 2 x 10,000x siku 3 =60,000/= 
- Viongozi 2 x siku 3x 50,000 = 
300,000/= 
-Lita 50 x 4000 = 200,000/= 

  
2,160,000/= 

 
 
 
 

   200,000/= 

  Jumla Ndogo  6,390,000/= 
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 LENGO KUU 
lengo : 
 

Kutwaa  ardhi kwa ajili ya Kupanga, Kupima na Kumilikisha 

 LENGO MAHSUSI  

 MIKAKATI Kufanya uthamini kwa ajili ya kutwaa ardhi katika mji mdogo wa Laela na 

Kilyamatundu 

 Kufanya uthamini katika mji mdogo wa 
Laela ekari 40 kwa ajili ya upimaji wa 
Viwanja ifikapo Juni,2024 

-Fidia 
-Posho ya 
kujikimu 
-Shajara 

Ekari 30 x 1,000,000= 
30,000,000/= 
Watumishi 5x siku 15 x50,000 x  
=3,750,000 
Shajara  250,000 /= 

30,000,000/= 
 

4,000,000/= 

 Kufanya uthamini katika mji mdogo wa 
Kilyamatundu ekari 12 kwa ajili ya upimaji 
wa Viwanjana kituo cha mabasi ifikapo 
Juni,2024 

-Fidia 
-Posho ya 
kujikimu 
-Shajara 
-Diesel 
 

-Ekari 12 x 600,000=7,200,000/= 
-Watumishi 3x siku 5 x100,000 x  
=1,500,000 
-Shajara  290,000 /= 
-Lita 70x3000=210,000/= 

7,200,000/= 
 

  1,500,000/= 
    290,000/= 
    210,000/= 

 
 

  Jumla Ndogo 43,200,000/= 

a) Kupima viwanja 1000 katika mji wa Laela 
ifikapo Juni 2024 

-Posho ya 
kujikimu 
 
 
-Shajara 
 

-Watumishi 4 x siku 15 x50,000  
=3,000,000 
-Vibarua 6 x 10,000x siku 15 
=900,000/= 
- 100,000/= 

  
3,000,000/= 
   900,000/= 
   100,000/= 

  Jumla Ndogo 4,000,000/= 

b) Kupima viwanja 250 katika mji wa 
Kaengesa ifikapo Juni 2024 

-Posho ya 
kujikimu 
 
 
-Shajara 
-Diesel 

-Watumishi 3 x siku 10 x100,000  
=3,000,000 
-Vibarua 4 x 10,000x siku 10 
=400,000/= 
- 150,000/= 
-Lita 50 x 3000 = 150,000/= 

  
3,000,000/= 
  400,000/= 

   
  150,000/= 
  150,000/= 
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  Jumla Ndogo 3,700,000/= 

c) Kupima viwanja 150 katika mji wa Muze 
ifikapo Juni 2024 

-Posho ya 
kujikimu 
 
 
-Shajara 
-Diesel 

-Watumishi 3 x siku 6 x100,000  
=1,800,000 
-Vibarua 3 x 10,000x siku 5 
=150,000/= 
- 140,000/= 
-Lita 50 x 4000 = 150,000/= 

  
1,800,000/= 

 
   150,000/= 
   140,000/= 
   200,000/= 

  Jumla Ndogo 2,290,000/= 

d) Kupima viwanja 150 katika mji wa 
Kilyamatundu ifikapo Juni 2024 

-Posho ya 
kujikimu 
 
 
-Shajara 
-Diesel 

-Watumishi 3 x siku 6 x100,000  
=1,800,000 
-Vibarua 3 x 10,000x siku 7 
=210,000/= 
- 130,000/= 
-Lita 70 x 4000 = 150,000/= 

