
JAMHURIYA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS-TAMISEMI

HALMASHAURI YA WILAYA SUMBAWANGA
SHULE YA SEKONDARI MPUI

Shule ya Sekondari Mpui,
S.L.P 338,

SUMBAWANGA

Tar…………………

Namba za simu
Mkuu wa Shule: 0763445546/0621124185
Makamu Mkuu wa Shule; 0766493028
Matroni: 0757216207

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi
………………………………
S.L.P ……………………….
……………………………...

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MPUI KIDATO
CHA KWANZA 2021

1. Nafurahi kukujulisha kuwa mwanao ……………………………………..amechaguliwa 
kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021.
Shule ya sekondari Mpui ipo umbali wa kilometa 55 mashariki mwa mji wa 
Sumbawanga. Usafiri wa mabasi kutoka mjini Sumbawanga unapatikana katika kituo cha
mabasi Sumbawanga kwa wanafunzi watokao nje ya eneo la kata ya Mpui
Muhula wa masomo unaanza 11. 01.2021 Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni 
mara moja baada ya orodha ya waliochaguliwa kutolewa

2. Mambo muhimu ya kuzingatia
a) Sare ya shule

1. WASICHANA
(i) Sare ya shule hii ni sketi mbili, moja ya kijani iliyoiva (kitambaa kizito) na

moja ya zambarau iliyoiva (kitambaa kizito). Sketi iwe ndefu inayofika 
chini na kugusa viatu. Mashati mawili meupe mikono mifupi

(ii) Tai moja ya kijani  na moja ya zambarau iliyoiva
(iii) Rangi ya hijjab(kijuba) iwe nyeupe tu
(iv) Sare ya michezo kwa shule hii ni track suti rangi ya nyeusi na raba za 

michezo jozi moja
(v) Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba na vyenye kisigino kifupi
(vi) Soksi jozi mbili nyeupe 
(vii) Masweta mawili moja la zambarau iliyoiva na moja la kijani iliyoiva
(viii) Nguo za kushindia (shamba dress) ni magauni mawili mshono wa solo 

(bajaji) blue draft na iwe ndefu mpaka chini
(ix) T-shirt inapatikana shule kwa gharama ya Tsh 10,000/=
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2. WAVULANA
(i) Sare ya shule hii ni suruali mbili, moja ya kijani iliyoiva (kitambaa kizito) 

na moja ya zambarau iliyoiva (kitambaa kizito). Suruali isiwe ya kubana 
(kushika mwili). 

(ii) Mashati mawili meupe mikono mifupi
(iii) Tai moja ya kijani  na moja ya zambarau iliyoiva
(iv)Sare ya michezo kwa shule hii ni track suti rangi nyeusi na raba za 

michezo jozi moja
(v) Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba na vyenye kisigino kifupi
(vi)Soksi jozi mbili nyeupe 
(vii) Masweta  mawili  moja  la  zambarau  iliyoiva  na  moja  la  kijani

iliyoiva
(viii) Nguo za kushindia (shamba dress) ni suruali ya khaki na isiwe ya 

kubana(kushika mwili) 
(ix)T-shirt inapatikana shule kwa gharama ya Tsh 10,000/=

b) VIFAA VYA TAALUMA
Kila mwanafunzi wakati wa kuripoti afike na vifaa vifuatavyo kwa ajili ya 
masomo
(i) Madaftari makubwa tisa (Counter book quire 2) 
(ii) Bunda (ream paper) moja la karatasi 
(iii) Mkebe (mathematical set) mmoja
(iv) Kalamu ya wino
(v) Kalamu ya risasi
(vi) Dawati na kiti cha chuma

c) HOSTELI
Shule inayohuduma ya hosteli kwa wavulana na wasichana. Hosteli hii 
inaendeshwa kwa michango ya wazazi/walezi wa wanafunzi wanaokaa hapa. 
Pamoja na mahitaji ya kibinadamu kila mwanafunzi anatakiwa kukamilisha 
michango ifuatayo: 

(i) Mahindi gunia moja kwa muhula mmoja
(ii) Maharage debe moja na nusu kwa muhula mmoja
(iii) Fedha taslimu Tsh 50,000/- kwa muhula
(iv)Vifaa vya chakula na malazi

(a) Godoro futi mbili na nusu moja
(b) Shuka mbili rangi ya pink
(c) Sanduku la chuma (Tranka) moja
(d) Sahani moja, bakuli moja, kijiko kimoja

NB: Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo za nyumbani  nje ya 
maelekezo hapo juu na siku ya kuripoti avae tracksuit nyeusi. sare za 
shule ataanza kuzivaa baada ya kukaguliwa na kupokea maelekezo
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d) Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni
(i) Ream ya karatasi moja (kwa mwaka)
(ii) Kamusi (Dictionary) moja
(iii) Godoro moja kwa mwanafunzi wa hostel
(iv) Mashuka mawili rangi ya pink, blanketi moja, foronya na chandarua 

kimoja
(v) Vyombo vya chakula (sahani moja, bakuli, kikombe cha nusu lita na 

kijiko)
(vi) Ndoo mbili (kubwa moja na ndogo moja) zenye mifuniko kwa 

mwanafunzi wa hostel
(vii) Vifaa vya usafi (jembe moja, kwanja  moja na mifagio wa chelewa 

