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YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA 
 

SEKONDARI KIPETA HALMASHAURI YA SUMBAWANGA 
 

MKOA WA RUKWA MWAKA 2019. 

 

Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule 

ya sekondari kipeta  mwaka 2021. Shule ya Sekondari Kipeta ipo umbali wa kilometa 176 

Mashariki mwa mji wa Sumbawanga. Usafiri wa basi kutoka  Sumbawanga mjini unapatikana 

katika kituo cha mabasi cha Sumbawanga Nauli ni shilingi 20,000/= tu hadi kipeta sekondari. 

Njia nyingine ya kupita ni kuanzia mlowo-Vwawa iliyoko katika mkoa wa Songwe, nauli yake 

ni 10,000/= tu hadi yanapoishia mabasi (KILYAMATUNDU). Kutoka yanapoishia mabasi nauli 

kwa pikipiki ni Tshs. 1,000/= tu hadi shuleni. Kwa wanafunzi wanaotoka kata ya kilangawana na 

kipeta, usafiri ni pikipiki na nauli yake ni maelewano ya abiria na dereva kulingana na sehemu 

anapotokea mwanafunzi. Kwa atakayeshindwa kuelewa kwa sababu ya ugeni naomba 

tuwasiliane kwa namba ya simu ya mkuu wa shule 0756275058/0718406870 au makamu mkuu 

wa shule 0768060850.  

Muhula wa masomo unaanza tarehe 11.01.2021. Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shule 

tarehe 11.01.2021 

Hatua kali za kisheria zitachukuliwa kwa wazazi wote ambaohawatawaleta watoto wao shule 

ifikapo tarehe 14.01.2021.



1. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA:- 
 

1.0 Sare za shule 
 

1 Sare ya shule hii ni suruali mbili (damu ya mzee na dark-blue) kwa wavulana 

na skirt mbili (damu ya mzee na dark-blue) kwa wasichana,  mashati mawili 

meupe mikono mifupi kwa wavulana na wasichana. Sare ya michezo kwa 

shule hii ni bukta 2 rangi ya blue na tracksuit pair moja kwa wavulana na 

wasichana ni tracksuit pair moja. 

2. Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi. 

3. Soksi jozi mbili wavulana Nyeusi  na wasichana nyeupe. 

4. Mkanda wa kuvalia suruali ni mweusi wa ngozi kwa wavulana tu. 

5. Sweta pair 2 (damu ya mzee 1 na blue 1) 

6. Nguo za kushindia (shamba Dress) suruali 1 kijani kibichi (wavulana), skirt 1 

kijani kibichi (wasichana)  na T-shirt ya kola (form six) ya blue yenye kola 

nyeupe na ufito mweupe mwishoni mwa mikono au sweta 1  ya blue la round 

kola.  

7. Tai 2 ( dark blue 1 na damu ya mzee 1) 

 

1.1 Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:- 

 

                        1    Meza 1 na kiti 1 (vya chuma) 

2 Godoro 1 foot mbili na nusu kwa watakaolala hostel. 

4 Mashuka pair 2 (rangi ya pink), blanketi 1 kwa wanaohitaji, foronya 1 (rangi 

ya pink) na chandarua 1. 

5 Daftari kubwa 12 (quire 2 au 3). 

6 Mathematical set 1. 

7 Pencil 2 na pen za kutosha. 

8 Vyombo vya chakula ( sahani, bakuli, kijiko na Kikombe) wa hostel tu. 

9 Ndoo mbili ndogo zenye mifuniko 

10 Kwanja 1, jembe1, reki1, mfagio 1 wa ndani na mfagio 1 wa nje. 

11 REAM 1. 
 

 

2    GHARAMA ZA CHAKULA KWA WATAKAOKAA HOSTEL. 

1. Mahindi gunia 2 kwa mwaka (unaweza kuleta debe tatu tatu kila robo muhula) 

2. Maharage debe 4 kwa mwaka (unaweza kuleta debe moja moja kila robo muhula) 

3. Mchele debe 2 kwa mwaka (unaletwa kipindi cha mavuno) 

4. Fedha TSHS. 80,000/= kwa mwaka (unaweza kulipa TSHS. 20,000/= kila muhula.



3        SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE. 
 

Shule ya Sekondari Kipeta inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu namba 25 ya 

mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana 

ya elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa 

maandishi na utapewa nakala mara baada ya kuripoti shuleni. 
 

• Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na 
jamii kwa ujumla ni jambo la lazima. 

• Mahudhurio mazuri katika kila shughuli utakazopewa ndani na nje ya shule. 
• Kutimiza kwa makini maandalizi  ya jioni (Preparation). 
• Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 
• Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya 

kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika 
shule hii. 

• Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule. 
• Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa. 
• Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote. 

 
3. MAKOSA YATAKAYO SABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE. 

 
(i) Wizi 

(ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa / utoro 

(iii) Kugoma na kuhamasisha mgomo 

(iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/ walezi na jamii kwa ujumla. 

(v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote Yule. 

(vi) Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika, Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na 

nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi 

uliokubalika na uongozi wa shule. 

(vii) Kufuga ndevu 

(viii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya 

(ix) Uvutaji wa sigara. 

(x) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoa au kuolewa. 

(xi) Kupata ujauzito au kutoa mimba. 

(xii) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria 

za nchi. 

(xiii) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana. 

(xiv) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni. 

(xv) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule. 

(xvi) Kudharau Bendera ya Taifa. 

(xvii) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k. 

(xviii) Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi. 

Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo hayo na kuyatekeleza kikamilifu. 

KARIBUNI SANA KIPETA SEKONDARI. 

Saini ya Mkuu wa Shule   
Jina la Mkuu wa Shule: DELIGO LUPOLA 



THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA 
 

MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE, TECHNOLOGY AND 
VOCATIONAL TRAINING 

 

KIPETA HIGH SCHOOL, 
 

P.O. BOX 78, 
 

SUMBAWANGA. 

 

DATE……………………… 
 
 

 

MEDICAL OFFICER 
 

………………………………………… 
 

………………………………………… 
 

………………………………………… 
 

………………………………………… 
 

 

RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION FOR………………………………… 
 

(NAME OF STUDENT) 
Please examine the above named as to his/her fitness as indicated below. Arrange the 

necessary treatment so that the certificate may be brought to school by the student. 

This certificate must be signed by a qualified Medical Officer of a recognized 

Government hospital. 

1. Hemoglobin ………………………………………………………………………  
2. (a) Blooding ……………………………………………………………………...  

(b) Hearing ……………………………………………………………………….  
3. Blood pressure …………………………………………………………………...  
4. Stool for routine examination …………………………………………………...   
5. Skin diseases ……………………………………………………………………..   
6. Pulmonary tuberculosis ………………………………………………………… 
7. Peptic ulcers……………………………………………………………………… 
8. Eyes problem  
9. Mental problem ……………………………………………………………………  
10.  Comment…………………………..…………………………………. ………...……………  

…..……….……………………………………..…………………………………… 
Name of medical officer………………………. Signature………………. Date……………… 
 

                                                                  Official stamp 