  
1,800,000/= 

 
  210,000/= 
   130,000/= 
   280,000/= 

 Jumla Ndogo 2,420 
,000/= 

  Jumla Ndogo 12,410,000/= 

  JUMLA KUU 62,000,000/= 
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DIVISHENI YA MIPANGO NA URATIBU 
LENGO KUU – Kuimarika kwa Upatikanaji na Utoaji Huduma Bora Kwa Jamii 
LENGO MAHUSUSI – Kuongeza Uimarikaji wa Miundombinu Katika Jamii kutoka 60% hadi 90 Ifikapo 2021 
 

Na SHUGHULI MCHANGANUO JUMLA GHARAMA 

1 Kuwezesha ukamalishaji wa ofisi ya utawala Vifaa vya Ujenzi 700,000,000 

2 Ujenzi wa nyumba za wakuu wa idara Vifaa vya Ujenzi 240,000,000 

3 Kuchochea maendeleo ya jimbo kupitia mfuko wa jimbo Vifaa vya Ujenzi 90,069,000 

 JUMLA 1,030,069,000 

 Kuwezesha shughuli za Usimamizi na Ufuatiliaji wa Miradi 
244 ya Maendeleo, kwa kuzihusisha kamati 4 za kaguzi 
ifikapo Juni, 2021 

Posho masaa ya ziada 60,000x72x3 
Posho ya kujikimu 220,000x4x15 
Mafuta ya dizeli lita 500x4000x2 
 

12,960,000 
13,200,000 
4,000,000 

 
 
 

 Kuboresha mazingira ya kufanyia kazi kwa watumishi 3 
katika divisheni ya mipango na uratibu 

Fanicha za ofisi  
Posho za kujikimu 220,000x3x5 
Komputa 3 na vifaa vyake 
Gharama za likizo 3x1000,000 
Gharama za uhamisho 
Shajala 

4,680,000 
3,300,000 
5,000,000 
3,000,000 
13,860,000 
10,000,000 

  JUMLA 70,000,000 

 JUMLA KUU  

 
RUZUKU YA MATUMIZI YA KAWAIDA (OC)  
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LENGO KUUU – Huduma za Utawala Bora unafikiwa 

LENGO MAHUSUSI – Kuimarika kwa Mazingira bora ya kutendea kazi kwa watumishi 6 katika Idara yanaongezeka kutoka 65% 
hadi 90% ifikapo 2024 

Na SHUGHULI MCHANGANUO       JUMLA GHARAMA 

1 Kuwezeshauboreshaji 
wa huduma kwa kutoa 
stahili mbalimbali za 
Mkuu wa Idara, ifikapo 
Juni 2021 

Gharama za Simu  

210,000 x Miezi 6 1,260,000 

Gharama za Umeme 180,000 x Miezi 
6 

1,080,000 

Gharama za nyumba  

600,000 x Miezi 6 3,600,000 

    JUMLA 5,940,000 

2 
 
 
 
 
 

Kuwezesha ukusanyaji 
wa Takwimu 
mbalimbali katika 
Halmashauri ifikapo 
Juni 2024 
 
 

Posho ya Kujikimu HoD’s 1x70,000 x 
Siku 8 

560,000 

Posho ya Kujikimu watumishi 2,880,000 

6 x 60,000 x Siku 8 

Posho ya Kujikimu Dereva  400,000 

1 x 50,000 x siku 8 

Diesel Lita 400 x 4,000 1,600,000 

Cartridge 1 x 250,000  250,000 

Photocopying 2,000 x 100 200,000 

Binding vitabu 20@3,000 60,000 

Shajala za ofisi 3,000,000 

Jumla ndogo 8,950,000 

  
2 
  
  

Kuwezesha Idara ya 
Mipango (Watakwimu 3 
na Wachumi 2) 
kuhudhuria Siku ya 

Posho ya Kujikimu HoD’s 1 
x220,000xSiku 6 

1,320,000 

Posho ya Kujikimu watumishi 3,600,000 

4 x 150,000 x Siku 6 
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  Takwimu Kitaifa na 
Vikao vya Maafisa 
Mipango ifikapo Juni 
2024 

