
TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI HALMASHAURI YA WILAYA YA SUMBAWANGA HADI KUFIKIA MWEZI JUNI 2021 

UTANGULIZI 

Kwa mwaka wa fedha 2020/2021 Halmashauri ilikisia kukusanya mapato ya ndani na kupokea fedha kutoka kwa wasihani na serikali 

kuu jumla ya Tsh 33,073,542,339/- kati ya fedha hizo 

 TZS 2,526,187,000.00 ni kutokana na vyanzo vya ndani, 

 TZS 1,185,155,000,00 ni ruzuku toka serikali kuu (OC+GPG) 

 TZS 19,883,192,000.00 ni ruzuku ya mishahara, 

 TZS  9,479,008,339  ni Miradi ya maendeleo(Serikali Kuu na Wahisani) 

 

A: MAPATO 

Kwa kipindi cha mwezi Juni 2021 Halmashauri imefanikiwa kukusanya jumla ya TZS 3,354,888,490.00 kutoka kwenye vyanzo 

mbalimbali (vyanzo vya ndani serikali kuu na wahisani) sawa na asilimia 10 ya makisio ya mwaka  ya kiasi cha TZS 33,073,542,339/- 

 

Kati ya fedha hizo makusanyo yatokanayo na mapato ya ndani ni kiasi cha  TZS 418,113,132.55 Sawa na asilimia 16 , ruzuku ya 

mishahara ni TZS 1,835,713,1800.00 Sawa na asilimia 9.6, Mapato mengineyo ni TZS 38,509,462.89 Sawa na asilimia 3 na fedha za 

miradi ya maendeleo ni kiasi cha TZS 1,062,552,714,.39 Sawa na asilimia 11 

 

Makusanyo hayo ya mwezi Juni 2021 yanapelekea kuwa na jumla ya kiasi cha TZS 28,847,443,909.00. Kwa kipindi cha Julai-Juni2021 

sawa na asilimia 87 ya makisio ya mwaka kutoka kwenye vyanzo vyake mbalimbali ambavyo ni mapato ya ndani kiasi cha 

TZS2,381,429,474.77 sawa na asilimia 94, Ruzuku ya mishahara kiasi cha TZS 19,040,971,530.00 Sawa na asilimia 96, Mapato 

mengineyo kiasi cha TZS 1,059,055,127.89 Sawa na asilimia 89 na fedha za miradi ya maendeleo kiasi cha TZS 6,365,987,776.00 Sawa 

na asilimia 67. 

Kati ya makusanyo  ya kiasi cha TZS 2,381,429,474.77 yatokanayo na mapato ya ndani kiasi chaTZS 100,947,817.55 Ni mapato 

fungwa (CHF,PAPO KWA PAPO NA ADA ZA SHULE ZA SEKONDARI) na kiasi cha TZS 2,280,481,657.22 ni mapato yasiyo fungwa. 

 

 



Mchanganuo wa mapato kwa kila chanzo umeainishwa kwenye jedwari namba 1 hapa chini 

 Jedwari Na. 1 mapato ya mwezi Juni 2021 kwa kila chanzo 

 

B: MATUMIZI 

Kwa mwaka wa fedha 2020/2021, Halmashauri iliidhinishiwa kutumia jumla ya TZS 33,073,542,339 Kwenye vyanzo vya makusanyo 

ya mapato ya ndani, Wahisani na Ruzuku toka Serikali Kuu  

Kwa kipindi cha mwezi Juni 2021, Halmashauri imetumia jumla ya TZS 5,265,929,132.00 Sawa na asilimia 15 ya lengo la matumizi 

kwa mwaka. 

Kati ya matumizi haya, mapato ya ndani zimetumika TZS 240,609,013.00 Sawa na asilimia 9.5 ya lengo la mwaka, Ruzuku ya 

mishahara TZS 1,835,713,180.00 Sawa na asilimia 9, matumizi mengineyo kiasi cha TZS 82,846,000.00 Sawa na asilimia 7 na fedha za 

miradi ya maendeleo ni TZS 3,106,760,939 Sawa na asilimia 32 

Matumizi ya mwezi Juni 2021 yanapelekea kuwa na matumizi ya kiasi cha TZS 27,282,773,694 Kwa kipindi cha Julai-Juni 2021 sawa 

na asilimia 82 ya makisio ya mwaka kutoka kwenye vyanzo mbalimbali ambavyo ni kama ifuatavyo 

Mapato ya ndani kiasi cha TZS 2,028,445,814 Sawa na asilimia 80, Ruzuku ya mishahara kiasi cha TZS 19,044,192,530 Sawa na 

asilimia 96, matumizi mengineyo kiasi cha TZS 1,003,858,622 Sawa na asilimia 85 na fedha za miradi ya maendeleo kiasi cha TZS 

5,206,276,728 Sawa na asilimia 55. 

 Chanzo cha  mapato 
 

Makisio. 
2020/2021 

Mapato 
Julai-Mei.2021  

Mapato 
Juni.2021 

Mapato 
Julai-Juni.2021 

Pungufu/ziada % 

1 Mapato ya ndani 2,526,187,00 1,963,316,342.22 418,113,132.55 2,381,429,474.77 144,757,525.23 94 

2 mishahara 19,883,192,000 17,205,258,350 1,835,713,180.00 19,040,971,530.00 842,220,470,.00 96 

3 mengineyo 1,185,155,000 1,020,545,665.00 38,509,462,.89 1,059,055,127.89 126,099,872.11 89 

4 maendeleo 9,479,008,339 5,303,435,061.61 1,062,552,714.39 6,365,987,776.00 1,170,022,048.61 67 

 JUMLA 33,073,542,339 26,285,620,485 3,354,888,490 28,847,443,909.99 2,283,099,915.95 93 



Mchanganuo wa matumizi kwa kila chanzo kwa maelezo zaidi umeonyehwa hapa chini 

NA. Chanzo cha  
mapato 

Makisio 
2020/2021 

matumizi matumizi matumizi Mapungufu/ziada % 

   Julai-mai2021 Juni2021 Julai-Juni2021   

1 Mapato ya ndani 2,526,187,000 1,787,801.00 240,609,013.00 2,028,445,814.00 497,741,186.00 80 

2 mishahara 19,883,192,000 17,208,479,350 1,835,713,180.00 19,044,192,530 838,999,470.00 96 

3 mengineyo 1,185,155,000 921,012,622 82,846,000.00 1,003,858,622 181,296,378.00 85 

4 maendeleo 9,479,008,339 2,099,515,789.39 3,106,760,939 5,206,276,728 4,272,731,610.52 55 

 JUMLA 33,073,542,339 22,016,844,562 5,265,929,132 27,282,773,694 5,790,768,645 82 

 

 