3. MAKOSA YATATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE
(i) Wizi
(ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku tisini (90) bila taarifa/utoro
(iii) Kugoma au kusababisha mgomo
(iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla
(v) Kupigana (mwanafunzi kwa mwanafunzi,kumpiga mwalimu au mtu yeyote Yule
(vi) Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanaakiwa kuwa 

nanywele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi 
uliokubalika na uongozi wa shule

(vii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
(viii) Uvutaji wa sigara
(ix) Uasherati, uhusiano wa jinsia moja, kuolewa
(x) Kupata ujauzito au kutoa mimba
(xi) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yeyote yale yanayovunja sheria 

za nchi
(xii) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
(xiii) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule
(xiv) Kudharau bendera ya Taifa
(xv) Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k
(xvi) Kuharibu mali ya umma kwa makusudi

4. Viambatanisho na fomu muhimu
(a) Fomu ya uchunguzi wa afya (Medical Examination form)
(b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki 

katika mgomo, fujo na makosa ya jinai
(c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni, kulipa  michango iliyokubaliwa 

katika vikao rasmi na maelekezo yote yatakayotolewa na shule
5. Tafadhari soma kwa umakini maelezo/ maagizo haya na kuyatekelza kikamilifu

KARIBU SANA MPUI SEKONDARI
……………………
EDDAH MBUBA

MKUU WA SHULE
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OFISI YA RAIS-TAMISEMI

HALMASHAURI YA WILAYA YA SUMBAWANGA

SHULE YA SEKONDARI MPUI

MKATABA

Unatakiwa kujaza fomu hii ya mapatano kikamilifu.

                                               SEHEMU A : MWANAFUNZI

Mimi………………………nimesoma na kuelewa vizuri sheria, maagizo na kanuni zote za 
shule, nakubali/ sikubali nafasi hii na kuwa uwezo wangu wote kujiendeleza kitaaluma, nitatii 
sheria ,maagizo na kanuni zote za shule na wala sitashiriki katiaka mgomo,fujona makosa ya 
jinai.

Saini……………………….

Tarehe……………………..

                                               SEHEMU B: MZAZI /MLEZI

Mimi……………………………….mzazi /mlezi wa…………………………nimepokea tgaarifa 
ya mwangu ya kujiunga na shule ya sekondari MPUI. Kwa kutambua umuhimu wa elimu na 
wajibu wangu, naahidi kuwa muda wote mwanangu atakapo kuwa shuleni  nitashirikiana na 
uongoz9i wa shule kumlea motto kwa k,ufuata sheria ,maagizona kanuni  zoteza shulena 
kuhakikisha kuwa anahudhuria masomo kwa kadri ya ratiba ya shule,nitatekeleza yote 
yatakayaotolewa na shule na nnitatoa ada na michango mingine yote ya shuleiliyopitishwa kwa 
wakati.

Saini……………………………

Tarehe…………………………
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SUMBAWANGA DISTRICT COUNCIL

MPUI HIGH SCHOOL

MEDICAL EXAMINATION FORM

To be completed by a medical officer in respect to all form of entrants

Student’s full name…………………………………………………………………………….

Age ……………………………….Years ……………………Sex ………………………….

Blood count (red and white) ………………………………………………………………….

Stool examination ……………………………………………………………………………

Urine analysis, syphilis and other venereal diseases test ……………………………………

…………………………………………………………………………………………………

T.B test ……………………………………………………………………………………….

Eye test……………………………………………………………………………………….

Ears …………………………………………………………………………………………..

Abdomen …………………………………………………………………………………….

Urine for plant test……………………………………………………………………………

Test for pregnancy …………………………………………………………………………..

ADDITIONAL INFORMATION

Defects, impotents (e.g arms, legs etc) infections, chronic or family disease etc

………………………………………………………………………………………………………
………………………………………………………………………………………………………
………………………………………………………………………………………………………
………………………………………………………………………………………………………

I certify that the named above is fit to pursue further studies and domestic education

Station …………………………………………………Signature …………………………

Date ………………………Designation ………………………………………………………
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SHULE YA SEKONDARI MPUI - SUMBAWANGA

FOMU YA KUANDIKISHA HABARI ZA MZAZI

Jina kamili…………………………………….

Tarehe ya kuzaliwa…………………………..

Dini…………………………..

Uraia………………………….

Anwani ya nyumbani…………………

Simu ya baba………………………….

Simu ya mama……………………….

Simu ya mtendaji wa mtaa au kijij………………………

Maelezo mafupi kuhusu afya ya mwanafunzi 
………………………………………………………………………………………………………
………………………………………………………………………………………………………
………………………………………………………………………………………………………
………………………………………………………………………………………………………
………………………………………………………………………………………..

Nathibitisha kuwa maelezo niliyotoa hapo juu ni kamili na kweli
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