Nauli watu 5 x 120,000 600,000 

Jumla ndogo 5,520,000  

  
3 
  
  

Kuwezesha uandaaji wa 
taarifa za kila Mwezi 
pamoja na robo mwaka, 
ifikapo Juni, 2024 

Cartridge 3 x 250,000  750,000 

Photocopying 3,000x 100 300,000 

Binding vitabu 80@3,000 240,000 

Chakula na viburudisho 1,231,000  

Jumla ndogo 2,521,000 

  JUMLA KUU 21,641,000 

 
 
                                                         DIVISHENI YA VIWWANDA NA BIASHARA 
 

1. MPANGO NA BAJETI DIVISION YA BIASHARA, VIWANDA NA UWEKEZAJI KWA MWAKA 2023/2024 
  
MAPATO YA NDANI 
 
FUNGU 502E; Biashara na Huduma za masoko 
 
Lengo  C  kuhakikisha huduma za biashara na miundo mbinu ya masoko inaboreshwa 
 
SHABAHA D.Sheria na taratibu za uendeshaji wa biashara zinafuatwa ifikapo 2023/2026 
NA  SHUGHULI 

 
MAHITAJI KIPIMO IDADI BEI JUMLA  

1 Kufanya ukaguzi wa leseni za biashara na vileo 
kwa mujibu wa sheria ya biashara Na; 25 ya 
mwaka 1972 ifikapo 2024 

Per diem 
 
Dizeli  
 

Siku 
 
Lita 
 

30 
 
300 

100,000 
 
3,500 

3,000,000 
    
1,050,000 
      

 Jumla ndogo     4,050,000 

2 Kutoa elimu ya kodi na  biashara ya namna ya 
kuanzisha na kuendeleza biashara kwa 

Per diem 
 

Siku 
 

10 
 

100,000 
 

1,000,000 
     



99 

 

wafanyabiashara 1500 ifikapo Juni 2024 Dizeli  
 

Lita 
 

80 3,500   280,000 
     

 Jumla ndogo     1,280,000 

3 Kuwawezesha watumishi wawili wa kitengo 
cha biashara kwenda likizo ya mwaka ifikapo 
Juni 2024 

 
 
Leave travel 

 
 
Watu 

 
 
1 

 
 
600,000 

 
 
600,000 

 Jumla ndogo     600,000 

4 Kuwezesha ufanyikaji wa vikao 2 vya baraza la 
biashara la Wilaya ifikapo Juni 2024 

Chakula na 
Maji   

 
Watu 

 
44 

 
10,000 

 
440,000 
 

 Jumla ndogo     400,000 

5 Kuwezesha ushiriki wa maonesho ya kilimo 
Mbeya ifikapo Juni 2024 

 
Per diem 
 
 

 
Siku 
 
 

 
4 
 

 
220,000 
 
 

 
880,000 
 
      
 

 Jumla ndogo     880,000 

6 Kuwezesha ufanyikaji wa kazi za muda wa 
ziada ifikapo juni  2024 

Extra duty 
 
i  
 

Siku  
 
 

10 
 
 

60,000 
 
 

600,000 
   
  
 

 Jumla ndogo     600,000 

7 Kuwezesha mawasiliano mkuu wa Division 
ifikapo Juni 2024 

kifurushi Miezi  4 240,000 960,000 

 Jumla ndogo     960,000 

8 Kuwezesha pango la nyumba mkuu wa 
Division ifikapo Juni 2024 

kodi Miezi 5 600,000 3,000,000 

 Jumla ndogo     3,000,000 

9 Kuhamasisha wafanyabiashara kuanzisha 
viwanda vidogo na vya kati vya usindikaji wa 
mazao ya kilimo na mifugo katika kata 27 
ifikapo Juni 2024 

Per diem 
 
Dizeli  

Siku  
 
Lita  

2 
 
20 

100,000 
 
3,500 

  200,000 
    
  70,000 



100 

 

 Jumla ndogo       270,000 

 Jumla kuu     12,000,000 

 
 
MAPATO TOKA SERIKALI KUU. 
 
Lengo   C   kuhakikisha huduma za Biashara na miundo mbinu ya masoko inaboreshwa 
 
SHABAHA D. Sheria na taratibu za uendeshaji wa Biashara zinafuatwa ifikapo 2026 
 

NA  SHUGHULI 
 

MAHITAJI KIPIMO IDADI BEI JUMLA  

1 Kufanya ukaguzi wa leseni za biashara na 
vileo kwa mujibu wa sheria ya biashara Na; 
25 ya mwaka 1972 katika kata 27 ifikapo 
2024 

Per diem 
 
Dizeli  
 

Siku 
 
Lita 
 

25 
 
115 

100,000 
 
3,500 

2,500,000 
    
   402,000 
      

 Jumla ndogo     2,902,000 

2 Kuhamasisha wafanyabiashara kuanzisha 
viwanda vidogo na vya kati vya usindikaji 
wa mazao ya kilimo na mifugo katika kata 
27 ifikapo Juni 2024 

Per diem 
 
Dizeli  

Siku  
 
Lita  

8 
 
49 

100,000 
 
3,500 

  800,000 
    
  171,500 

 Jumla ndogo     971,500 

3 Kuwezesha mawasiliano mkuu wa Division 
ifikapo Juni 2024 

kifurushi Miezi  4 240,000 960,000 

 Jumla ndogo     960,000 

4 Kuwezesha pango la nyumba mkuu wa 
Divisionifikapo Juni 2024 

kodi Miezi 2 600,000 1,200,000 

 Jumla ndogo     1,200,000 

 JUMLA KUU     6,033,500 
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KIAMBATA B 
MAPENDEKEZO YA MIRADI YA MAENDELEO KWA MWAKA 2023/2024 

N
A 

SEKTA JINA LA MRADI KIASI 
TENGWA 

CHANZO CHA 
FEDHA 

MAHALI PA 
UTEKELEZAJI 

1 BIASHARA 
 

Uendeshaji wa kiwanda cha matofali 
kata ya Kipeta 

       273,700,000 Mapato ya ndani Kipeta 

  Ukarabati wa ukumbi wa biashara na 30,000,000 Mapato ya ndani Halmashauri 
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kuweka samani 

  Ujenzi wa miundombinu ya stendi ya 
Mtowisa 

70,000,000 Mapato ya ndani Mtowisa 

2 UTAWALA NA 
UTUMISHI 

Ukamilishaji wa Ofisi ya Kata ya 
Lusaka 

25,000,000 Mapato ya ndani Lusaka 

3 MAENDELEO 
YA JAMII 
 

Kuviwezesha kiuchumi vikundi vya 
wanawake, vijana na watu wenye 
ulemavu 

367,488,100  Mapato ya ndani Kata 27 na vijij 114 

4 MALIASILI Kupanda miti katika shamba la 
Makuzani 

25,000,000 Mapato ya ndani Makuzani 

5 UDHIBITI WA 
TAKA NA 
USAFI 

Kutenga eneo la dampa kutengenezea 
uzio eneo la bonde la ziwa Rukwa 
 

20,000,000 Mapato ya ndani Mtowisa 

6 AFYA Ukamilishaji wa kituo cha afya kata ya 
Muze 

           
400,000,000 

Mapato ya ndani MUZE 

7 KILIMO, 
MIFUGO NA 
UVUVI 

Kuwezesha kuweka mipaka kwenye 
eneo la umwagiliaji skimu ya 
umwagiliaji sakalilo  6500ha na ilemba 
1,650ha ifikapo juni 2024 3,700,000 

Mapato ya ndani SAKALILO 

  Kufanya upembuzi yakinifu katika 
masuala ya upimaji wa maumbile 
ardhi katika Skimu za umwagiliaji 
katika kata za Kaoze, kilangawana,  
kipeta, mpui na kaengesa   ifikapo 
Juni, 2024. 25,000,000 

Mapato ya ndani KAOZE, 
KILANGAWANA, 
KIPETA, MPUI NA 
KAENGESA 

  Kuwezesha Kurasimisha eneo la 
uwekezaji kwaajili ya ujezi wa soko, 
viwanda na maghala katika kijiji cha 
Kipeta ifikapo juni 2024 18,632,000 

Mapato ya ndani KIPETA 

  Kuwezesha upatikanaji wa mbegu 
bora za mihogo kwa eneo la ekari moja 
kwa wakulima 13 wa 13 za bonde la 
Ziwa Rukwa ifikapo Juni 2024 7,500,000 

Mapato ya ndani BONDE LA ZIWA 
RUKWA 
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  Kukamilisha ujenzi wa soko moja 
katika Kijiji cha Kinambo ifikapo Juni 
2024 25,000,000 

Mapato ya ndani KINAMBO 

  Kununua zeti nne za  mashine  za 
kubangua korosho kwa ajili ya kata 4 
za Muze, Mtowisa, Zimba na Kaoze 
ifikapo Juni 2024 3,500,000 

Mapato ya ndani MUZE,MTOWISA,ZIMBA 
NA KAOZE 

  Kuanzisha mashamba darasa  ya 
mahindi, mpunga ngano na alizeti  
katika kata 27 za Halmashauri ifikapo 
Juni 2024 8,900,000 

Mapato ya ndani KATA ZOTE 

  Kununua  miche  2,000 iliyoboreshwa 
ya parachichi (hasi) na kuisambaza 
katika Kata nane za Laela, Mpui, 
Kaengesa, Milepa, Muze, Mtowisa, 
Ilemba na Kipeta ifikapo Juni, 2023 8,000,000 

Mapato ya ndani KATA NANE 

  Kukamilisha mahitaji ya maghala 
manne ya Kaoze, Sakalalo, Mtowisa na 
Muze na kuyasajili kwa ajili ya 
kuhifadhia mazao na pembejeo za 
kilimo ifikapo juni 2024 13,000,000 

Mapato ya ndani KAOZE, SAKALILO, 
MTOWISA NA MUZE 

  Kununua kilo 500 za mbegu za 
korosho na kuzigawa kwa wakulima 
wa Kata 13 za Bonde la Ziwa Rukwa 
ifikapo juni 2024 5,167,000 

Mapato ya ndani ZIWA RUKWA 

  Kukamilisha ujenzi wa nyumba ya 
afisa ugani Sandulula       ifikapo juni 
2024 19,000,000 

Mapato ya ndani SANDULURA 

  Kujenga machinjio moja ya ng’ombe 
katika kijiji cha Kilyamatundu ifikapo 
juni 2024 

21,000,000 
Mapato ya ndani KILYAMATUNDU 

8 ELIMUMSINGI 
 

Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa 
shule za msingi za Rukwa (1) na 

40,000,000 Mapato ya ndani Rukwa na Kituku 
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Kituku(1) 

9 ELIMU 
SEKONDARI 
 

Ukamilishaji wa nyumba ya mwalimu 
shule ya sekondari Lula 

20,000,000 Mapato ya ndani Lula 

  Ukamilishaji wa boma shule ya 
sekondari Kilangawana 

20,000,000 Mapato ya ndani Kilangawana 

10 ARDHI Fidia ya eneo la stendi laela 20,365,300 Mapato ya ndani Laela 
 Jumla ya 

mapato ya ndani 
 1,469,952,400   

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

N
A 

SEKTA JINA LA MRADI KIASI TENGWA CHANZO CHA 
FEDHA 

MAHALI PA 
UTEKELEZAJI 

1 Utawala Ujenzi wa nyumba 3 za wakuu wa idara 240,000,000 Serikali Kuu LAELA 

2 Afya Ukamilishaji wa zahanati ya Kaze 30,000,000 Serikali Kuu Kaze/Lyangalile 

  Ukailishaji wa ujenzi wa zahanati ya 
Ilambo 

70,000,000 Serikali kuu Ilambo 

  Ununuzi wa vifaa tiba kwa zahanati 100,000,000 Serikali Kuu Vituoni 
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  Ununuzi wa vifaa tiba kwa vituo vya 
afya 

300,000,000 Serikali Kuu Vituoni 

  Ununuzi wa vifaa tiba kwa ajili ya afya 
ya kinywa na macho hospitali ya wilaya 

100,000,000 Serikali Kuu Hospitali ya Wilaya 

3 ElimMsingi Ujenzi wa matundu 10 ya vyoo 11,000,000 Serikali Kuu IWELYAMVULA 

4  Ujenzi wa matundu 10 ya vyoo 11,000,000 Serikali Kuu KIKWALE 

5  Ujenzi wa matundu 10 ya vyoo 11,000,000 Serikali Kuu KILANDO 

6  Ujenzi wa matundu 10 ya vyoo 11,000,000 Serikali Kuu KILYAMATUNDU 

7  Ujenzi wa matundu 10 ya vyoo 11,000,000 Serikali Kuu MKUSI 

8  Ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa 60,000,000 Serikali Kuu LAELA 

9  Ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa 60,000,000 Serikali Kuu MPUI 

10  Ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa 60,000,000 Serikali Kuu KILANDO 
11  Ukamilishaji wa chumba 1 cha darasa      12,500,000  Serikali Kuu ILEMBO 

12  Ukamilishaji wa vyumba 2 vya 
madarasa 

     25,000,000  
Serikali Kuu 

KAOZE 

13  Ukamilishaji wa vyumba 2 vya 
madarasa 

     25,000,000  
Serikali Kuu 

KAPEWA 

14  Ukamilishaji wa vyumba 2 vya 
madarasa 

     25,000,000  
Serikali Kuu 

KAZWILA 

15  Ukamilishaji wa vyumba 2 madarasa na 
ofisi ndogo ya walimu  

     30,000,000  
Serikali Kuu 

KITETE 

16  Ukamilishaji wa vyumba 2 vya 
madarasa 

     25,000,000  
Serikali Kuu 

LAELA B 

17  Ukamilishaji wa vyumba 2 vya 
madarasa 

25,000,000 
Serikali Kuu 

LUSAKA 

18  Ukamilishaji wa vyumba 2 vya 
madarasa 

     25,000,000  
Serikali Kuu 

MIANGALUA 

19  Ukamilishaji wa chumba 1 cha darasa      12,500,000  Serikali Kuu MTAPENDA 

20  Ukamilishaji wa chumba 1 cha darasa na 
ofisi ndogo ya walimu 

     13,750,000  
Serikali Kuu 

SOLOLA 

21  Ujenzi wa uzio wa bweni 30,000,000 Serikali Kuu MUKAMANYE 

22  Ukamilishaji wa ujenzi wa bweni 20,000,000 Serikali Kuu MUKAMANYE 
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23  Ujenzi wa nyumba ya Mwalimu 25,000,000 Serikali Kuu IZUMA 

24  Ujenzi wa nyumba ya Mwalimu 25,000,000 Serikali Kuu KASEKELA 

25  Ujenzi wa nyumba ya Mwalimu 25,000,000 Serikali Kuu KILANDO 

26  Ujenzi wa nyumba ya Mwalimu 25,000,000 Serikali Kuu KITUKU 

27  Ujenzi wa nyumba ya Mwalimu 25,000,000 Serikali Kuu LAELA B 

28  Ujenzi wa nyumba ya Mwalimu 25,000,000 Serikali Kuu LYANZA 

29  Ujenzi wa nyumba ya Mwalimu 25,000,000 Serikali Kuu NAMONKA 

30  Ujenzi wa nyumba ya Mwalimu 25,000,000 Serikali Kuu TALANDA 

31
32 

Elimu 
Sekondari 

Ujenzi wa bwalo 50,000,000 Serikali Kuu Uchile 

33 Elimu 
Sekondari 

Ukamilishaji wa bweni  20,000,000 Serikali Kuu Vuma 

   2,313,750,000   

      

34 Elimu 
msingi 

Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa                  
40,000,000  

Boost Primary  
LYANZA 

35 Elimu 
msingi 

Ujenzi wa vyumba  3 vya madarasa                  
60,000,000  

Boost Primary  
KAENGESA 

36 Elimu 
msingi 

Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa                  
40,000,000  

Boost Primary  
MLECHE 

37 Elimu 
msingi 

Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa                  
40,000,000  

Boost Primary  
KILEMBO 

 Elimu 
msingi 

Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa                  
40,000,000  

Boost Primary  
KAWILA 

38 Elimu 
msingi 

Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa                  
40,000,000  

Boost Primary  
LAELA B 

39 Elimu 
msingi 

Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa                  
40,000,000  

Boost Primary  
ILAMBO 

40 Elimu 
msingi 

Ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa                  
60,000,000  

Boost Primary  
KITUKU 

41 Elimu 
msingi 

Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa                  
40,000,000  

Boost Primary  
IZUMA 
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42 Elimu 
msingi 

Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa                  
40,000,000  

Boost Primary  
KASEKELA 

43 Elimu 
msingi 

Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa                  
40,000,000  

Boost Primary  
MFINGA 

44 Elimu 
msingi 

Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa                  
40,000,000  

Boost Primary  
KAVIFUTI 

45 Elimu 
msingi 

Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa                  
40,000,000  

Boost Primary  
KINAMBO 

46 Elimu 
msingi 

Ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa 
    60,000,000  

Boost Primary  
KISA 

47 Elimu 
msingi 

Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa 
    40,000,000  

Boost Primary  
TALANDA 

48 Elimu 
msingi 

Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa 
     40,000,000  

Boost Primary  
KISALALA 

49 Elimu 
msingi 

Ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa 
60,000,000  

Boost Primary  
LYANGALILE 

50 Elimu 
msingi 

Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa 
    40,000,000  

Boost Primary  
KAPEWA 

51 Elimu 
msingi 

Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa 
   40,000,000  

Boost Primary  
MKAMBA 

52 Elimu 
msingi 

Ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa 
     60,000,000  

Boost Primary  
MUKAMANYE 

53 Elimu 
msingi 

Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa 
  40,000,000  

Boost Primary  
MKUYUNI 

54 Elimu 
msingi 

Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa 
     40,000,000  

Boost Primary  
MPANDANKWILO 

55 Elimu 
msingi 

Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa 
      40,000,000  

Boost Primary  
SOFIA TOWN 

56 Elimu 
msingi 

Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa 
40,000,000 

Boost Primary  
LWANJI 

   1,060,000,000   
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57 Mipango Kuchochea utekelezaji wa miradi ya 
Wananchi  

90,069,000 Mfuko wa jimbo  Kata 27 

 Jumla 
Mfuko wa 
jimbo 

 90,069,000   

58  Usajili wa uzazi chini ya miaka 5 (under 
five birth rregistration)-unicef 

10,000,000 UNICEF Vituoni 

 Jumla 
Unicef 

 10,000,000   

59  Uimarishaji wa mfumo wa afya -gavi 214,372,000 GLOBAL 
ALLIANCE -
GAVI 

Vituoni 

 Jumla 
GAVI 

 214,372,000   

60  Kuboresha wa huduma za afya katika 
vituo vya kutolea huduma za afya 

455,159,000 BASKET FUND Vituoni 

 JUMLA 
BASKET 
FUND 

 455,159,000   

      

61  Ujenzi wa moundombinu ya vyoo kituo 
cha Afya Msandamuungano 

33,400,000 SRWSS Vituoni 

62  Ujenzi wa moundombinu ya vyoo kituo 
cha afya Milepa 

33,400,000 SRWSS Vituoni 

63  Ujenzi wa moundombinu ya vyoo 
katika zahanati ya Chombe 

33,400,000 SRWSS Vituoni 

64  Ujenzi wa moundombinu ya vyoo 
katika zahanati ya Ikozi 

33,400,000 SRWSS Vituoni 

65  Ujenzi wa moundombinu ya vyoo 
katika zahanati ya Mshani 

33,400,000 SRWSS Vituoni 

66  Ujenzi wa moundombinu ya vyoo 
katika zahanati ya Muze 

33,400,000 SRWSS Vituoni 

67  Ujenzi wa moundombinu ya vyoo 33,400,000 SRWSS Vituoni 
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katika zahanati ya Malolwa 

68 
 

 Ujenzi wa moundombinu ya vyoo 
katika zahanati ya Kizumbi 

33,400,000 SRWSS Vituoni 

69  Ujenzi wa moundombinu ya vyookatika 
zahanati ya Kianda 

33,400,000 SRWSS Vituoni 

70  Ujenzi wa moundombinu ya vyoo 
katika zahanati ya Solola 

33,400,000 SRWSS Vituoni 

 JUMLA YA  
SRWSS 

            334,000,000   

72  Mapambano dhidi ya ugonjwa malaria 2,827,000 Malaria –Global 
fund 

Vituoni 

 JUMLA 
MALARIA 
GLOBAL 

 2,827,000   

73  Kuboresha huduma za afya  214,292,000 HJRMI Vituoni 

 JUMLA 
HJRMI 

 214,292,000   

74  Lishe endelevu 128,041,000 SAVE THE 
CHILDREN 

Vituoni 

 JUMLA 
LISHE 
ENDELEVU 

 128,041,000   

      

75  Uendeshaji wa mitihani ya kitaifa darasa 
la nne 

251,310,000 RUZUKU YA 
MITIHANI 

shuleni 

76  Uendeshaji wa mitihani ya kitaifa darasa 
la saba 

216,895,000 RUZUKU YA 
MITIHANI 

Shuleni 

77  Uendeshaji wa mitihani ya kitaifa kidato 
cha pili 

123,238,000  RUZUKU YA 
MITIHANI Shuleni 

78  Uendeshaji wa mitihani ya kitaifa kidato 
cha nne 

198,754,000  RUZUKU YA 
MITIHANI Shuleni 

79  Uendeshaji wa mitihani ya kitaifa kidato 
cha sita 

41,402,000  RUZUKU YA 
MITIHANI Shuleni 
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 JUMLA 
RUZUKU 
YA 
MITIHANI 

 

831,599,000 

 

 

      

80  Kuwezesha uendeshaji wa shughuli za 
elimu katika shule za sekondari 

714,455,000 
Elimu Bila 
malipo 

Shuleni 

81  Kuwezesha uendeshaji wa Elimu bila 
malipo katika shule za msingi 

1,089,237,000  Elimu Bila 
Malipo 

Shuleni 

 JUMLA 
EBM 

 
1,803,692,000 

 
 

  Ujenzi wa shule ya sekondari Kwela 570,000,000 SEQUIP Kwela 

  Ukamilishaji wa miundombinu shule ya 
sekondari Mazoka 103,000,000 

SEQUIP 
Mazoka 

 JUMLA 
SEQUIP 

 
673,000,000 

 
 

  Kuhawilisha fedha na kuendesha miradi 
ya jamii (PWP) 

     1,685,746,000  
 

TASAF 
Vijijini 114 

 JUMLA 
KUU 

                        
10,046,547,000.00     

 
 

   11,516,499,400.00   

 
 

 


